điều tra tung tích thủ phạm - cảnh báo ae mmo, có scam hacker trong diễn đàn !

rút kn nhé bác thớt, lần sau đừng có đặt pass giống nhau hay gần giống nhau mà nên kiếm tool tạo Generator Password nhé, sử dụng thêm phần mềm sticky password hoặc sử dụng addon lastpass của FF hoặc Chrome thì không thằng nào hack được của bác cái gì đâu. Em gợi ý thế thôi còn bác tự tìm hiểu thêm cách sử dung nhé.

Amen ! Vẫn may là bạn chưa sứt mẻ gì ! Lần sau hãy nhở tin ai hãy tin hết mình, đưa thông tin thì đưa tận tình sau 1 thời gian hãy kiểm tra tình hình :))

Đời thật ngộ, làm ơn lại mắc oán.
Tôi cũng không rãnh để trả lời chú đâu.

Chú biết LR bảo mật mấy lớp ko ? Lấy Password vào Acc LR của bạn làm gi ? Để ngắm nghía $ của bạn àhh.

Để lấy $ từ LR phải qua mã
PIN và có dc cả Master Key nhé.
Nói tôi nghe tôi sẽ làm gì khi có dc cái mail của bạn ?

Chú biết LR bảo mật mấy lớp ko ? Lấy Password vào Acc LR của bạn làm gi ? Để ngắm nghía $ của bạn àhh.

P CHƯA DÁM KHẲNG ĐỊNH LÀ B LÀM NHƯNG HỎI THẬT B CÓ LÀM KHÔNG....NẾU KO THÌ B LÀ NGƯỜI TỐT P KHÔNG BÀN ĐẾ BÁC NỮA...
GIỜ CHỈ ĐIỀU TRA TUNG TÍCH THỦ PHẠM THÔI....B LÀ DÂN IP NẾU KO LÀM THÌ CHO TÔI CHÚT LỜI KHUYÊN NHÉ.....
:binhsua30:

Nếu pác ko lấy cho hỏi pác ở đâu :|

Vâng, Lr vô cùng bảo mật, có được mail là có thể reset tất tần tật từ password đến master key =))

PS: Mình chỉ nói thế thôi, không có ý bảo bạn so7 lấy gì đâu nhé @@

Vẫn chưa tìm được kẻ tình nghi....

Ai làm thì tự thú dùm...

Cũng mai là P chưa bị thiệt hại...

Coi như trời trao kinh nghiệm cho Newbie mới bước vào MMO z....

Trước mình cũng bị hack hơn chục cái yahoo, cũng như acc làm/ nản thật. Nhưng c thử xem có bị cài keylog không. keylog rẽ cài lắm, kích vào file ảnh người khác gửi đến là nó tự chạy ngầm rồi, không cần file exe đâu.

khó mà diều tra đây ......

Điều tra được thì mất công sức chứ chả làm gì . Ban acc ah clone acc khác chứ gì đâu . Cách tốt nhất là bác nên cẩn thận hơn :)

Nghĩ lại xưa nay mình chưa hề tiết lộ pass cho ai ...trừ 3 người:
1. Đứa bạn thân nhất: tin tưởng được, vả lại nó cũng biết PIN, tại lúc trước sài chung ACC.
2. Có gử Mail cho [email protected] nhờ add ID Megatype: trong thư có cung cấp tên User và Pass của tài khoản Mega, pass tương tự như các tài khoản LR và EMail.
3. Chat với thằng Admin trang captchartypers.com để nhờ mở tài khoản đánh cap.Cũng có cho nó Pass muốn tạo.
:binhsua122: Từ hồi mmo tới h có bao h đưa pass cho thằng nào @@! Bố mẹ còn ko biết huống hồ ! Đưa rồi thì điều tra làm gì cho mệt. Close

Nguy hiểm nhờ. Bác nào dùng Gmail thì nên thiết lập đăng nhập xác minh qua 2 bước, tốt nhất là chọn chế độ gửi mã SMS xác minh tới điện thoại khi đăng nhập ở một máy tính khác cho an toàn.

Nguy hiểm nhờ. Bác nào dùng Gmail thì nên thiết lập đăng nhập xác minh qua 2 bước, tốt nhất là chọn chế độ gửi mã SMS xác minh tới điện thoại khi đăng nhập ở một máy tính khác cho an toàn.

Mình đã từng làm thế, và đã mất $200, xem log ip cũng không có luôn, mail reset và pin verify báo unread, mất lúc máy đang tắt @@

Mình đã từng làm thế, và đã mất $200, xem log ip cũng không có luôn, mail reset và pin verify báo unread, mất lúc máy đang tắt @@

Vậy nó hack bằng cách gì mà tài vậy .

ko nên tin thằng lõi con nào cả ngay cả bản thân mình cũng đừng tin:binhsua37:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week