Tutorial Định dạng DVORAK thay cho QWERTY giúp tăng tốc độ gõ.

Status
Not open for further replies.
của mình toàn báo:
windows could not properly load the English Us .. Dvorak keyboard layout

help me plz

cho mình hỏi tý, đọc thấy hay hay nên cũng muốn nạy phím để tập ^^! Nhưng nếu chuyển về tiếng Việt kiủ VNI thì gõ bỏ dấu đc ko nhỉ? Đang thíu nợ nhìu wá nên cũng ngại tập " mổ cò " lại ^^!

cho mình hỏi tý, đọc thấy hay hay nên cũng muốn nạy phím để tập ^^! Nhưng nếu chuyển về tiếng Việt kiủ VNI thì gõ bỏ dấu đc ko nhỉ? Đang thíu nợ nhìu wá nên cũng ngại tập " mổ cò " lại ^^!
bỏ dấu thì bỏ dấu bằng phím số mà bạn, nên vô tư nhé, ko ảnh hưởng gì cả, chỉ layout ( phần chữ ) bị thay đổi trật tự thôi :D

cái cũ xài quen lắm rồi nhiều lúc ko cần nhìn cũng type đc.
Giờ thử cái mới chắc như lần đầu tiên mò cái máy tính quá :eek:

bỏ dấu thì bỏ dấu bằng phím số mà bạn, nên vô tư nhé, ko ảnh hưởng gì cả, chỉ layout ( phần chữ ) bị thay đổi trật tự thôi :D
à theo như mình hỉu thì bây h chỉ cần có cái phần mềm tập gõ + nhớ phím. Sau này thuộc rồi có gặp phím qwerty thì cứ chỉnh lại như thớt h.dẫn thì gõ vô tư phải ko ạhh ^^!. Để trả nợ xong rồi tà tà tập :p

à theo như mình hỉu thì bây h chỉ cần có cái phần mềm tập gõ + nhớ phím. Sau này thuộc rồi có gặp phím qwerty thì cứ chỉnh lại như thớt h.dẫn thì gõ vô tư phải ko ạhh ^^!. Để trả nợ xong rồi tà tà tập :p
ừ, nó như lái xe đạp vậy, đi xe máy rồi nhưng kỹ năng đi xe đạp vẫn ko mất đi, miễn đi xe đạp đừng bo cua kiểu xe máy là đc ;))

Gan tuan nay tap theo dvodak right toc do da dan cai thien va co cam giac nhu tay trai minh thuc hien thao tac nhiu hon tay fai thi fai. Cung do moi hon qwety

Gan tuan nay tap theo dvodak right toc do da dan cai thien va co cam giac nhu tay trai minh thuc hien thao tac nhiu hon tay fai thi fai. Cung do moi hon qwety
xêm xêm à bạn, mình gõ rồi, bit, nói chung là ko có gì gọi là nặng hơn, ngược lại thấy mọi thứ có vẻ nhẹ nhàng hơn nữa đó, bạn ko thuận trái thì coi như làm cho 2 tay đều đi, sẽ đỡ mỏi cho tay phải hơn, vì 1 tay shift, 1 tay enter, các ngón còn lại tranh thủ chứ, do bạn chưa quen việc đưa nguyên âm vào giữa đó
chúc bạn hăng hái hơn

úp ko để nó chìm, tèng teng

ok rất chất mình sẽ theo cảm ơn đã mang lại tip này chưa từng nghĩ tơi vấn đề này bao giờ mình thì tay trái phải thuận tùm lum á giờ chẳng biết thuận tay nào ::) cho m hỏi là 2 tay có phân chia đều khi gõ như bên qwerty không? khoảng cách phím cần gõ gần lại+gõ được lâu dài thì còn gì bằng

ok rất chất mình sẽ theo cảm ơn đã mang lại tip này chưa từng nghĩ tơi vấn đề này bao giờ mình thì tay trái phải thuận tùm lum á giờ chẳng biết thuận tay nào ::) cho m hỏi là 2 tay có phân chia đều khi gõ như bên qwerty không? khoảng cách phím cần gõ gần lại+gõ được lâu dài thì còn gì bằng

bàn phim dvorak chuẩn đây, mình cảm thấy gõ từ, cum từ tiếng anh rất thoải mái, nhưng gõ tiếng việt rất khó, có ban nao biet cach khac phuc ko ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,415
173,587
Latest member
uchinhuy77th

Most viewed of week

Most viewed of week