Waiting for Answer Đơi bác tạ công luận trả lời lâu quá, lập topic nhờ mod xem xét giúp.

Status
Not open for further replies.
:D Vậy kết luận 1 câu : chủ topic ko muốn đến tận nơi xin lỗi, TCL thì ko muốn trả tiền đúng ko?

Mình thấy việc về thái độ, xúc phạm nhau thì giải quyết thế nào là do 2 bên và người ngoài chỉ có thể đánh giá thông qua cách họ làm. Ở đây thì mọi người thấy là TCL ko sai , còn chủ topic thì đã sai.

Còn về tiền nong thì nó lại khác. Bạn cầm tiền của người khác , ko biết lí do tại sao nhưng bạn ko trả lại hay ko thực hiện đúng mục đích của chủ nhân đồng tiền đó thì đều là SCAM.

Giờ thì bác TCL có 2 lựa chọn.

1. Trả tiền cho chủ topic hoặc là gửi vào quỹ từ thiện theo yêu cầu chủ topic cũng đc, sau đó yêu cầu BQT có 1 hình phạt cảnh cáo banned 3 ngày hoặc 1 tuần về hành vi xúc phạm thành viên khác (cái này cũng chỉ là để cho chủ topic cẩn trọng hơn cho những phát ngôn của mình sau này)

2. Ko trả tiền (vì chủ topic sẽ ko đến gặp mặt trực tiếp) , chủ topic sẽ có thể yêu cầu BQT banned TCL về hành vi scam (dù lí do thật sự cậu ta ko scam) vì lấy tiền của chủ topic mà ko chịu trả (dù là hình thức chống scam abc) . Mọi giao dịch, xúc phạm, cãi lộn đều xảy ra "trên mạng" vì vậy việc yêu cầu "gặp mặt trực tiếp" thật sự là khó giải quyết.

Không hiểu MOD forum đôi khi làm việc cứ sao sao ấy, rule có sẵn chỉ thêm thắt 1 chút tình và lý nữa là xử lý đc thôi mà!

Vấn đề gửi từ thiện ko khó, nhưng cái chính mà bác TCL muốn bảo ng kia đến là để xin lỗi vợ và gia đình anh ấy kìa.
Lớn rồi, có làm thì có chịu. 1 triệu ấy chắc cũng đủ tiền xe đi lại đấy.
Như mọi người cũng đã góp ý rồi, việc này đã liên quan đến cả danh dự cuộc sống gia đình bên ngoài, tốt nhất là Mod để 2 người tự xử. Mọi việc đã đc TCL report tại đây :
http://mmo4me.com/threads/bai-tru-n...-khac-thieu-can-cu.183124/page-2#post-3510692

Vấn đề gửi từ thiện ko khó, nhưng cái chính mà bác TCL muốn bảo ng kia đến là để xin lỗi vợ và gia đình anh ấy kìa.
Lớn rồi, có làm thì có chịu. 1 triệu ấy chắc cũng đủ tiền xe đi lại đấy.
Như mọi người cũng đã góp ý rồi, việc này đã liên quan đến cả danh dự cuộc sống gia đình bên ngoài, tốt nhất là Mod để 2 người tự xử. Mọi việc đã đc TCL report tại đây :
http://mmo4me.com/threads/bai-tru-n...-khac-thieu-can-cu.183124/page-2#post-3510692

1. Vợ bác ấy, gia đình bác ấy bị xúc phạm trên mạng, và trên mạng cũng đã có bài xin lỗi của người ta. Nếu là con người rộng lượng hoặc hiểu chuyện thì sẽ bỏ qua thôi.
Và mọi thứ đều xảy ra "trên mạng" thì việc ép buộc người ta gặp ở ngoài đời có phải là quá miễn cưỡng , làm khó ko?

2. Rule forum rất rõ ràng, tiền bạc phân minh - thù hận dứt khoát :)

Liên quan đến tiền : mọi hành vi chiếm đoạt, sử dụng sai mục đích tiền của người khác => Scam => banned.
Nếu họ ko liên quan đến forum thì mới để họ xử lý riêng, còn đã liên quan đến forum thì sẽ thuộc phạm vi xử lý của forum.

Liên quan đến xúc phạm: mọi hành vi xúc phạm trên forum đều bị xử lý theo rule. Nếu ngoài forum thì ko liên quan. Sẽ giảm nhẹ nếu người xúc phạm xin lỗi và nạn nhân bỏ qua. Nếu nạn nhân ko bỏ qua thì sẽ ko giảm nhẹ.

Kết luận 1 câu: Bác TCL ko sai, nhưng hành vi cố tình làm khó (yêu cầu gặp ở ngoài) và ko chịu refund lại tiền cho người ta thì là CÔNG KHAI CHIẾM ĐOẠT TÀI SẢN BẰNG CÁC HÌNH THỨC MÀ BÊN KIA KO MUỐN LÀM THEO.

FORUM CÓ RULE CỦA FORUM , CỨ LÔI CÁI "NGOÀI ĐỜI" VÀO ĐỂ ĐÒI XỬ LÝ NGƯỜI TA THÌ LÀ KO HỢP LÝ.

Giờ mình thấy hợp lý nhất là : TCL refund trục tiếp tiền vào tk người kia (làm từ thiện hay ko thì tự người ta quyết định) , sau đó có thể yêu cầu BQT xử lý tội xúc phạm theo rule của forum.
Nếu ko thì TCL cũng là SCAM.

Ko biết trực tiếp ý kiến BQT thế nào?
@Shin , @legialoc , @animax1991 , @Tranau90 , @binh6699 ,@danhmay24h

Last edited by a moderator:
Nói như bác thì coi như thằng bị chửi là thằng ngu phải ko? =)) Trong khi ko làm gì lại bị lôi cả vợ con ra chửi =)) Ok xui ráng chịu =))
Bị chửi xong đc 1 câu xin lỗi cũng ko bỏ qua ---> hèn hạ phải ko? =))
Gặp 10 đứa cũng ko bỏ qua chứ đừng nói là riêng bác TCL =))
Giờ bị chửi xong còn bị đe dọa trở thành scammer, bị banned =))
Xin lỗi cho cười phát =))
Thôi buồn cười quá, ko nói nữa =]]]
Nói đến thế là cùng rồi =]]]
Xin đừng quote cm rồi lí luận 1 2 3 gì nữa, mệt não quá =)) Stop here =)) Để Mod xử =))

Nói như bác thì coi như thằng bị chửi là thằng ngu phải ko? =)) Trong khi ko làm gì lại bị lôi cả vợ con ra chửi =)) Ok xui ráng chịu =))
Bị chửi xong đc 1 câu xin lỗi cũng ko bỏ qua ---> hèn hạ phải ko? =))
Gặp 10 đứa cũng ko bỏ qua chứ đừng nói là riêng bác TCL =))
Giờ bị chửi xong còn bị đe dọa trở thành scammer, bị banned =))
Xin lỗi cho cười phát =))
Thôi buồn cười quá, ko nói nữa =]]]
Nói đến thế là cùng rồi =]]]
Xin đừng quote cm rồi lí luận 1 2 3 gì nữa, mệt não quá =)) Stop here =)) Để Mod xử =))

Cậu à, mọi người có phải trẻ con đâu mà ko biết nhìn nhận vấn đề . Cậu ko thấy là ai cũng bảo TCL là ko sai à? Ai cũng nhìn ra chủ topic là người sai khi xúc phạm TCL mà chưa làm rõ vấn đề.

Mình ko hiểu tại sao lại đặt nặng vấn đề vợ con, gia đình ở đây? Đó chỉ là câu nói trong lúc nóng giận thôi có cần phải làm quan trọng hóa vấn đề lên ko? trong khi thủ phạm đã lên tiếng xin lỗi và cảm thấy ái ngại nên ko dám lấy lại tiền mà dùng nó vào mục đích góp cho box từ thiện, liêu đó đã là hối lỗi chưa?

Thế gian này ko bao giờ nói 1 lời xin lỗi là hèn hạ. Những người biết xin lỗi là những người dũng cảm và dám đối mặt với lỗi của mình như bạn chủ topic đã dùng số tiền đó để làm từ thiện thay vì lấy lại ( ko nhiều người làm đc điều này, kể cả mình). Mình ko nghĩ chủ topic là hèn hạ và chắc nhiều người cũng cùng suy nghĩ vậy.

Và nếu là mình, mình sẽ bỏ qua vì người ta đã biết lỗi (ngoại trừ việc muốn chiếm đoạt tiền của người ta nên ko muốn trả) .

Cái gì cũng có lí do của nó : cậu thử đứng vào vị trí bị scam sẽ hiểu . Tức giận, bức xúc , bực bội.... thì tất nhiên sẽ chẳng nói ra đc lời nào dễ nghe cả. Nhưng chủ topic ở đây cũng chỉ là "nạn nhân" của 1 vụ scam bất thành . Vậy tại sao phải làm khó cậu ấy.

Mình thật sự sau những comment của cậu, cái nhìn của mình về cậu thật sự RẤT THIẾU THIỆN CẢM.

Ok, đợi BQT vào xử lý.

Chào các bạn !

Mình thấy bạn chủ topic không online nói gì cả, ngay cả khi bạn @sakdataco vào trả lời ở topic thì chủ topic cũng không online trả lời lại.

Và vụ việc này không phải chỉ diễn ra tại mmo, mà bạn chủ topic còn viết trên DDTH.com và bạn TCL cũng đã trả lời tại đó.

Mình sẽ tạm thời close topic này, để tránh các bạn có những ý kiến tranh luận gay gắt trong khi chính người trong cuộc còn chưa nói gì.

Bạn @kangkuru khi online muốn comment tại topic này, thì hãy inbox mình hoặc MOD khác để mở lại topic và vào comment nhé.

Chúc các bạn vui vẻ.

Thân !

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,425
173,593
Latest member