Con ghệ ASUS K43S này sao các pác

teoteoteo113

Junior
Reactions
157
MR
0.000
Pác có chơi NFS Hot Pursuit chưa... cài xong gần 10GB đấy... acer i3 ram 2gb chạy mượt vèo vèo.. máy thổi k nóng b.nhju hết... Thằng bạn nó chơi vỏ lâm 2 cái dell thôi mà nó nóng khủng khiếp.. Nói chung chả hiểu nổi... nó mún nóng là nóng khơi... kaka... Tùy vào người xài nhiều loại mý thấy
Mình ko chơi NFS . Nhưng cái laptop mình có khi mở 4 5 6 tháng ko tắt ... giờ thì ko dám nửa vì mẹ mình mua cho con dell mỏng lét nhìn thương nó vãi ko dám hành hạ nó :(

Mình khi nào lag lúm mý tắt.. chứ bình thường ụp máy lại xong... lười mở...củng chả để ý b.lâu rồi chưa tắt máy...
Khi nào bạn đổi máy ... mua thử con elitebook 8470p mình nghỉ bạn chán con Acer ghẻ ở nhà luôn ^^ À mình xài máy ko nghỉ tức là sáng chơi tối treo download đấy hầu như 24/24 đều hoạt động mình bỏ tiền ra là phải xài cho đáng ^^

Giá là do cấu hình thánh, đừng cố cứng ;)
Bạn k rành về laptop thì đừng bàn .
Laptop ko phải máy bàn . Cùng là 1 con I5 nhưng panasonic laptop ~ 2000$ 3000$ . trong khi acer có khi 10 12 triệu Vnd .
laptop xịn hay dở là so card mạng , thiết kế , độ bền , nhiệt độ , bàn phím , độ dày , độ nặng , chất liệu vỏ v.v.... cấu hình là cái ko đáng để so sánh

Laptop ko phải máy bàn . Cùng là 1 con I5 nhưng panasonic laptop ~ 2000$ 3000$ . trong khi acer có khi 10 12 triệu Vnd .
laptop xịn hay dở là so card mạng , thiết kế , độ bền , nhiệt độ , bàn phím , độ dày , độ nặng , chất liệu vỏ v.v.... cấu hình là cái ko đáng để so sánh
Mình thì mềm nên bạn cứ ráng, thế thánh cho mình một phát tại sao nó có giá đó thông tới não giùm cái

Mình thì mềm nên bạn cứ ráng, thế thánh cho mình một phát tại sao nó có giá đó thông tới não giùm cái
Nếu bạn xài bạn sẽ nhận ra dc khác biệt.
Ví dụ 1 con xe tay ga , và 1 con xe số . 2 con chạy nhanh = nhau . Tại sao xe tay ga đắt tiền hơn ?
Tại sao 2 con cấu hình = nhau . Tại sao 1 con ~ 500$ , 1 con 1000$ , 2000$ ?

Mình ko rành laptop bạn ơi, bạn rành thì bạn cho mình xin một phát cho nó thông đi
À ví dụ : 1 con laptop bình thường chơi game mượt nhưng ko thể gọi là laptop gaming :D Vì chơi sẽ mau hư . nhưng với laptop gaming bạn có thể chơi ngày đêm dc . dell inpririon và con dell alienware đấy . 2 con giá khác nhau 1 trời 1 vực .
Hoặc laptop mỏng hơn nhẹ hơn đẹp hơn vỏ ngoài kim loại thì nó đắt hơn v.v....
Màn hình màu sắc đẹp hay xấu , wifi ? bàn phím tốt hay dở ? laptop giải trí thi nghe nhạc hay hơn laptop rẻ tiền v.v.... đủ thứ . Màn hình độ phân giải sắc nét hơn . Laptop chống nước đổ nước vào ko hư ? hoặc laptop chịu va chạm tốt hơn ít trày hơn v.v.... .
Cấu hình là chỉ so sánh máy bàn thôi

Last edited:
À ví dụ : 1 con laptop bình thường chơi game mượt nhưng ko thể gọi là laptop gaming :D Vì chơi sẽ mau hư . nhưng với laptop gaming bạn có thể chơi ngày đêm dc . dell inpririon và con dell alienware đấy . 2 con giá khác nhau 1 trời 1 vực
Nói như thế phải chăng ý của bạn là chất lượng linh kiện, mà thánh vào ý chính chút mình đã ko rành tại sao nó có giá thế mà thánh cứ games với chả xe nên ko thông được bạn ơi

Ờ nhiều nửa . màn hình , bàn phím , chuột v.v.. đủ thứ lận mà
Mình thì lại cần cái đủ thứ ấy để so sánh đó, vậy thánh cho mình biết tại sao cũng core i3 với nhau nói chung là cấu hình bằng nhau hết chỉ khác hãng sản xuất tại sao nó có giá khác nhau, ko cần biết về bề ngoài nữa chỉ cần biết bên trong thôi

Mình thì lại cần cái đủ thứ ấy để so sánh đó, vậy thánh cho mình biết tại sao cũng core i3 với nhau nói chung là cấu hình bằng nhau hết chỉ khác hãng sản xuất tại sao nó có giá khác nhau, ko cần biết về bề ngoài nữa chỉ cần biết bên trong thôi
Nếu giống nhau hết thì tiền thương hiệu . Mà đi mà hỏi nó chứ hỏi mình chi ^^ làm sao mà giống nhau hết

Thế mà thánh làm như thánh rành lắm ý, nói như thánh thì tra anh gù cho nó lẹ. Mà tới đây là đủ biết thánh rành về laptop tới đâu rồi ;)
Thế chú nghĩ nó sao ? Tôi chã bảo tôi rành hơn ai nhưng mà chú bảo thằng nào cấu hình mạnh thì đắt tiền hơn thì tôi nói ngước lại wifi tốt , màn tốt , loa tốt , bàn phím tốt , độ bền , ổn định v.v.v.... còn nếu còn nửa thì tôi chã phải chuyên gia . Nhưng tôi chã nói sai câu nào cả. chỉ có ông mới bảo cấu hình tốt hơn thì giá tốt hơn bye ingore nick .
Vậy theo ông thì cấu hình mạnh nhất là tiền đắt nhất chứ gì vậy thôi khỏi cãi

Last edited:
Reactions
659
MR
1.673
Chat with me via Skype
Thế mà thánh làm như thánh rành lắm ý, nói như thánh thì tra anh gù cho nó lẹ. Mà tới đây là đủ biết thánh rành về laptop tới đâu rồi ;)
bác làm j mà ai cũng nói thánh này thánh nọ thế,nếu pro thì góp ý đi,mắc chi phải quote rồi phán thánh,nghe ko lọt tai chút nào.lời nói ko mất tiền mua mà

Nói người khác ko rành thì thánh phải rành, rành thì phán ko thì tra anh gù. Cấu hình tốt hơn mà giá ko tốt thì ăn kim cương như thánh mới bán nổi :D

Nói người khác ko rành thì thánh phải rành, rành thì phán ko thì tra anh gù. Cấu hình tốt hơn mà giá ko tốt thì ăn kim cương như thánh mới bán nổi :D
Ố trời vậy tại thôi stop câu này của ban dc rồi . cấu hình mạnh là tốt chứ gì . Mình té đây sẳn tiện ingore lun cái nick

Last edited:
Mình thì đang dùng K42JE, ko phải là K43S, nhưng mình thấy máy chạy khá ổn định, mỗi tội là máy nóng quá, ko mát như của bọn acer. Hết.....
Update Firmware BIOS chưa. Góp ý với thớt là nếu con K43S giá thơm thì lấy còn không thì kiếm core i3 hoặc core i7 vì sài core i5 không biết cái 5 nó nằm ở đâu so với i3 và i7 ;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,963
176,437
Latest member
wiggle2782

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week