Dính quả Scam của logalkentl và onlycminh???

Status
Not open for further replies.
Bây giờ sợ nhất ko phải là thằng khác giả dạng nick của 1 người uy tín (điều này là hiển nhiên), mà sợ nhất là 1 người uy tín tự tạo ra nick giả (cái này mới đáng sợ vì nó có đến 2 công dụng) :))

mình có thể sống như thế
nhưng những loại kia cứ nhơn nhởn cướp ko công sức của người khác
mấy ngày qua mình thấy topic scam đầy ra trên top 4rum
cũng đã cố cảnh giác
Vậy mà vẫn bị đấy thôi :)
Ko phải ngta nói sao mình tin,vì mình chỉ bik OnlyC là admin và nghĩ yh cũng thế
Lúc mình nói nhờ Mirinda mod box capcha làm trung gian ngta cũng chịu nên mình nghĩ trung gian chỉ là cho có
Còn ngta mún mua thật :)
Thật ko ngờ

Uhm mình cũng từng bị như bạn, thâm chí lên tới 500k vnd. Coi như rút kinh nghiệm nhé, 6$ cho 1 bài học là quá rẻ đó, tớ phải trả tới 500k vnd này :))

Nhưng lúc nó bảo nó reply topic mình
Thì đúng là nick logalkent reply topic mình mà
Cậu nên nhìn kỹ nick yahoo của người giao dịch. Nếu chưa chắc chắn thì bảo gửi PM vào Inbox ấy, chứ reply thì cũng không chính xác được!

Cậu coi kỉ lại phải nick logalkent không..rồi tính tiếp..SCAM không phải vấn đề 1ngày 1bữa...Hiện tại vẫn chưa có được Tiến triển gì từ BQT...MÌnh đã góp ý rất nhiều..nhưng....Cuối cùng cũng chỉ là.. NÓi= không nói thôi...
nick admin : onlyc_minh và 1vài bác có thể trung gian được vd langtustc ,bem3508,....
Khi giao dịch.nếu cần trung gian,Tốt nhất Trung gian là do cậu tìm.nói chung lần scam này.không có gì mới mẻ cả.lần sau cậu cần cảnh giác hơn...Từ khi bi scam tới giờ bán id tớ không bao giờ giao id trước..cũng như mua id thì không bao giờ giao tiền trước,Chỉ trung gian or làm cái gì có lợi cho mình...Và tự hỏi..NẾU NÓ SCAM,MÌNH SẺ LÀM GÌ ĐỂ LẤY LẠI ID?

bạn nào cần yahoo mod nào trong forum thì cứ pm yahoo lionheart04031992
tại vì mình là dân bán id nên phải add yahoo các mod và những member,ex có đóng bảo hiểm để có thể nhờ trung gian

thất bại là mẹ thành công... 6$ quá rẻ mình mới bị band 2 ID cũng mất 6$ rồi... coi như bài học để ta trưởng thành đi bạn.

Cam được mùa quá ngày nào cũng vài xe tải chở không hết

từ khi bị proknight9x scam đến giờ mình đã rút ra được bài học mà anh svbkkimtien đã nói là không bao giờ giao id trước
nhiều lúc phải làm phật lòng một số người mua id nhưng mình vẫn phải làm theo nguyên tắc

từ khi bị proknight9x scam đến giờ mình đã rút ra được bài học mà anh svbkkimtien đã nói là không bao giờ giao id trước
nhiều lúc phải làm phật lòng một số người mua id nhưng mình vẫn phải làm theo nguyên tắc
^^ proknight9x dạy cho anh em ta nhiều điều. ^^ Học phí cũng không cao lắm :D

logalkentl(22:09:54 23/11/11) : b yen tam
logalkentl(22:09:57 23/11/11) : minh lam an ma
logalkentl(22:10:06 23/11/11) : tren topic co ghi

Đoạn này scammer nói lúc 10h9p. Còn reply của logalkent lúc 9h05. Vậy là scammer thấy logalkent reply, nhân tiện sử dụng làm bia đỡ.

Hãy tự tìm yahoo của MOD để trung gian, đừng để người khác giới thiệu hoặc tìm hộ. Riêng mình ai cần trung gian pm mình, ko bao giờ mình chủ động.

---------- Post added at 11:47 PM ---------- Previous post was at 11:45 PM ----------

^^ proknight9x dạy cho anh em ta nhiều điều. ^^ Học phí cũng không cao lắm :D

5triệu mà ko cao à :|

Đoạn này scammer nói lúc 10h9p. Còn reply của logalkent lúc 9h05. Vậy là scammer thấy logalkent reply, nhân tiện sử dụng làm bia đỡ.

Hãy tự tìm yahoo của MOD để trung gian, đừng để người khác giới thiệu hoặc tìm hộ. Riêng mình ai cần trung gian pm mình, ko bao giờ mình chủ động.

---------- Post added at 11:47 PM ---------- Previous post was at 11:45 PM ----------

5triệu mà ko cao à :|

tks bạn
1 bài học 6$ để sau này ko mất số tiền lớn hơn :)
1 nơi để ae cùng kiếm tiền mà h lại thành kiếm chát trên mồ hôi công sức ngta nhìu hơn
Mình ko tiếc 6$,1 bài học cũng đáng,nhưng thật sợ cái cảm giác đợi đến hơn 1 tiếng và pm buzz yahu chỉ có 2 chữ im lặng
Thật sợ cảm giác đó :))

Nhiều khi đầu óc bạn ý (logalkent) thông minh quá biết sẽ có người suy luận thế này cũng nên. Chỉ có chúa mới biết được.

Anh OnlyC nghiên cứu thế nào chứ Report Scam mấy ngày này số lượng bài cũng như comment tăng nhanh chóng mặt quá :D

Last edited by a moderator:
tks bạn
1 bài học 6$ để sau này ko mất số tiền lớn hơn :)
1 nơi để ae cùng kiếm tiền mà h lại thành kiếm chát trên mồ hôi công sức ngta nhìu hơn
Mình ko tiếc 6$,1 bài học cũng đáng,nhưng thật sợ cái cảm giác đợi đến hơn 1 tiếng và pm buzz yahu chỉ có 2 chữ im lặng
Thật sợ cảm giác đó :))

vậy là bạn nên mừng là khá hơn mình rồi đó,mình mất 8$ và chờ đến 1tiếng30ph buzz yahoo proknight9x hoài

vậy là bạn nên mừng là khá hơn mình rồi đó,mình mất 8$ và chờ đến 1tiếng30ph buzz yahoo proknight9x hoài

Thật ra bạn pm ngay sau tên đó
Nhưng mình vừa mới giao ID cho tên trung gian
Giá như bạn đến trc 1 bước h đã vui vẻ rồi
Chán nản thật

admin làm sao mà dễ dàng như thế đc. cậu tin người quá. nhầm một chút thôi là ăn cam

Chán nản thật
:D đời còn dài, còn đẹp lắm bạn ah :D 6$ giờ bạn ăn sáng, ăn trưa, ăn tối, đổ xăng... hết tiền. :D Chán làm ji cho nó mệt người :D. Cười lên cái ngu giấc mai dạy sớm mà cày vài acc pri 0 lại sell tiếp :D

Chán nản thật
hic,lúc đó mình đang vẽ mạch điện,buồn buồn giải lao lên forum ngóng thử mới thấy topic của bạn

---------- Post added at 12:12 AM ---------- Previous post was at 12:04 AM ----------

bạn vào thử yahoo mail từng cái id xem nó còn chưa đổi pass cái email nào không,nếu không thì rảnh rảnh buồn buồn ngồi forgetpassword mấy id đã mất cho nó đổi pass lại chơi :))

---------- Post added at 12:13 AM ---------- Previous post was at 12:12 AM ----------

với lại bạn up thêm mấy cái hình id lên nữa để có gì anh em có giao dịch với thằng nào có cái id đó thì biết

:D đời còn dài, còn đẹp lắm bạn ah :D 6$ giờ bạn ăn sáng, ăn trưa, ăn tối, đổ xăng... hết tiền. :D Chán làm ji cho nó mệt người :D. Cười lên cái ngu giấc mai dạy sớm mà cày vài acc pri 0 lại sell tiếp :D

:)).chỉ được cái là nói đúng...vào captcha hơn 1năm mà khoản 8thág trước ta đây còn bị ăn scam to...1cú scam 2.6Triệu...nói không biết có ai tin không..:)).học phí này khá là đắc..làm em nó ăn mì đâu 1tháng thì phải.:)).nhưng từ khi bị scam..ta bổng nhiên ăn nên làm ra...mua bán ì xèo...mem pm vào làm liên tục.....bây giờ xắp mua xe máy đây....Thằg nào scam anh.có đọc được thì đi ngủ đi chú à....ở đời..ai mà không chết..:)).Cuộc đời ấy có bao lâu mà hửng hờ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,507
173,688
Latest member
hohd124

Most viewed of week

Most discussed of week