Đề nghị ADMIN OnlyC xem xét tại vấn đề SPAM event

Status
Not open for further replies.

diemdautu

Newbie
Reactions
15
MR
0.000
Sáng có cái event vô tham gia giờ vô thấy bị banned
Có 1 số vấn đề muốn bày tỏ:
- Thứ nhất: Mình spam và bị banned chấp nhận
- Khi xử lý những vụ spam đặc biệt là box event thì cần xem xét gốc rễ của vấn đề chứ không nên từ ngon xử lý, ở đây box event xưa nay có rất nhiều event mở ra theo kiểm spam post để trúng thưởng kiểu này mà chưa hề thấy Admin hay Mod nào đứng ra nhắc nhở, như vậy có phải BQT đồng tình với hình thức event này--> event được hoạt động-->mem được tham gia--> tham gia thì phải post mà không biết giới hạn
- Mình cũng đã tổ chức event và giới hạn mỗi mem chỉ post 3 lần, vậy sao BQT không ra quy định cho chặt chẽ hơn và không tính post cho box event rồi hãy đi xử lý mem
và còn nhiều ý kiến tiếp tục chờ các mem phản hồi:

-----------------------
daquybaoloc

Ở tù và chuyện này là 2 chuyện khác nhau mà bạn
Vote cho admin banned mình 1 tháng cũng được
Sao lại khác bạn .
Ngoài đời ở tù vì làm việc sai trái không đúng pháp luật , có thể bạn không sai nhưng ý kiến chủ quan của quan tòa là sai thì bạn phải ở tù.
Trong diễn đàn dù chưa biết đúng hay sai , nhưng ý kiến chủ quan của người quản lý là SPAM thì bị Banned.

Banned cậu 1 tháng vì lý do thách đố thì người đời coi BQT ra gì .

Upvote 0
vấn đề k phải đơn giản,...Có lẽ Mod và admin chỉ giải quyết 1cach tuong đối,cái nào mình thấy trước mắt thôi...còn lâu dài thì vẫn chưa làm được gì !

Upvote 0
đáng ra nếu mà có rules ko tính số post khi tham gia event ngay từ đầu thì tốt rồi, đây cũng là 1 thiếu sót. Mà mình nghĩ là những event như kiểu này trước đây MMO có nhiều rồi chứ nhỉ ( mình mới tham gia mmo nên ko biết ) thì tình huống này sẽ lường trước được khi mở 2pic event.
ps: những theard event nào mà nhằm câu thank cũng mong BQT xem xét cấm luôn nhé. ^^

Upvote 0
Trường hợp này cũng khá nan giải !
BQT chỉ nên Xóa bài k nên ban
Nên xem xét lại có nên không post trong mục event hay cấm event spam
:-s

Upvote 0
- Ban tội spam, do hành động spam của các bạn, quy định spam trong diễn đàn có rồi. Các bạn spam theo kêu gọi của chủ thớt là do các bạn.

Upvote 0
Có một câu này cả 2 đừng trách nhé
Admin ban có nguyên nhân cả :)
Mình nghĩ là có hiện tượng spam nhiều
còn ý chủ quan của mình là chủ thớt và admin đều có lỗi và trách nhiệm
qua lần này các members nên rút kinh nghiệm và đọc kỹ rules 4rum

Upvote 0
nên xem lại vấn đề ai đúng ai sai

Admin nói các bạn spam là không đúng
Thứ 1:vì event không có cấm post nhiều bài
Thứ 2: các bạn post đúng chủ đề đoán số cuối cùng của ID người thứ 2 comment sau bạn
Thứ 3:số lượng post bài lớn là vì các bạn thực hiện đúng cái nội dung event là Event hết hạn khi mình hết $
đây không phải là hành động spam.tại sao lại kết tội một cách vô cớ như vậy
nếu admin là 1 trong số newbie vào đó nhìn thấy event cũng hành động như thế thôi.admin phải đặt mình vào hoàn cảnh của người khác rồi mới biết ai đúng ai sai

Upvote 0
bó tay forum

- Ban tội spam, do hành động spam của các bạn, quy định spam trong diễn đàn có rồi. Các bạn spam theo kêu gọi của chủ thớt là do các bạn.
forum là ăn như thế này thì chết .không còn ai tin tưởng được nữa.botay.com rồi.chấp nhận ngồi tù vô duyên vô cớ

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,452
173,616
Latest member
u888stream

Most viewed of week