Định mở shop trên 4r bán các măt hàng thời trang cho anh, chi em

mmoipl

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
có luật mới rồi hay sao mờ, bán hàng online k đăng ký giấy phép là bị phạt mấy trục triệu đấy :D bán trên forum, bán trên facbook,... cũng bị hết :D
thực ra từ luật đến thực tiễn là câu chuyện dài, cơ bản năm nay ngân sách nó thâm hụt quá nên mới làm zay
cơ mà ko sao, có đăng kí site thương mại dt là đuợc ,mà muốn làm thế phải đăng kí mã thuế thua nhập cá nhận mà muốn thế phải nộp thuế;)

teoteoteo113

Junior
Reactions
157
MR
0.000
bạn nói đúng nếu chỉ đơn giản là mua về để mặc là chính,vì như vậy bạn sẽ ko cần xét đến đặc trưng về mẫu mã kiểu dáng, thường những người mua hàng qua mạng hiện nay theo mình nghĩ họ vẫn sài hàng điện tử là nhiều, còn lại là các mặt hàng có gì đó khác biệt mà( khó )tìm ở ngoài
mình sẽ ko tính phí ship với bất kì đơn hàng nào từ 500k đổ lên cả
Mà thực ra thì tình trạng chung của thuơng mại dt ở VN thôi vì nhiều lý do khác nhau
mặc dù cách đây 4n mình đa từng mua chiếc laptop toshoiba qua mạng đến nay sài vẫn rất ngon
nhưng cho đến giờ này thì vẫn nhiều người chưa có thói quen mua hàng qua mạng
Mua hàng trên mạng điện tử là do họ cần đồ xách tay .. mà cái người đi buôn toàn tập trung ở các tỉnh lớn nên phải mua qua mạng . nhất là laptop các mẩu laptop cao cấp ở Vn ko có phân phối chính hãng . Còn quần áo thật sự rất khó kinh doanh trên mạng đa số là bán tại cửa hàng là chính ... còn bán trên mạng là bán phụ thôi

mình rất thích ví nữ màu nâu,nhưng đi ngoài lựa ko vừa ý,bạn có màu nào như vậy và giá rẻ ko,cho mình xem với :)
Vài mẫu để bạn tham khảo,có ý kiến gì cứ nêu nha giá ko thể nói là rẻ được vì nó ko phải hàng TQ
vì mình thấy hàng TQ thì từ 150-250k còn của mình nó từ 250k đổ lên

Attachments

78.1 KB · Views: 30
    106.3 KB · Views: 30
    59.9 KB · Views: 31
    106.3 KB · Views: 29
    68.5 KB · Views: 48
    85 KB · Views: 26
Vài mẫu để bạn tham khảo,có ý kiến gì cứ nêu nha giá ko thể nói là rẻ được vì nó ko phải hàng TQ
vì mình thấy hàng TQ thì từ 150-250k còn của mình nó từ 250k đổ lên
loại ví để trong quần jean ấy bạn,chứ túi này đeo khi mặc áo đầm nó giật,xém bị 2-3 lần tê tới già rồi ==

mua quần áo trên mạng :eek: nhìn trên mạng thì đẹp, ship về đến nhà mình nhìn như cái rẻ rack đc tái chế lại ý :D
nó phụ thuộc sự lựa chọn của bạn thôi, nếu bạn lựa chọn ko đúng thương hiệu thời trang thì ăn đòn, mà nói gì trên mạng, nagy cái 4r này người ta còn chém nhau còn gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week