Đề nghị admin và các mod cần mạnh tay hơn về vấn đề scam

Status
Not open for further replies.

tuanxuan9891

Verified
Reactions
758
MR
0.038
$499.99
Hiện nay trong forum tình trạng scam diễn ra rất phổ biến ,nhưng admin và các mod là không xử lý những vụ scam đó .
Mình ko có ý trách admin nhưg dường như admin thiếu trách nhiệm trong việc này .Đợt điều tra vụ mmokiemtien bên mmo4you mình có nhờ admin giúp đỡ vì nó có liên quan đến 1 mem bên mmo4me ,chẳng hiểu có xem xét sự việc ko mà admin phán 1 câu xanh rờn :" minh hien thay 2 nguoi ban dua ra ngxxxxx va mmokirmtien ko co nhieu van de lam " .Kết quả thì chính 2 người họ (thực ra chỉ là 1 vì clone nick ) là thủ phạm vụ scam.
Thấy forum có khá nhiều vụ scam nên mình mở topic điều tra thông tin scamer và tố cáo c15 nếu có nhu cầu nhưng ngay sau đó đã bị admin cho vào thùng rác với lý do spam .Mình nhắn tin nhờ admin sửa lại bài viết nếu có sai và nhờ move lại box cũ nhưng ko nhận đc câu trả lời.
Mình đang là thành viên của ban chuyên án mmo4you ,mún sang bên này điều tra 1 vài scamer nên xin admin cho quyền cho phép check IP ,tuy nhiên cũng nhận đc sự im lặng.
Tất cả những điều mình thực hiện chỉ mún mmo bớt scamer và tố cáo 1 vài người ra pháp luật nhưng lại ko đc sự giúp đỡ của admin.
Mong rằng admin xem xét lại ,và giúp đỡ mình trogn việc truy tìm thông tin scamer
Thanks admin!

Hiện nay trong forum tình trạng scam diễn ra rất phổ biến ,nhưng admin và các mod là không xử lý những vụ scam đó .
Mình ko có ý trách admin nhưg dường như admin thiếu trách nhiệm trong việc này .Đợt điều tra vụ mmokiemtien bên mmo4you mình có nhờ admin giúp đỡ vì nó có liên quan đến 1 mem bên mmo4me ,chẳng hiểu có xem xét sự việc ko mà admin phán 1 câu xanh rờn :" minh hien thay 2 nguoi ban dua ra ngxxxxx va mmokirmtien ko co nhieu van de lam " .Kết quả thì chính 2 người họ (thực ra chỉ là 1 vì clone nick ) là thủ phạm vụ scam.
Thấy forum có khá nhiều vụ scam nên mình mở topic điều tra thông tin scamer và tố cáo c15 nếu có nhu cầu nhưng ngay sau đó đã bị admin cho vào thùng rác với lý do spam .Mình nhắn tin nhờ admin sửa lại bài viết nếu có sai và nhờ move lại box cũ nhưng ko nhận đc câu trả lời.
Mình đang là thành viên của ban chuyên án mmo4you ,mún sang bên này điều tra 1 vài scamer nên xin admin cho quyền cho phép check IP ,tuy nhiên cũng nhận đc sự im lặng.
Tất cả những điều mình thực hiện chỉ mún mmo bớt scamer và tố cáo 1 vài người ra pháp luật nhưng lại ko đc sự giúp đỡ của admin.
Mong rằng admin xem xét lại ,và giúp đỡ mình trogn việc truy tìm thông tin scamer
Thanks admin!

Cũng được . Cho bạn cái thanks :|
Nhưng xin hỏi 4rum có nhìu scammer thì cũng đôi lúc scammer nó ẩn danh roài fake info này nọ . biết đường nào mà lường hết được . cũng có thể nó không đăng kí acc trong mmo4me.com mà chỉ theo dõi thôi .! Thì ai mà biết được :| Right? .
chuyên án mmo4you . Nếu bạn muốn có thể có quyền check ip thì tốt nhất nên đăng kí mod đi. Mình nói vậy cho lành :| .
Bạn cũng nên nhớ là "

" Sông có khúc , Người thì có lúc "

Upvote 0
em gái cũng bị bon scam nữa hả con gái nó cung không tha nũa kìa, ai bất được scam cho mình tham gia đánh nó với nha, mình chỉ cần đấm vào mật nó 1 phát thôi không cần đánh nhiều nhiều đó nó đủ nhập viện rồi !

bởi vậy. nói chuyện thời gian dài - em giới thiệu cho nó mấy member - giao dịch thấy oke đến em nó "xử" em thế

Upvote 0
minh cung bi scam mat 2tr = 100$ co the giup duoc ko - minh chap nhan mat 50%

---------- Post added at 09:54 PM ---------- Previous post was at 09:53 PM ----------

có khi nào 100$ của tui trở lại ko ông Hùng
c add yahoo :thiendangxanh_2007 ,nói rõ sự việc ,t sẽ giúp c

Upvote 0
CuKin ---> cái nick thấy nghi ngi wa --> nhớ Mod check xem có phải trùng với IP của nh0knhut ko ? keke
.bạn ngây thơ thật.Một thần ăn cướp thì đầu tiên họ cần làm là không để lại dấu vân tay, và một thằng scamer hay hacker chỉ nghiệp dư thì cũng biết che dấu "địa chỉ nhà mình"(tức là IP)

Upvote 0
Nhưng xin hỏi 4rum có nhìu scammer thì cũng đôi lúc scammer nó ẩn danh roài fake info này nọ . biết đường nào mà lường hết được . cũng có thể nó không đăng kí acc trong mmo4me.com mà chỉ theo dõi thôi .! Thì ai mà biết được :| Right? .
chuyên án mmo4you . Nếu bạn muốn có thể có quyền check ip thì tốt nhất nên đăng kí mod đi. Mình nói vậy cho lành :| .
Bạn cũng nên nhớ là "

t ko dám nhận vụ này cũng phá đc ,còn chuyện lấy thông tin thì t có cách của t .t đk làm mod rùi nhưng chưa đc duyệt

Upvote 0
Bạn cũng nên nhớ là "

mình up cho đọc :| ..............

Upvote 0
.;)).Mỗi nik một nhận vật, một tích cách,một bản chất,....
nếu m là nhoknhut thì t dã có thôg tin của m ,vài hum nữa rảnh check xem phải đúng là nhoknhut ko ,m đừng có thách t , có ngày m lên phường đó =))

Upvote 0
cứ có chứng cứ ,gọi lên phường oánh cho trận khác khai hết =))

---------- Post added at 10:51 PM ---------- Previous post was at 10:50 PM ----------

c cứ nói rõ sự việc ,t có thể giúp đc c

Đây là thông tin chi tiết hơn về scamer lastsmonitor:
Log chat giữa mình với lastsmonitor giả mạo:

Upvote 0
Tiếp:
Đây là log chat giữa lastsmonitor giả danh với nick là Monkeo75 chat với exchange lastmonitor 2.jpg3.jpg4.jpg5.jpg13.jpg

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week