Ask Dịch vụ CDN (Streaming video) của CloudFlare có ổn không?

Đang tìm cách giải bài toán này mà chưa có kinh nghiệm bạn ạ
cdn mà streaming đóng tiền mệt nghỉ, bác làm lâu dài thì kiếm người code, chi phí nó cố định dễ tính toán, còn xài cdn rất khó tính toán chi phí, chưa kể nếu dính tới vấn đề DMCA bị report mà bác lưu trữ video trên cdn nó chấm dứt hợp đồng, tới lúc đó phải upload lại video, khổ đủ đường, tự build server streaming dùng reverse proxy thì server của bác có thể chết nhưng server video ko chết đc, ko cần upload lại video, chưa kể giá cả hosting để lưu trữ video rẻ hơn giá cdn nhiều

storagebox chứ, cloud làm server stream, cf để chia tải bandwidth, xài thêm bunnycdn để vn xem cho mượt là ok
Theo mình được biết là storagebox nó chỉ cho kết nối đồng thời là 10 , vậy làm sao mà stream liên tục được nhỉ?
Còn cloud thì bandwidth là 20TB thôi, site lớn phải dùng cái khác nhỉ?

cdn mà streaming đóng tiền mệt nghỉ, bác làm lâu dài thì kiếm người code, chi phí nó cố định dễ tính toán, còn xài cdn rất khó tính toán chi phí, chưa kể nếu dính tới vấn đề DMCA bị report mà bác lưu trữ video trên cdn nó chấm dứt hợp đồng, tới lúc đó phải upload lại video, khổ đủ đường, tự build server streaming dùng reverse proxy thì server của bác có thể chết nhưng server video ko chết đc, ko cần upload lại video, chưa kể giá cả hosting để lưu trữ video rẻ hơn giá cdn nhiều
Nginx vod module + hetzner storage + hetzner cloud + dns load balancing cloudflare
Cái này bắt buộc phải có kiến thức rồi á bạn, mới tối ưu được chi phí
Còn ngược lại thì dùng Stream của nó hay Bunny Stream rồi, vì nó làm giúp mình
Cảm ơn anh em.
Nếu mà tự build server host thì khi ra thành phẩm thì đại khái là sẽ giống như thằng Helvid (https://helvid.com/index.html) phải không anh em?

Cảm ơn anh em.
Nếu mà tự build server host thì khi ra thành phẩm thì đại khái là sẽ giống như thằng Helvid (https://helvid.com/index.html) phải không anh em?
Chính nó đấy, còn không thì build như thằng vevocloud nó balancing video hay lắm, ở Vn thì nó load R2, mỹ thì nó load Blade, châu âu nó load server gì quên rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,695
174,975
Latest member
Thinhtran24

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week