Ask Cứu mình về vấn đề mạng trong máy ảo - vmware

clbphanmem

Newbie
Reactions
69
MR
0.033
Bạn phải chuyển về chế độ NAT để sử dụng mạng của máy chính
còn để ở chế độ brigde thì phải cái wifi và làm các bước y như máy chính
hết
kô cần wifi như máy chính đâu bạn.Mình đã test trên tất cả HĐH Windows (Trừ 3.5/95/98/ME/2000 vì quá cũ) rồi nên các bạn yên tâm.
Vì tất các kết nối đều thông qua connection trên máy chính.Chỉ là Bridge yêu cầu 1 IP cho máy ảo để có thể làm Server và NAT ra ngoài như Web Server, game server...
:binhsua79:

cross_1537

Senior
Reactions
184
MR
0.000
Chat with me via Yahoo Messenger
Cũng mới down máy ảo của bro clbphanmem về dùng thử và gặp lỗi tương tự: chế độ NAT thì ra mạng được, còn Bridge thì ko :|. Sau khi google nát thì gặp 1 case tương tự: http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=149944 và vẫn ko tìm ra đc giải pháp nào, và hình như thớt này cũng chưa tìm ra được cách giải quyết.

Gặp thớt nên up lên cho cao nhân vào giúp :D. Tiện đây mình hỏi thêm các pro vài điều:
- NAT và Bridge thì cái nào làm offer lợi hơn? Vì sao?
- Ở máy chính mình có vào 1 site thì bị soft anti-malware block site đó, thử vào site đó trong máy ảo thì cũng bị soft block. Có phải do để chế độ NAT nên mới bị vậy ko?
kô cần wifi như máy chính đâu bạn.Mình đã test trên tất cả HĐH Windows (Trừ 3.5/95/98/ME/2000 vì quá cũ) rồi nên các bạn yên tâm.
Vì tất các kết nối đều thông qua connection trên máy chính.Chỉ là Bridge yêu cầu 1 IP cho máy ảo để có thể làm Server và NAT ra ngoài như Web Server, game server...
:binhsua79:
Nếu ý cậu là phải set IP tĩnh cho máy ảo thì mình cũng thử rồi, vẫn ko đc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,815
176,259
Latest member
anhnhienxanh

Most viewed of week

Most discussed of week