Help Cùng nhau bình ổn giá AP

mylove94

Senior
Reactions
372
MR
0.001
không biết bác này cầm trong tay bao nhiêu AP =]]
bác tranh thủ gom hàng của nhiều thật nhiều người AP vào rồi đầu cơ ( trong tay bác có 3 4 cái banks thì làm nổi )
thì tự khắc nó sẽ lên vèo vèo =]] ...............
Còn không thì chịu đi ........... =]] chứ đâu phải ai cũng giữ tiền lại đc
MMO mình toàn sinh viên tới hạn đóng tiền nhà này nọ không còn xu dính túi bảo chừa lại 1 2 tuần sau rồi bung ra thị trường thi chỉ có mà chết đòi =]]

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
cái này mình chỉ mún giúp nâng giá AP thôi chứ hoàn toàn ko ích kỷ nhu tadt nói ở trên! Vì 2 lý do:
1) Đợt này sợ zeek nó ban chứ chả pay
2) Nó mà pay thì mình lại lấy toàn bộ số tiền đó dep vào JSS chứ ko sell về _ _!
------------------
Còn việc giá AP 17 là cái bị exc vịnh vào để ép giá do tình trạng *** và nguồn AP Cung ngày càng nhiêu hơn so với Cầu. Nhưng cứ để tình trạng này thì sẽ làm giá AP nguy cơ tụt nữa nếu Zeek ko có bị pháp khắc phục tình trạng vừa qua. Chưa kể những bạn rút dc AP về thì sẽ tìm cách chuyển nó qua thành LR bằng các site exchang, hoặc các site đầu tư như JSS, còn ko là lại sell với giá rẻ tiếp... _ _!
------------------
Nhìn chung topic này ko dc ủng hộ thì thôi. Cố sức đưa AP lên mà bị dính gạch thì chịu vậy _ _!

Reactions
1,965
MR
0.001
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
cái này mình chỉ mún giúp nâng giá AP thôi chứ hoàn toàn ko ích kỷ nhu tadt nói ở trên! Vì 2 lý do:
1) Đợt này sợ zeek nó ban chứ chả pay
2) Nó mà pay thì mình lại lấy toàn bộ số tiền đó dep vào JSS chứ ko sell về _ _!
------------------
Còn việc giá AP 17 là cái bị exc vịnh vào để ép giá do tình trạng *** và nguồn AP Cung ngày càng nhiêu hơn so với Cầu. Nhưng cứ để tình trạng này thì sẽ làm giá AP nguy cơ tụt nữa nếu Zeek ko có bị pháp khắc phục tình trạng vừa qua. Chưa kể những bạn rút dc AP về thì sẽ tìm cách chuyển nó qua thành LR bằng các site exchang, hoặc các site đầu tư như JSS, còn ko là lại sell với giá rẻ tiếp... _ _!
------------------
Nhìn chung topic này ko dc ủng hộ thì thôi. Cố sức đưa AP lên mà bị dính gạch thì chịu vậy _ _!

giá này do nhu cầu người tiêu dùng và hàng hóa nữa, có lẽ Long nên học thêm về kinh tế về cung và cầu, chứ muốn thay đổi ko phải loại dễ muốn thay đổi trừ khi ông đầu cơ tích trữ mà muốn có số AP lớn thì phải nói là thuộc loại đại gia rùi, mà đại gia thì rút về trên site AP còn lời hơn đó khi giá 18 hay 17

DDuu

Senior
Reactions
841
MR
0.002
cái này là theo lí thuyết cung- cầu thôi, người bán muốn bán gấp, ng mua thì lợi dụng cơ hội đó để ép giá. nếu đặt mức giá sàn là 18k. thì vẫn sẽ có ng bán ap giá 17,9k hoặc thấp hơn để dễ bán hơn, cái kiểu dễ bán ý. nói chung, cái này chỉ là lí thuyết, ý kiến khá hay nhưng vs người VN thì nó ko thực hiện dc đâu

Soixam

Hero
Reactions
1,513
MR
0.718
Chat with me via Yahoo Messenger
Đề nghị Admin ai bán giá Ap dưới 18 thì close topic :binhsua01:

nói exchanger làm giá mà admin lại không cho bán dưới giá 18 thì chả phải là admin làm giá à :| . Thế nên cứ để nguyên nó như vậy, theo quy luật cung-cầu là tốt nhất. Ai thấy rẻ quá không bán thì thôi, than lắm làm gì :|

svalmta

Hero
Verified
Reactions
2,445
MR
0.000
Ý tưởng của bác đi ngược lại nguyên lý kinh tế thị trường. Không nhẽ bây giờ nhà nước Việt Nam tự động giảm giá vàng, tự động giảm giá $ xuống còn 15k/1$. Xăng cũng sao không giảm đi cho dân tình đỡ khổ ?
Phụ thuộc vào nguồn cung cầu thị trường nữa bác ạ.

near

Banned
Reactions
244
MR
0.000
Chat with me via Skype
Theo tớ thì vấn đề này sẽ giải quyết cách như sau: bỏ 200k làm 1 cái thẻ visa (ngân hàng acb chẳng hạn) --> verify AP --> rút tiền về thẻ visa (tiền này chảy vào tk visa = tài khoản ngân hàng của bạn) chỉ mất có khoảng 5 ngày, giá AP về đây chuyển theo giá thị trường thực tế nên khá cao :) <-- cách này solo không cần exchanger!

Cách 2: chịu phí, chịu ép giá và bán cho ex :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week