CuBy2 xin giải thích sự việc scam

Status
Not open for further replies.

CR7777

Banned
Reactions
114
MR
0.000
Trinh bày sự việc scam ngày 17/5
Ngày hôm đó em bị hack: acc Yahoo, acc LR, acc 4rum.
Acc4rum:CuBy2
ACCLR: bỏ chế độ confirm mail(vì em là học sinh hay la cà quán net, mỗi lúc chơi game vừa h để *** là em vào accLR nạp tiền ***)
accYahoo: nh0k_xjro_9x
Hôm đó vào buổi sang, em vào yahoo k được, một lát sau em vào 4rum để coi thử tình hình *** giải NBA ra sao, nhưng vào acc 4rum không được, thấy trên lastopic có tên mình là CuBy2, em vào thử và biết là đã bị đổi pass. Lúc đầu em tưởng yahoo bị gì chứ k nghĩ là hack, biết vậy em liền thử lại yahoo nhưng k được em đã dùng cách forgot pass. Info em điền bậy bạ, và đã cài số điện thoại đàn hoàng + câu hỏi bảo mật em chả nhớ là gì nhưng k thấy code về sdt( không biết em có điền bậy không nữa).
Giải thích việc vì sao mất acc yahoo mà acc 4rum vẫn sài dc?
Như thế này, acc 4rum em dùng mail kéo pass về, acc gmail của em k bị hack( chả biết cái éo gì xảy ra, em nghĩ nó hack là vì em tạo pass giống nhau, chỉ có cái acc gmail là em tạo pass sdt vì nó là liên quan tới mấy thứ qt của em).Em lấy đc acc 4rum, liền đổi topic ngay để k ai bị scam, nhưng ngay sau đó lại có người báo bị scam và bằng lr của em, LR dính với gmail nên em lấy đc acc LR lại và thấy history chuyển tiền, là của bạn gì đó,em có báo trên 4rum để bạn ấy nhận lại

Giải thích việc vì sao bảo trả tiền mà không trả?.
Lúc đó đã xế trưa, em là học sinh, em học buổi chiều nữa, nên em phải đi học. mà bảo mãi bạn ấy mới PM em, em đã xác nhận bạn ấy bị lừa và định chuyển tiền.(ps: em nghĩ tên đó là 1 người trong 4rum và có tên là Hồ Đức Nhân). Lúc đó, tự dưng máy em không hoạt động đc, em bấm gì cũng k đc, dùng chuột cũng k đc nữa, em reset lại và cũng gặp hiện tượng trên( đây là sự thật). thế là em tắt máy, lúc đó trễ rồi em đi học. Chiều về em đi chơi vs lớp tới tối lận( vì hôm nay là ngày cuối cùng tụi em đi học, chờ tới ngày bế giáng là nghỉ hè thôi), sang ngày dậy, em vào kiểm tra lr, em đc pix pay 3$+ 2.97$ bạn gì đó bị scam là 5.97$. Sau lúc đó vài phút là có anh Rin PM nhơ *** giùm kèo, mà em k nạp tiền vòa acc, em bảo ảnh nhận $ thì em đưa, thế là em chuyển tab qua để chuyển. bấm vào transfer xong, em thấy tiền giảm thấy tiền bị giảm, em sảng hồn bấm qua lại cái History là thấy cái màu đỏ em vội copy cái đầu tiên gửi qua cho anh Rin hỏi thử là ai, em bấm F5 để load lại coi cho chắc chắn thì bị đẩy ra ngoài lun, em login vào k đc nữa, em liền vào mail lấy lại xem thử và mất lúc này pass bị đổi lun, em forgot lại cũng k đc nữa.thế là em mất hết, ngồi chống cằm .
Nick CuBy2 cũng k phải là nổi tiếng chi mà k chưa có uy tín hay cái gì hết để mà phải tiếc nuối mà tự dưng mình k làm mà bị thế cũng tức lắm chứ. Em giải bày sự việc vậy đó,lỗi cũng 1 phần của em. SR vì đã hổ báo vs một số an hem vì nóng
p/s: tí anh nhavav lên em sẽ nhờ anh ấy nói tiếp đoạn sau

cho CuBy mượn nick này trong 2 ngày
từ từ anh sẽ xác minh từng đoạn chú viết

đưa nick yahoo cho modd, kiếm tra ip của bạn vs ip scam trên forum, vs lại bạn ko được vào nick yahoo nữa, cho đến khi sự việc được rõ ràng,
nếu apcs chịu đưa nick yahoo cho mod vs police kiểm tra , thì tạm tin ^^

đưa nick yahoo cho modd, kiếm tra ip của bạn vs ip scam trên forum, vs lại bạn ko được vào nick yahoo nữa, cho đến khi sự việc được rõ ràng,nếu apcs chịu đưa nick yahoo cho mod vs police kiểm tra , thì tạm tin ^^
Nick yahoo bi. hack ro`i :(

CuBy báo có khả năng bị hack mất nick từ cách đây gần 10 ngày rồi ( có log chat luôn )
sáng nay có báo là scammer dùng nick để scam và nó phát hiện dc nên pm trả tiền lại cho bạn kia
đoạn chat này giữa Rinny và Cuby là vào khoảng 7h sáng
ko biết là khớp hay là lệch gì so với thời điểm bạn kia bị scam hay ko
đang check tiếp

nhưng quan trọng là sáng nay CuBy có bảo vào history LR thì thấy scammer có chuyển 2$ cho U2525981 (TADT) chính là 1 Ex trên forum

cái này tý pm hỏi anh Tuấn Anh xem thử ai đã chuyển $ vào cho anh ý và có mục đích gì là rõ 1 phần

Last edited by a moderator:
Mệt ghê hack hay không cũng lỗi của Cuby2 rồi . Lỗi mình thì mình refund lại cho người bị hại . Refund lại thì coi như không scam . Còn không thì ... Chẳng lẻ nick mình bị hack người ta chịu thiệt hại sao . Chứng minh hack hay không hack chi cho mệt :m020:

Thế bây h nick yahoo của Cubby bị hack, ko khôi phục được pass à :-?

Mệt ghê hack hay không cũng lỗi của Cuby2 rồi . Lỗi mình thì mình refund lại cho người bị hại . Refund lại thì coi như không scam . Còn không thì ... Chẳng lẻ nick mình bị hack người ta chịu thiệt hại sao . Chứng minh hack hay không hack chi cho mệt :m020:
mình bảo rồi, Tiền mình còn mất Mình đang nợ rùa 5LR sắp tới hạn trả, h các bạn ép quá tiền đâu mình xoay kip cái gì cũng phải từ từ, mình sẽ chịu nếu cho thời gian

log chat từ ngày 3/5 nhé
đã có nói với Rinny là có dấu hiệu bị hack rồi

mình bảo rồi, Tiền mình còn mất Mình đang nợ rùa 5LR sắp tới hạn trả, h các bạn ép quá tiền đâu mình xoay kip cái gì cũng phải từ từ, mình sẽ chịu nếu cho thời gian

Ờ cậu chịu trả thì nói mấy bạn ấy cho thời gian đi . Có mấy LR cũng lẹ mà không cần chứng minh hack hay không hack đâu :)

tóm lại CuBy ko scam nhưng ít nhiều cũng do lỗi chú ấy
nên chú ấy có nhiệm vụ trả lại toàn bộ số $ đã nhận từ các bạn kia

có khúc mắc trong vụ này ,nếu ko nhầm thì c lại chính là thử phạm scam.Nếu mọi ngừoi muốn sáng tỏ thì xin phép đc mời bạn đối chấp

bạn nói thời gian trả bạn kia đi. mình nghĩ bạn nên cap trong thời gian này. chứ chơi *** số đỏ đen biết bao giờ trả được ( nếu như số đen nha )

có khúc mắc trong vụ này ,nếu ko nhầm thì c lại chính là thử phạm scam.Nếu mọi ngừoi muốn sáng tỏ thì xin phép đc mời bạn đối chấp

đang chờ nốt cofirm của bác Tuấn Anh là rõ

bên topic kia . mình thấy police đang dần mất uy tín của anh e. đọc hết topic thấy rinny cũng bêng vực CuBy thật. cùng dân *** chăng

bác nói mãi mà mình ko pm à? bác xem lại thời gian đi. lúc bác kêu pm nick mới thì là 11h12p nhé
http://mmo4me.com/showthread.php?58136-tinh-hinh-pix-dien-nghi-choi-Ban-acc-cui/page3
và khi mình pm thì là 11h12p54s nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week