Đã tìm được thuốc chữa AIDS

Các nhà khoa học Ural (LB Nga) đã có một phát minh quan trọng. Họ đã tìm ra được thuốc chữa đại dịch của thế kỷ: bệnh AIDS.
Loại thuốc chữa AIDS này sẽ được kiểm tra và đưa vào sản xuất vào năm sau.​
Theo dự kiến, năm 2012 họ sẽ tiến hàng sản xuất quy mô lớn. Hiện nay, loại thuốc được cả loài người chờ đợi này, mang tên “Profital” đang ở giai đoạn cuối cùng là thử nghiệm lâm sàng trên người và tỏ ra vô cùng công hiệu. Các nhà khoa học khiêm tốn cho rằng, thuốc có khả năng giúp con người phòng tránh được nhiễm HIV kéo dài hàng tháng, trang Sbio của Nga cho hay.

Trong quá trình thử nghiệm ban đầu, người ta đã xác định rằng khi dùng thuốc bệnh nhân sẽ tránh được nhiễm virus hàng tháng trời. Để kiểm nghiệm lại những dự đoán của mình, các nhà khoa học đã chọn một nhóm người đã bị nhiễm virus làm suy giảm khả năng miễn dịch và tiến hành điều trị. Dự doán của họ hoàn toàn được khẳng định.

Người ta không phát hiện thấy bất cứ một dấu hiệu nào về sự có mặt của virus sau khi điều trị. Giáo sư Serguei Rodionov, đứng đầu nhóm nghiên cứu tuyên bố: Nhóm của ông đã sẵn sàng triển khai việc sản xuất trên quy mô công nghiệp và bán ra trên thị trường dược phẩm quốc tế.

Chất chủ đạo của thuốc là “Protein anpha” mà các nhà khoa học đã biết từ lâu. Đó là protein do bào thai sản sinh ra. Nhờ tính chất của mình, nó phong toả các phản ứng tự miễn dịch của cơ thể, và tiêu diệt các virus nằm ở bên trong tế bào.

Từ những thành công trong nghiên cứu, các nhà khoa học hy vọng 42 triệu bệnh nhân AIDS trên thế giới sẽ thoát khỏi án tử hình của căn bệnh nan y số 1 của hành tinh, trở lại với cuộc sống bình thường.

Như vậy là, việc sản xuất dược phẩm mới này sẽ được tiến hành trong tháng tới tại Novouralsk. Phòng kiểm nghiệm thuốc đã khởi công xây dựng. Hiện nay, 40 chuyên gia nước ngoài đã đến làm việc tại khu vực giới hạn để triển khai việc lắp ráp thíêt bị, tổ chức dây chuyền sản xuất. Ngoài ra, giáo sư Rodionov cho biết sẽ tuyển lựa hàng chục sinh viên xuất sắc để đào tạo làm việc trong nhà máy. Quỹ tư nhân Skolkovo sẽ cấp học bổng để họ thực tập ở nước ngoài.

Cơ sở sản xuất có diện tích 5.000 mét vuông, áp dụng công nghệ vi mô hiện đại.Mỗi mẻ sản xuất chỉ là 10kg “Profital”. Mỗi gam thuốc sẽ bào chế thành 30.000 liều, nếu tính thành tiền là hơn 8 triệu đôla.

Bảo Châu
Nguồn vietnamnet

Có thuốc trị bệnh này thì sẽ xuất hiện bệnh khác thôi, rồi cũng sẽ đâu lại hoàn đấy!

mà đó giờ, HIV đâu có gì ghê gớm.
còn nhiều bệnh kinh khủng hơn. tại sao lại nghe nói đến HIV thì kì thị là sao :-??

Đúng thế, chính xác HIV không làm cho người ta chết. Mà người ta bị chết do những căn bệnh phổ thông, đơn giản nhất. Một người bị HIV cũng giống như 1 quốc gia không có quân đội, bị tấn công là sẽ die..... vì hệ thống miễn dịch bị cô nàng HIV quyến rũ mất rồi =))

Đúng thế, chính xác HIV không làm cho người ta chết. Mà người ta bị chết do những căn bệnh phổ thông, đơn giản nhất. Một người bị HIV cũng giống như 1 quốc gia không có quân đội, bị tấn công là sẽ die..... vì hệ thống miễn dịch bị cô nàng HIV quyến rũ mất rồi =))
người bị HIV không chết nhưng chết là do những người xung quanh làm cho chết.

Các bác cứ thử nghiệm lại bản thân xem , khi dân số tăng cao thì đồng nghĩa là chiến tranh, thiên tai cũng tăng , khi con người thoái hóa vì tệ nạn thì có HIV , kể cả khi giảm chiến tranh thì thiên tai vẫn xảy ra thôi , người tính ko bằng zời tính mà ;)) . Sống có đạo thì sống lâu hưởng mãi - sống ko đạo thì bại hoại muôn đời

Mình vừa mong vừa không mong loại thuốc này ra đời, nếu loại thuốc này ra đời, nạn nhân của HIV/AIDS sẽ được cứu, nhưng đồng thời con người cũng theo đó mà lạm dụng, có bạn nói là mại dâm phát triển nè là 1, tội phạm buôn bán chất gây nghiện sẽ tăng cao, dân tình vô tư chơi thuốc, thoải mái quan hệ lung tung nhặng xị lên... :binhsua10:

Kết lại là cái gì cũng có 2 mặt của nó thôi, thế nên :binhsua16:
vớ vẩn hết sức xin thưa voi ban là mại dâm cung nhu ma túy có trước HIV rất lâu rồi. Và không phải vì HIV mà giảm dc mại dâm. Các ông chỉ cẩn thận hơn khi vui vẻ thôi. Nếu đây là sự thật thì nó chính là phát minh lớn nhất thế kỉ ở lĩnh vữc sinh hoc do

chưa có thể nói trước được gì đâu...nhiều thằng khoa hoc nói cho lắm để nổi tiếng cũng ko chừng...chờ xem sẽ biết...
mình cũng thật lòng hy vọng mọi chuyện sẽ thành công...

Haizz!! HUm qua dang đoạn vô forum bật trúng cái chũ kí của B này. Đoạn anh ba vô.
Mày xem phim sex đấy ak.:-(||>

vớ vẩn hết sức xin thưa voi ban là mại dâm cung nhu ma túy có trước HIV rất lâu rồi. Và không phải vì HIV mà giảm dc mại dâm. Các ông chỉ cẩn thận hơn khi vui vẻ thôi. Nếu đây là sự thật thì nó chính là phát minh lớn nhất thế kỉ ở lĩnh vữc sinh hoc do

Vớ vẫn ư ? giả dụ đi, HIV chỉ là căn bệnh bình thường, uống thuốc là khỏi, anh em vô tư chiến đi, lúc đó tâm lí ngại ngần của mọi người biến mất, lúc đó bạn có tin mại dâm phát triển hơn không ? HIV không chỉ ảnh hưởng đến mại dâm mà còn ảnh hưởng tới những kẻ nghiện hút, tiêm chích ma túy. Mình tin rằng, nếu loại thuốc này thành công, ảnh hưởng tiêu cực sẽ nhiều hơn tích cực.

Mình cũng muốn nó phát triển theo chiều hướng tích cực, nhưng bạn nhìn quanh bạn và xã hội hiện tại xem, kể cả mmo, nó không chỉ là một màu hồng trong mơ... nó đang thực sự tồi tệ bạn ạ, các vấn đề hiệu ứng nhà kính, động vật tuyệt chủng, nạn đói, rác thải, động đất, sóng thần, dân số tăng cả trăm triệu mỗi năm.... :binhsua09:

Con người đã làm quá nhiều việc ảnh hưởng đến môi trường sống tự nhiên và xã hội của chính mình. Con người hiện tại đã đang và sẽ phải trả giá cho hành động của mình, chắc chắn 1 ngày con người sẽ phải trả 1 cái giá đắt, đắt nhất vì những hành động hôm nay :binhsua16:

Last edited by a moderator:
Vớ vẫn ư ? giả dụ đi, HIV chỉ là căn bệnh bình thường, uống thuốc là khỏi, anh em vô tư chiến đi, lúc đó tâm lí ngại ngần của mọi người biến mất, lúc đó bạn có tin mại dâm phát triển hơn không ? HIV không chỉ ảnh hưởng đến mại dâm mà còn ảnh hưởng tới những kẻ nghiện hút, tiêm chích ma túy. Mình tin rằng, nếu loại thuốc này thành công, ảnh hưởng tiêu cực sẽ nhiều hơn tích cực.

Mình cũng muốn nó phát triển theo chiều hướng tích cực, nhưng bạn nhìn quanh bạn và xã hội hiện tại xem, kể cả mmo, nó không chỉ là một màu hồng trong mơ... nó đang thực sự tồi tệ bạn ạ, các vấn đề hiệu ứng nhà kính, động vật tuyệt chủng, nạn đói, rác thải, động đất, sóng thần, dân số tăng cả trăm triệu mỗi năm.... :binhsua09:

Con người đã làm quá nhiều việc ảnh hưởng đến môi trường sống tự nhiên và xã hội của chính mình. Con người hiện tại đã đang và sẽ phải trả giá cho hành động của mình, chắc chắn 1 ngày con người sẽ phải trả 1 cái giá đắt, đắt nhất vì những hành động hôm nay :binhsua16:
Càng nào càng tỏ ra cái sự ngu dốt của mình. Bác nào thấy E nói có lí cho 1 vote nhé :))

Mình vừa mong vừa không mong loại thuốc này ra đời, nếu loại thuốc này ra đời, nạn nhân của HIV/AIDS sẽ được cứu, nhưng đồng thời con người cũng theo đó mà lạm dụng, có bạn nói là mại dâm phát triển nè là 1, tội phạm buôn bán chất gây nghiện sẽ tăng cao, dân tình vô tư chơi thuốc, thoải mái quan hệ lung tung nhặng xị lên... :binhsua10:

Kết lại là cái gì cũng có 2 mặt của nó thôi, thế nên :binhsua16:
Xin thưa với Bác. nghe dc những từ này của Bác thì hội HIV mỗi thằng sẽ cầm một cái xi lanh đầy máu tươi bơm vào đầu Bác đấy. :))

sao 4rum ai cũng nóng tính hết nhỉ? y như tớ...mà oy thì thấy hơn thua nhau làm gì cho mệt...nghỉ cho khỏe,ai hơn ai có ý nghĩa gì trên đây chứ...lên đây tìm thú vui vì dòng đời đã quá mệt mỏi oy...

bạn bị ảnh hương của phim ảnh quá rồi đó. ban noi ko sai nhưng dang noi ve HIV tu dung nhay sang moi truong??? minh noi roi phat minh nay neu dung nhu loi bai bao noi thi do chinh la phát minh vĩ đại nhất thế kỉ mà phải tốn mấy chục năm loài người mới tìm ra ,bất cần việc bạn ko mong đợi nó thì 6 tỉ nguoi khac mong doi. Con việc có no thì mại dâm sẽ phát triển thi mình nói rồi, mại dâm có từ thời nguyên thủy ma túy có từ trăm năm trước đâu có phải vì HIV mà giảm bớt? Người ta chỉ chú trọng bảo vệ bản thân mình thôi. Giờ có thuôc chữa trị thi AIDS sẽ giống như giang mai lậu vậy .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week