Event đố vui mừng năm mới

Status
Not open for further replies.

UNu

Junior
Reactions
31
MR
0.002
Đầu tiên xin chút mọi người một năm mới an khang thịnh vượng, làm ăn phát tài phát lộc. Dân gian ta thường hay có trò đố vui trong mọi dịp tết nhưng hình như vì xã hội phát triển quá, giờ không thấy ai chơi trò này nữa. Mình hôm nay mạo mụi mở event này mong là những người trẻ như chúng ta cùng nhau giữ gìn truyền thống tốt đẹp của Việt Nam mình :)

Câu 1: Có cây mà chẳng có cành
Có hai ông cụ dập dềnh hai bên . Đáp án : cây ngô

Câu 2: Tôi là một thứ trái cây. Có sắc, miền núi truyền tay nhau cầm. Thêm trứng rộn rã ầm ầm. Phản nghĩa với quần vì đã mất anh? Là trái gì? Đáp án : trái na

Câu 3: Cứ tưởng tôi là thứ dân MMO ai cũng cần ---Mạng
Nhưng không ngờ, tôi lạ là thứ quen thuộc của người dân đồng bằng. --Mạ ( người miền nam hay nói là gieo mạ )

Đáp án: Mạng

ai giải được cậu 1 và 2 nhanh nhất sẽ, mình xin gửi 10k card dt ( mình biết ko là gì nhưng vui là chính :D)

Câu 3: 20k card dt vì câu này là do chị mình nghĩ ra đảm bảo không thể google được :D

Sẽ phát thưởng cho bạn nào trả lwoif nhanh và chính xác nhất :)

Last edited:
1.cây ngô
2.trái na
3.$

1) Cây ngô
2) Trái na
3) Chuột
Happy new year

mình làm mmo mấy năm nay chưa cần dùng đến sock bao giờ, chuột thì có hay không cũng ko quan trọng vì mình dùng laptop. Thứ 2 là con sóc không phải quen thuộc với người dân đồng bằng. Còn con chuột thì chỗ đâu chả có cần j đồng bằng.

1) Cây ngô
2) Trái na
3) Chuột

1) Cây ngô
2) Trái na
3) Chuột
Chúc bạn năm mới vui vẻ :))

mình dùng mobi nha
mail [email protected]

Bạn là người trả lời đúng va nhanh nhất của câu 1 va 2. Mình đã inbox nick bạn trong 4rum 2 thẻ mobi, mệnh giá 10k mỗi thẻ. Còn câu 3 chưa ai trả lời đúng cả nên mong mọi người tiếp tục ủng hộ event ah :)

P/S: Mong mọi người lần sau đừng edit bài viết của mình vì như thế sẽ khó biết được câu trả lời trước đó của bạn là gì :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week