Đập cái bàn: Có phải FPT chặn nhiều site không ?

Jayce153

Senior
Reactions
320
MR
0.000
Chat with me via Skype

- Ban đầu e nghĩ là do site đó die như voz chẳng hạn, tìm hiểu thì voz die thật nên ko quan tâm nữa, gần đây e vào 1 số site mà ko đc, e thử fake IP và load site đó thì mới tá hỏa ra ông FPT này chặn, site đó vẫn đang sống nhăn răng. VD như site: aphim.co mà e đang quan tâm.
Bác nào xài FPT thử load aphim.co xem có vào đc ko ạ ? Site này thấy ae JB khen mà hqua ko tài nào vào đc, bực thằng FPT quá.
- Chưa kể thi thoảng xem youtube cứ đơ đơ ko load đc, vãi thặc !
- Đang tính chuyển sang gói 40MB của Viettel mà ko biết gói này có = hoặc khỏe hơn gói FPT 27MB mà e đang xài ko, thấy = tiền nhau mà 1 thằng 27mb 1 thằng 40mb, bác nào đang xài 40Mb viettel cho e hỏi băng thông quốc tế ổn định ko ạ, với cả download trong youtube đc 3 4mb/s ko ?

Cảm ơn các bác đã quan tâm !

quangnam52335

Hero
Verified
Reactions
2,123
MR
5.085
Follow me on Facebook
fpt cùi nhất rồi, vnpt thì cũng ổn định nhưng buổi tối hay bị bóp băng thông nước ngoài, viettel chưa xài qua nhưng nghe nói ngon đó.

viettel load aphim.co bth nha bác
bác xài VT gói nào thế, download youtube đc bn MB/s vậy bác ?
fpt cùi nhất rồi, vnpt thì cũng ổn định nhưng buổi tối hay bị bóp băng thông nước ngoài, viettel chưa xài qua nhưng nghe nói ngon đó.
cảm ơn bác nhé, công nhận thằng FPT làm ăn bố láo thật, e vẫn cay cái vụ nó tư vấn bố láo lừa e lắp gói cap tv của nó.E tính chuyển sang VT từ 2 3 tháng trc rồi

mr.coi

Hero
Reactions
1,072
MR
0.034
Theo em thì tùy địa điểm.
Đang dùng cả fpt,viettel,vnpt.
Viettel 20mb ở Hà Đông rùa bò, như shit. Fpt 32mb ở ĐA tạm ổn. Vnpt 12mb ở quê thì ngon .
H công nghệ Gpon, bot nào nhiều ng dùng thì chỗ đó chậm or nhân viên sau vài tháng đầu nó bóp.... chả biết nào mà lần,

sandaru

Hero
Verified
Reactions
1,354
MR
0.033
Chat with me via Yahoo Messenger
FPT vào site trên bt, FPT > phần còn lại

Viettel 20mb ở Hà Đông rùa bò, như shit. Fpt 32mb ở ĐA tạm ổn. Vnpt 12mb ở quê thì ngon .
H công nghệ Gpon, bot nào nhiều ng dùng thì chỗ đó chậm or nhân viên sau vài tháng đầu nó bóp.... chả biết nào mà lần,
chỉ là nhận xét chung chỗ mình ở thôi, còn nhiều yếu tố lắm, tùy khu vực nữa, viettel thì chưa xài qua.

e ở Thanh Xuân, nhưng bọn FPT đi dây nó bảo cái port cách nhà tới 200m @@. mà hình như FPT chưa up công nghệ Gpon phải ko bác nên càng xa port càng ko ổn định nhỉ, tivi của em cũng dừng hình đơ liên tục (tivi internet của FPT). Nhân viên nó bóp thì đúng là botay, chắc gọi điện thường xuyên lên tổng đài khóc lóc mới ăn thua
mình xài gói 12mb, dơwn tầm 2MB thôi bác
ok cảm ơn bác, vậy gói 40MB chắc là down kha khá, e lại hay kéo torrent nên quan tâm cái đó :D

Giờ mún đổi cũng khó, tại lúc ký hợp đồng, nó bắt cam kết 2 years rồi.
Giờ hủy là bồi thường 2 chai, hic.
em xài FPT mấy năm rồi bác, hợp đồng bay lâu rồi, giờ làm MMO mới thấy mạng mẽo cũng quan trọng phết, nhất là cái băng thông quốc tế

sao ko vào site hdonline coi phim cho sướng cài chặn quảng cáo nữa là xem tẹt
e có xem thằng hdonline trên lap thôi, film hot hay die link mà app ios của nó ko load đc luôn, chả hiẻu sao.
mà quan trọng bọn FPT này nó chặn với bóp băng thông của e mới thấy tức chứ, xem youtube thi thoảng còn đơ đơ nữa mà. =="

e ở Thanh Xuân, nhưng bọn FPT đi dây nó bảo cái port cách nhà tới 200m @@. mà hình như FPT chưa up công nghệ Gpon phải ko bác nên càng xa port càng ko ổn định nhỉ, tivi của em cũng dừng hình đơ liên tục (tivi internet của FPT). Nhân viên nó bóp thì đúng là botay, chắc gọi điện thường xuyên lên tổng đài khóc lóc mới ăn thua

ok cảm ơn bác, vậy gói 40MB chắc là down kha khá, e lại hay kéo torrent nên quan tâm cái đó :D

Gpon hết rồi mà.
speedtest us mạng VNPT 12mb của em.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week