Đại Học luật và Đại Học ngoại ngữ nên chọn trường nào ?

Nên chọn trường nào ?

• Nên chọn "Đại Học Luật"

Votes: 5 33.3%
  • Nên chọn "Đại Học Ngoại Ngữ"

Votes: 10 66.7%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

xitin_sock

Banned
Reactions
9
MR
0.000
Các bạn cùng thảo luận nhé, mình cũng đang cần ý kiến của các bạn.

1. Các bạn thấy Đại Học Luật và Đại Học Ngoại Ngữ thì trường nào tốt hơn ?
2. Sau này ra làm việc thì Ngoại Ngữ thì làm giáo viên.Đại Học Luật làm công việc gì?
3. Và vì sao lại nên chọn trường đó?

Last edited by a moderator:
đại học luật lương cao hơn nhưng phải nói là học cực kì gian khổ , thằng hàng xóm nó học ngày học đêm cuốn sách nào cuốn nấy dày bà cố , đễ rồi giờ nó đang trong nhà thương điên 192 Hàm tữ :(

đại học luật lương cao hơn nhưng phải nói là học cực kì gian khổ , thằng hàng xóm nó học ngày học đêm cuốn sách nào cuốn nấy dày bà cố , đễ rồi giờ nó đang trong nhà thương điên 192 Hàm tữ :(
Học ra làm nghề gì nhỉ ? nhà thương điên 192 là seo? e k hiểu, con gái hc luật dc ko?

bạn đừng có lấy lương ra làm chuẩn
nên lây bên nào dễ thăng tiến + phù hợp với mình hơn
đừng vì lương sau này ra làm lại ko thấy phù hợp , làm ko hết sức ... ..............
uk. nhưng nghe nói học đại học luật nghèo, mà mình thấy giáo viên còn nghèo hơn, học luật ra làm trên phòng tư pháp 1 tháng dc 800k thì ăn uống gì nhỉ ?

uk. nhưng nghe nói học đại học luật nghèo, mà mình thấy giáo viên còn nghèo hơn, học luật ra làm trên phòng tư pháp 1 tháng dc 800k thì ăn uống gì nhỉ ?
nếu bạn nghĩ thế thì chọn dh ngoại ngữ đi ^^
mà tớ thấy con gái thì nên chon dh ngoại ngữ
thêm 1 điều là ngành luật ở VN chưa pt nhiều cho lắm
p/s : nên chọn ngành nào phù hợp với bản thân nhất ^^

nếu bạn nghĩ thế thì chọn dh ngoại ngữ đi ^^
mà tớ thấy con gái thì nên chon dh ngoại ngữ
thêm 1 điều là ngành luật ở VN chưa pt nhiều cho lắm
p/s : nên chọn ngành nào phù hợp với bản thân nhất ^^
Biết học luật ra làm nghề gì ko?

học mà lại xem ra trường được lương bao nhiu à =)) !
học cã 2 đi ! rồi sau này thấy cái nào lương cao hơn thi làm ! =))
đơn giãn là thích ngành nào thì hoc nghanh đó đi ! :binhsua04:

giáo viên bi h mà nghèo, ở thời đại nào thế, thử thi sư phạm xem.

học luật thui. ngoại ngữ bjo kiếm ăn khó lắm. :| trừ khi cực giỏi :|
Luật thi khối D cũng có thì phải ?
Thấy các cụ bảo học ngoại ngữ thì thà học ngoại thương còn tốt hơn ==))
Ra làm giáo viên trình độ cao may ra mới kiếm đc nhiều tiền :-j

Mình đang học luật Hà Nội này, các bạn nói buồn cười nhẩy, sức trẻ trâu mà học luật ra đi làm ở Tư Pháp 800k thì học làm chi, bi giờ trường không phân khoa nữa, ra sẽ có 1 bằng chung là CỬ NHÂN LUẬT, ra trường bạn có thể là tư vấn viên tư vấn các vấn đề luật kinh tế, hình sự, dân sự.... cho các cá nhân và doanh nghiệp, còn nếu như bạn muốn làm luật sư thì bạn phải đi học ở Học Viên Tư Pháp nữa để lấy chứng chỉ luật sư. Anh họ của mình ra trường được 2 năm, cũng làm ở Tư Pháp, lương 2tr, nhưng cũng đồng thời tư vấn luật cho 1 doanh nghiệp đang đầu tư vào Việt Nam... lương tính = USD, mà lớp tớ đang học tổng số 66 thì có 1x nam, nữ học luật đông hơn nam rất là nhiều :)

nói tóm lại chủ thớt hỏi mấy cái này linh tinh quá, toàn hỏi những câu chẳng ra gì nào là Biết học luật ra làm nghề gì ko?, học luật đã nghèo giáo viên còn nghèo hơn,..........thế nghề nào giàu đâu chỉ tui làm với, quan trọng trình độ bạn cỡ nào, có nằm trong cái 1% ko, làm nghề mộc ngừ ta cũng giàu vậy. hỏi linh ta linh tinh, khinh nghề này khinh nghề nọ. pó tay

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week