COME2GET! phải chăng e đã tin lầm a???

Status
Not open for further replies.
Cậu come ngày xưa nói 1 câu mà mình cũng thích, rồi mình nói lại cho cậu linhhonthatlong, cậu này cũng thích: người chọn nghề, nghiệp chọn người.

Lạc bước vào MMO nói như bên Phật giáo là " duyên phận". Thực ra mình đang hướng tới làm CPA system 1 cách chân chính. Bởi vì có thể mọi người không biết ngoài đời mình là người Tu luyện theo " Chân - Thiện - Nhẫn". Nên cố gắng giữ cho được cái Tâm tính ngày một tốt hơn. Có nhiều cái vẫn còn chưa tốt. Nhưng dù sao Pháp Luân Công đã dạy cho mình hiểu: Mọi thứ đều là từ : Đức và Nghiệp hoán đổi cho nhau. Mọi vinh hoa phú quý, tài lộc công danh, những niềm vui hạnh phúc chính là do cái Đức này hoán đổi. Mọi thất bại, đau khổ, trắc trở , xấu xa đều là do cái Nghiệp báo ứng. Vì thế người luyện công luôn cố gắng gìn giữ cái Đức. Nó là đáng quý nhất. Từ đó mà nói, nếu mình scam các bạn thì điều mình được là " Tiền bẩn" vậy điều mình mất là " Đức". Mà chất Đức đó đối với người luyện công như mình là trân quý nhất. Vậy cớ gì mình lại làm điều dại khở đó!
Trên forum này có người yêu , người ghét mình. Có nhiều khi người đó chưa bao giờ làm việc với mình mà cũng cảm thấy ghét mình. Đó chính là do nhân duyên tiền kiếp mà thôi. Vũ trụ tương sinh tương khắc, có âm có dương, có xấu có tốt, có yêu có ghét là điều bình thường. Cái chính là con người chúng ta có muốn giữ cho mình một cái tâm trong sáng, một cái tư tưởng sống hướng thiện không mà thôi. Tôi cam đoan trong MMO này còn có nhiều người rất tốt. Và bên cạnh đó thì là mặt tương phản. Vũ trụ này luôn như thế.
....
Chân-Thiện-Nhẫn có sức mạnh vô song- pháp luân công

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,453
173,620
Latest member
CHAMROEUN