Report Code lỗi hay do host lỗi !!

boydatinh3107

Hero
Verified
Reactions
2,118
MR
0.019
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Xin mạn phép post bài ở đây . Mong các pro về website chỉ giáo !

Tình hình là thế này :
Mình có mua 1 code web của A . www.paytooffer.info
1 host của bạn B.

Lỗi xảy ra khi add code vào host là --> không load được app khi đăng nhập( ID/pass test fefefe / fefefe) click tab banner / DKM thì chỉ ra hình ( app này mình add Country VietNAm nên IP VN )

Bạn A nói : Code này add vào host của A thì chạy vô tư , không bị gì --> kết luận lỗi host
Bạn B nói : Host chạy được web thì làm gì lỗi được ?

Như vậy cho mình hỏi các pro add offer baner nhưng khi đăng nhập lại không hiện off như thế là lỗi code hay host ?

Không tính đến khả năng cậu add Off bị lỗi thì:

Host thì ko có liên quan gì tới vụ này hết, vì 1 khi site đã chạy được trên host đó thì ko có vấn đề gì nữa, còn lại chỉ là do code của cậu thôi.

mình vẫn add off banner bình thường mà bạn. code này khác các code khác ở chỗ nếu cậu add con of banner ở us thì chỉ khi vào us mới thấy con of đó. Ban test lại nhé mình đang xài rất chi là ok.

lên cho các pro code vào phán xét cái nào

1. host c kia bán chắc chắn cc đâm.
2. code up lên host kia load ko ra off khi load không có dấu hiệu trả về từ data.
3. cũng code này up lên host mình thì chạy cực ok.
===> do gì ? không cần thông minh cũng đoán ra.

mình vẫn add off banner bình thường mà bạn. code này khác các code khác ở chỗ nếu cậu add con of banner ở us thì chỉ khi vào us mới thấy con of đó. Ban test lại nhé mình đang xài rất chi là ok.
thì thế --> người bán code thì bảo do host -- người bán host thì bảo do code --> giờ biết làm sao .. mình add IP vietnam nhưng load mãi ko ra app --> kể cả các IP khác --> chủ code cũng đã test --> và kêu mình đổi host

Thôi bác thử đổi qua host mình xem có được ko là bít ngay ấy mà :D

code này chạy mượt mà cậu.cậu thử add offers us xem nào.có thể do host
đá test hết rồi cậu

Thôi bác thử đổi qua host mình xem có được ko là bít ngay ấy mà :D
đổi qua host của chủ code thì chạy được .

Mình là gà mờ trong lĩnh vực này nên không thể phán xét được.. nhờ các bác thôi

Cậu làm cái localhost test đi chứ pha này không ai nói chắc được, vì vốn mọi người có ai biết host ấy thông số ra sao và code ấy nó dựa trên nền tảng gì đâu.

1. host c kia bán chắc chắn cc đâm.
2. code up lên host kia load ko ra off khi load không có dấu hiệu trả về từ data.
3. cũng code này up lên host mình thì chạy cực ok.
===> do gì ? không cần thông minh cũng đoán ra.
:eek: host cc đâm thì sao thím liên wan gì đến trường hợp này , nó đã phân biệt được IP thì nó đã vào đc phần PHP trên host rồi thì mới trả cho thím cái $_SERVER đó :v , do code xung đột thì sp team cho người ta check thử đi chứ phán kiểu như thánh vậy , tớ ko đc thông minh nên đoán hk ra ý của cậu =]]

Cậu làm cái localhost test đi chứ pha này không ai nói chắc được, vì vốn mọi người có ai biết host ấy thông số ra sao và code ấy nó dựa trên nền tảng gì đâu.
là sao pro ?
có ai giúp mình xem dc không -->

Nói vậy cho e xin lỗi chứ xin hỏi mấy thánh đây là tại sao....Có cần e trỏ lại rồi set code lại cho mấy thánh xem không?

là sao pro ?
có ai giúp mình xem dc không -->

Đại loại là cậu nên tìm 1 host khác nữa mà thử, cậu có thể sử dụng xampp để tạo 1 localhost trên máy tính.
Đôi khi có mấy cái host khá là dở hơi. Mình xin đơn cử là một số host không cho phép magic quotes, nhưng nếu cài joomla mà không có thì sẽ không thể cài. Mà đến khi gọi cho bên bán host thì nó cũng không biết magic quotes là gì cả.
Nhưng trong trường hợp này, theo đánh giá của mình thì phải đến 80% là do host rồi đó cậu.

:eek: host cc đâm thì sao thím liên wan gì đến trường hợp này , nó đã phân biệt được IP thì nó đã vào đc phần PHP trên host rồi thì mới trả cho thím cái $_SERVER đó :v , do code xung đột thì sp team cho người ta check thử đi chứ phán kiểu như thánh vậy , tớ ko đc thông minh nên đoán hk ra ý của cậu =]]
Có thể có 2 nguyên nhân:
1. code không phù hợp vs host.
2. Host lỗi.
=> đổi host.
Có cần e lấy code của c @boydatinh3107 up lên host của b xem thử không bác....

Có thể có 2 nguyên nhân:
2. Host lỗi.
=> đổi host.

Code không phù hợp với host ->chỉ ra được lỗi không tuơng thích đó là gì và code của cậu cần hỗ trợ những hàm gi?
Host lỗi ->->chỉ ra được lỗi không tuơng thích đó là gì và code của cậu cần hỗ trợ những hàm gi?

=>người sellcode chỉ ra cái lỗi của host để contact với bên sell host xem có hỗ trợ vấn đề đó không

Có thể có 2 nguyên nhân:
2. Host lỗi.
=> đổi host.

Code không phù hợp với host -> fix code
Host lỗi ->người sellcode chỉ ra cái lỗi của host để contact với bên sell host xem có hỗ trợ vấn đề đó không

Vậy tóm lại thì mình nên làm gì đây nhỉ -> bỏ tiền ra mua hết rồi giờ rap lại ko được cái gì cả ? :(

Vậy tóm lại thì mình nên làm gì đây nhỉ -> bỏ tiền ra mua hết rồi giờ rap lại ko được cái gì cả ? :(
Vấn đề này cậu nên hỏi bên bán code, vì code họ bán cho cậu thì họ phải hiểu đc code họ cần những gì. Còn host thì hỗ trợ hay không thì khi đó mới biết được lỗi đến từ đâu. Còn hỏi ở đây cũng chỉ nêu suy đoán thôi

thỉnh thoảng .éo le vãi ... đổi host khác . hoặc đổi code khác . ok?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week