SCAM cuipap19844 (nick giả) và huucaoco_mmo scam

Status
Not open for further replies.

checkbox585

Junior
Reactions
16
MR
0.000
Mình có giao dịch với nick trung gian giả mạo cuipap19844 (nick giả - thừa số 4) do chủ quan, bị nó giới thiệu cái nick yahoo huoucaoco_mmo chuyên bán pp add mail.

Nick scammer huoucaoco_mmo đã tiến hành mua wmz của bạn echvangvn26 (qua quá trình mình tìm thông tin thì ra đươc seller này) và dùng số tiền chuyển khoản của mình để trả cho echvang26

Lỗi thiếu cảnh giác là của mình đầu tiên. Mình đã liên lạc với bạn echvangvn26 để tìm hiểu thông tin về 2 nick này, có thể tụi nó là 1 thằng duy nhất, anh em ai có thông tin gì về thằng huoucaoco_mmo xin cung cấp cho mình với. Xin cảm ơn.

Last edited:
Thủ đoạn của thằng lừa đảo rất tinh vi, lừa gạt chủ topic và đã lấy bank của mình để nhận tiền. và nhận Z từ mình, để hòng che đậy thông tin.. Hy vọng ae biết thông tin của 2 nick :
cuipap19844 và huucaoco_mmo để chủ topic lấy lại tiền hoặc tìm để xử lý bọn chúng.

Last edited:
Đ ..... Phí của thật, đi nuôi mấy thằng scam béo mầm ra.
Khéo phải mở 1 lớp dạy phòng chống scam thông não cho 1 số đối tượng.
Học phí 10 triệu ... :oops:

:eek: Nguyen Thuy Trang :confused:

Một cuộc điện thoại nói chuyện với người mình định giao dịch mất có mấy nghìn thôi mà cũng lười . Chủ động phone trước ko bao giờ scammer lừa được .

Xin lưu ý, những người đã đóng BH thì thường người ta sẽ không bao giờ nhắc đến tiền BH trong cuộc nói chuyện.

Lưu ý thêm 1 chút thì ở Pic đầu tiên và lời nói của bác số 2 (người bị scammer lợi dụng), scammer đã giới thiệu chủ topic và sử dụng yahoo huucaoco_mmo, theo mình đoán là chủ topic đã bị dính fake yahoo 2 lần.

Last edited:
Đ ..... Phí của thật, đi nuôi mấy thằng scam béo mầm ra.
Khéo phải mở 1 lớp dạy phòng chống scam thông não cho 1 số đối tượng.
Học phí 10 triệu ... :oops:
Ko biết có khi nào mình phải đăng ký khóa học này ko :oops:

Thủ đoạn của thằng lừa đảo rất tinh vi, lừa gạt chủ topic và đã lấy bank của mình để nhận tiền. và nhận Z từ mình, để hòng che đậy thông tin.. Hy vọng ae biết thông tin của 2 nick :
cuipap19844 và huucaoco_mmo để chủ topic lấy lại tiền hoặc tìm để xử lý bọn chúng.

giờ mình mới vào trả lời cậu đc. :(

ko chỉ riêng cậu và mọi người chơi mmo đều biết thế giới này scam rất nhiều và thủ đownj của chúng như nào mình ko cần nói nữa nhé.

còn về mình: cậu thử đặt vị trí của cậu vào mình xem.

tự nhiên chả mua bán gì với cậu. cậu lại nói mình scam tiền và đòi mình trả.

cái chuyện fake yh trên mmo này nói thật giờ nó như cơm bữa rồi. ko chỉ mình bị mà mình chắc chắn tất cả các trung gian đều bị.

giờ cậu chỉ dựa vào cái nick yahoo chúng nó fake của mình xong cậu bắt mình phải trả lại số tiền cậu bị scam. thế là thế nào ?

mình đọc đến đoạn này và mình nghĩ. lão trung gian " rởm" đó mới nhắc đến cái nick gần giống mình cậu đã tin tưởng vậy. tự hỏi cậu tin tưởng mình vậy sao.?

nếu cậu là người lớn thì đừng nó suy nghĩ, hành động chụp mũ như thế !

Nick yh huoucaoco cậu lấy từ trung gian fake àh?nếu ko lấy từ nick huoucaoco trong mmo thì cậu report sai rùi.
Người ta ko confirm topic hay cho cậu nick yh từ mmo thì cậu ko thể report cả nick mmo của huoucaoco vậy
Như vậy sẽ bị report lại là vu khống ấy.
Cậu có phần lỗi là ko check kĩ nick trung gian và nick yh trước khi giao dịch.

giờ mình mới vào trả lời cậu đc. :(

ko chỉ riêng cậu và mọi người chơi mmo đều biết thế giới này scam rất nhiều và thủ đownj của chúng như nào mình ko cần nói nữa nhé.

còn về mình: cậu thử đặt vị trí của cậu vào mình xem.

tự nhiên chả mua bán gì với cậu. cậu lại nói mình scam tiền và đòi mình trả.

cái chuyện fake yh trên mmo này nói thật giờ nó như cơm bữa rồi. ko chỉ mình bị mà mình chắc chắn tất cả các trung gian đều bị.

giờ cậu chỉ dựa vào cái nick yahoo chúng nó fake của mình xong cậu bắt mình phải trả lại số tiền cậu bị scam. thế là thế nào ?

mình đọc đến đoạn này và mình nghĩ. lão trung gian " rởm" đó mới nhắc đến cái nick gần giống mình cậu đã tin tưởng vậy. tự hỏi cậu tin tưởng mình vậy sao.?

nếu cậu là người lớn thì đừng nó suy nghĩ, hành động chụp mũ như thế !

Bớt bức xúc cậu, tớ nghĩ là yahoo trung gian fake đưa yahoo của cậu ( cũng fake) cho chủ thớt, chủ thớt bị dính fake yahoo 2 lớp, thằng trung gian làm vậy đỡ bị bắt confirm topic, nếu có bị bắt thì nó nói nó có giao dịch gì đâu mà confirm, có thế thôi, tớ nghĩ bây giờ chủ thớt cũng nhận ra rồi, cậu thông cảm đi, lúc mất tiền suy nghĩ không sáng suốt được đâu cậu.

Giờ fake yh nhan nhản
Mình nghĩ cái yh kia nó có liên quan tới đứa cũng fake Yh mình
Tự dưng mọc đâu ra cái yh : thachthao_mmo, chạy tung tăng khắp nơi đi la liếm như chó để scam, nhìn cái yh huoucaoco_mmo mình nghi cùng 1 chủ lắm ( có chữ mmo sau đuôi )
mà mình có thông tin thằng này, nó tên Võ Văn Hải và cả TK của nó, đã nhắn tin chửi nó qua yh 1 trận luôn mà nó ko dám reply , biết qua 1 lần nó dùng chính yh thachthao_mmo giao dịch với 1 Ex qua VCB và mình dò hỏi đc
Nó add hết cả Ex có BH lẫn ko BH và cả bạn bè thân của mình trên mmo mới vãi chứ, có 1 bác BH còn inbox tớ hỏi có phải yh tớ là thachthao_mmo ko, làm tớ phải treo lại yh vào nick forum vì sợ con cờ hó đó săn newbie,( trước vì vài việc riêng bận quá ko support đc cho newbie nhiều nên tạm gỡ yh xuống vì ngày nào cũng nhiều bạn pm quá mà tớ đang thi )

Mình dùng yh duy nhất để giao dịch : ngocnghech_93

Giờ fake yh nhan nhản
Mình nghĩ cái yh kia nó có liên quan tới đứa cũng fake Yh mình
Tự dưng mọc đâu ra cái yh : thachthao_mmo, chạy tung tăng khắp nơi đi la liếm như chó để scam, nhìn cái yh huoucaoco_mmo mình nghi cùng 1 chủ lắm ( có chữ mmo sau đuôi )
mà mình có thông tin thằng này, nó tên Võ Văn Hải và cả TK của nó, đã nhắn tin chửi nó qua yh 1 trận luôn mà nó ko dám reply , biết qua 1 lần nó dùng chính yh thachthao_mmo giao dịch với 1 Ex qua VCB và mình dò hỏi đc
Nó add hết cả Ex có BH lẫn ko BH và cả bạn bè thân của mình trên mmo mới vãi chứ, có 1 bác BH còn inbox tớ hỏi có phải yh tớ là thachthao_mmo ko, làm tớ phải treo lại yh vào nick forum vì sợ con cờ hó đó săn newbie,( trước vì vài việc riêng bận quá ko support đc cho newbie nhiều nên tạm gỡ yh xuống vì ngày nào cũng nhiều bạn pm quá mà tớ đang thi )

Mình dùng yh duy nhất để giao dịch : ngocnghech_93

Chuẩn, thật sự không ngốc nghếch tý nào :(

Chủ topic bị 2 đứa SCAM (thật ra cùng 1 đứa) nó xoay vòng rồi nhé!

chủ topic vào rồi nói lên ý kiến nhé. Mình hiểu là mất tiền thì ai cũng sốt ruột nhưng nếu cậu cứ cố chấp thì buộc mình phải nhờ MOD làm theo rule thôi.
@checkbox585

đã hơn 1 ngày mình vào đối chất mà cậu chủ thread không vào.
theo rule thì làm thế nào @animax1991, @binh6699

có vẻ như mod box này đang nghỉ phép dài hạn hết rồi nhỉ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097