Đầu tư online hay là gửi tiết kiệm ngân hàng?

Với xã hội bây giờ 100tr là con số rất khiêm tốn, quăng vào ngân hàng làm gì......tìm 1 hướng đi + 1 plan đúng đắn mà quăng nó vào để $ đẻ $

Vấn đề không phải là số tiền ít hay nhiều. 100tr có thể nhiều với người này và có thể ít với người khác. Vấn đề là nếu bạn mất 100tr thì có ảnh hưởng thế nào đến cuộc sống của bạn. Nếu bạn có thu nhập ổn định 10tr/tháng thì bạn có thể mạo hiểm 50tr vì nếu bạn có mất 50tr thì chỉ cần 10 tháng tiết kiệm 1/2 thu nhập là bạn đã có thể bù đắp số tiền bị mất. Kinh doanh ngoài đời còn gặp rủi ro huống chi trên mạng. Hãy tìm một người có kinh nghiệm nhiều về MMO để học hỏi kinh nghiệm trước khi quyết định đầu tư số tiền lớn.:binhsua19:

bạn muốn " phiêu lưu mạo hiểm " thì đầu tư ol, bạn muốn " an toàn" thì gởi bank!!!! cái gì cũng có giá của nó!!!! mình cũng vừa bán lr định gởi bank nhưng lãi xuất chán quá nên tiếp tục đầu tư ol!!! :binhsua18:

nên chia ra 1 ít để đầu tư,còn 1 ít thì gửi ngân hàng.Chủ yếu là bạn phải biết cách chọn chương trình đầu tư nào uy tín cũng như ngân hàng nào tin cậy để bỏ tiền vào.:D

Muốn an toàn thì gửi bank nhưng lãi thấp.
Muốn tiền nhiều thì đầu tư nhưng rủi ro cao.

Cái gì cũng có giá của nó, bạn nên cân nhắc trước khi thực hiện. Chúc thành công.

Vấn đề không phải là số tiền ít hay nhiều. 100tr có thể nhiều với người này và có thể ít với người khác. Vấn đề là nếu bạn mất 100tr thì có ảnh hưởng thế nào đến cuộc sống của bạn. Nếu bạn có thu nhập ổn định 10tr/tháng thì bạn có thể mạo hiểm 50tr vì nếu bạn có mất 50tr thì chỉ cần 10 tháng tiết kiệm 1/2 thu nhập là bạn đã có thể bù đắp số tiền bị mất. Kinh doanh ngoài đời còn gặp rủi ro huống chi trên mạng. Hãy tìm một người có kinh nghiệm nhiều về MMO để học hỏi kinh nghiệm trước khi quyết định đầu tư số tiền lớn.:binhsua19:

cậu này nói có lý nè :)

theo em bác nên 50/50 :binhsua18:

100 triệu này đem vào *** 1 cú là thôi rồi luôn ;)):binhsua25:
nói đùa thôi, đem 80 tr gửi ngân hàng, 20 tr đem đi đầu tư bạn ơi, mình có số tiền đó thì....không cần phải suy nghĩ dong dài :binhsua25:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week