Waiting for Answer deviceios - Không có trách nhiệm sau khi nhận tiền học phí dạy IOS

JimmyQ

Hero
Reactions
260
MR
0.097
Facebook
Follow me on Facebook
Cách đây vài hôm e có đọc bài viết nhận dạy làm androi vs ios + auto của bác

deviceios

topic này giờ vào không thấy nữa, bị xóa rồi thì phải
https://mmo4me.com/threads/da-y-la-m-offer-ios-va-android-auto-co-ti-nh-phi.217666/

E đã liên lạc hẹn gặp nói chuyện làm quen 1 ngày, lúc đầu bác đó thấy e nhiệt tình nên giảm giá 500k (6tr5 còn 6tr)
và chấp nhận dạy 1 lúc 2 người, e và 1 người bạn ( chia đôi tiền để học) ngày hôm sau e và bạn lên gặp bác đó dạy viết
auto bằng Winautomation Console để tự click làm offer, bác đó đảm bảo làm theo bác đó thì sẽ được pay tuốt.

Ngày hôm đó thấy bác nhiệt tình dạy, mặc dù chỉ mới chỉ dc 2 3 tiếng cách để viết lệnh click chọn sock vip72 có speed cao nhất.
Nên bọn e đóng tiền học phí sau bữa đó luôn. ( chưa kể mỗi mem mất thêm 2tr tiền web hosting acc net, code offer)

Bác đó làm như bọn e là thiên tài, kêu tụi e về viết hoàn thành cái auto luôn sau 2 3 tiếng học, mà trong khi e chưa bao giờ làm acc net lần nào, chưa biết
hoạt động ra sao??

Sau khi nhận dc tiền thì bác đó ít onl máy hẳn, toàn bận công việc, tới nỗi tụi e thấy ngại khi mỗi lần muốn hỏi gì đó. Hôm sau bạn e quyết định bỏ tiền
ra mua ipad sang nhà học thì bắt đầu thì bác đó kì kèo k muốn tiếp, than là "nói thật a hướng dẫn tụi e viết auto vậy mà tụi e không viết dc nữa"

Thử hỏi người k biết gì mà học bác đó thì sẽ như thế nào trong khi bác đó dạy dc 2 3 tiếng cho việc tự chạy vip72 và tự chọn sock,

Bọn e k có tiền online (paypal,vcb...) nên mọi thứ nhờ bác đó mua dùm, bác đó dạy tụi e làm net mà trong khi đó tự mua hosting tự add code và acc net xong
hết mà tụi e chưa biết cách thức làmnhư thế nào, chở thằng bạn đi mua Ipad vs mong muốn ngày hôm đó sẽ dc học xong hết và bắt đầu chạy auto,

qua gặp thì bác đó nói lẹ lẹ để bác đi công việc, ráng nói chuyện dc nửa tiếng e approved dc vài app thì bác đó thử lead tay cho e xem mà con off nó k chạy,

thấy bối rối như kiểu k biết giải quyết như thế nào thì tìm lý do này kia bảo tụi e về có gì team sau, còn thằng bạn đem ipad qua muốn dc cài đặt nhiều cái để

kết nối mà ổng cứ bảo làm cho e rồi về e chỉ lại. kêu tụi e về có gì onl team viwer hỏi, e thấy k thích tinh thần thiếu trách nhiệm như vậy...vì tụi e từ Q12 (
hóc môn) chạy lên đường 3 tháng 2 quận 10 cũng mất 45p, mà nhận lại dc thái độ như vậy, nhưng e vẫn ráng nhịn, đợi bác đó đi công việc tới tối, tối về bác
team viết auto dc lát thì bị lỗi gì đó mà ipad k fake ip dc, bác đó mở iTune bảo e cắm cáp vào, mà xui cái e mất cáp, bác đó bảo khi nào có cáp làm tiếp...mà mới lúc trưa lại fake dc, e bảo có khi chỉnh thiếu gì k, chứ k cần fai chép file gì wa itune như bác đó nói đâu. còn thằng bạn e nhận acc net đi xin approved app mà vào k thấy manager để xin hỏi nó mà nó trả lời kiểu cho có, bắt search tên rồi tự tìm coi ai là manager e cũng pó tay chả biết tìm thế nào dc, tới h này nó vẫn chưa xin approved app dc.

Thế là e nóng cự cho 1 tăng, nhưng vẫn nc đoàn hoàng bày to thái độ k hài lòng, vì ổng lớn hơn e tới 14t, mà nói thật nhìn cứ như mấy thằng choi choi ngoài
đường, từ lúc nhận tiền học phí bác đó hứa là ngày hôm sau sẽ làm cho tụi e xong hết, nhưng toàn hd có tí rồi bỏ đi, hoặc gặp lỗi gì thì hẹn hôm khác, tụi e fai bỏ bao nhiêu công sức thời gian ra để học, mà thái độ k có trách nhiệm. kì kèo tới 3 4 ngày vẫn chưa xong cái auto.

E có ý định k mún học tiếp và yêu cầu refund 50% số tiền học phần còn lại coi như là công bác đó send tool cũng như làm web hộ tụi e...
Mà bác đó mua hósting cho tụi e kiểu gì mà thấy add wa trời site, trừ 2 site của e và thằng bạn, rồi báo giá là 800k cái hosting e thắc mắc hỏi thì send lại cái proof mua hosting giá 29$ ( cũng k bằng gia 800k bác đó đưa ra)
còn cái code web nữa, bác đó lấy mỗi đứa 20$ 1 code. Acc net 500k bọn e mua nên k tính.

Cải nhau xong nhưng bác đó không muốn refund 50% cho bọn e, thử hỏi 1 pro auto ngày vài trăm $ như bác đó thì vài triệu nghĩa lý gì?
trong khi chỉ dạy bọn e dc có 1 chút, rồi hôm nay e thấy nếu k dc refund thì thôi e ráng lên năn nĩ dc học lại cái auto mà bác đó tỏ vẻ k thích nữa
k trả lời, k muốn dạy kể cả thằng bạn e nữa....Nên e làm 1 bài report, hi vọng vs tuổi đời 35 của a sẽ có 1 chút gì đó gọi là sĩ diện cũng như trách nhiệm.

A nhận tiền xong rổi a đem con bỏ chợ mặc nó dãy dụa thế kia thì còn trách nhiệm không a?

Nếu a không giải quyết rỏ ràng 1 là refund e 50%, tụi e chỉ nhận lại 3tr, trong khi 2 e bỏ ra cả 10tr tất cả mọi thứ (kể cả ăn a bớt tiền của tụi e)

Thì e sẽ lên gặp a bất cứ lúc nào để nc vs a cho rỏ ràng, e nhỏ nhưng biết cách lịch sự nc vs a, ở 4rum này 4 năm nhưng lần đầu tiên phải report 1 người nick mới, nhưng không làm không được.

A nhận của tụi e hơn 6tr rồi giờ a tỏ vẻ không muốn dạy cũng như refund giờ lại im lặng thì e sẽ gặp a nc trực tiếp.

Hẻm 606 phường 14 đường 3/2 Q10.

Mọi người cẩn thận lại gặp phải cha này dàn dựng cảnh auto lead hoành tráng nhưng lại k dc paid rồi sau đó bảo dạy auto 5tr ios android 1tr, nhưng tới h học auto chưa dc gì nữa....thế thì xứng đáng vs số tiền ng ta bỏ ra để dc học k????????

[/IMG]

Last edited:
haizz... những người đi dạy học lấy tiền thì tớ đã thấy ghét rùi nói chi là theo học

haizz... những người đi dạy học lấy tiền thì tớ đã thấy ghét rùi nói chi là theo học
:) A cứ nói thế , e dạy được 20 mem chưa thấy ai thèm pm lại hỏi han ji nữa đây . Lâu lâu pm lại chỉ hỏi bem noincent kiểu sao :D bem nó nhiều quá có die hk :eek:

:) A cứ nói thế , e dạy được 20 mem chưa thấy ai thèm pm lại hỏi han ji nữa đây . Lâu lâu pm lại chỉ hỏi bem noincent kiểu sao :D bem nó nhiều quá có die hk :eek:
bạn dạy off IOS ah
P/S : thread ah muốn học thì nên hold tiền trung gian chứ đừng dại mà ném tiền trước :)

auto vài triệu 1 ngày mắc mớ chi bỏ công đi hướng dẫn kiếm vài tr??? Kiếm đc nhiều tiền thì thời gian tiêu tiền còn ko có, lấy đâu ra thời gian đi hướng dẫn :D

Mấy ông sell tut , sell hướng dẫn, khoá học tùm lum gì đó . Thu nhập chính của họ là ...Lấy tiền của học viên mà :D

mà em có lấy tiền ko hay dạy free :p

E nhẹ dạ cả tin các bác à, hắn sn 80 mà như 1 thằng trẻ trâu.....lúc đầu e hắn diễn quá tốt, lúc sau nhận tiền rồi thì k cần thiết nữa
nc chả tôn trọng ai....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week