Đôi lời tâm sự newbie

counter89

Senior
Reactions
152
MR
0.013
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Kiếm tiền online :

Đây là giai đoạn của newbie

giai đoạn 1 : thường không biết gì , nên khá tò mò tìm tòi khám phá , khá hào hứng , thích thú say mê

giai đoạn 2 :thường biết đôi chút nhưng nói chung chưa biết gì , kiếm ít tiền hay thối chí nản lòng

giai đoạn 3 : thất bại và thất vọng chán nản

giai đoạn 4 : từ bỏ

giai đoạn 5 : chỉ biết quan sát người khác kiếm tiền

Nên biết rằng kiếm tiền là rất khó không kẻ ngốc nào từ dưng trả tiền hay đem tiền cho bạn khi bạn chẳng làm ra gì cho họ , chẳng làm được gì ....

Cuộc sống không có cái gì là cho không bạn cần một thứ gì đó ở người khác ở đây là tiền và họ cần thứ gì đó ở bạn đó là công sức ,nguồn lợi mà bạn mang lại doang thu , thu nhập cho họ

Bạn không nên mơ tưởng , bạn nghĩ rằng bạn kiếm được tiền hôm nay bạn kiếm được tiền ngày mai bạn sẽ thành tỉ phú trong khi đó bạn lại tay trắng , bạn nghĩ mình giỏi thế này thế nọ trong khi bạn chưa có gì trong tay ( nếu bạn có điều kiên thì khác )

Bạn hay từ bỏ đôi lúc nản lòng đó là lúc cuộc sống khó khăn , nhiều điều bất lợi , bạn có quá nhiều áp lực , bạn gặp nhiều kẻ không ra gì khiến bạn căng thẳng đôi lúc chán nản tuyệt vọng , do bạn gặp quá nhiều thất bại

Đôi lúc bạn cô đơn một mình không ai bên cạnh bạn , bạn buồn chán , lạc lõng lâu ngày dần sinh ra tự kỉ rồi bệnh tự kỉ dần dần phát triển bạn cảm thấy cuộc sống buồn tẻ và chán nản rồi tự đi tìm những trò chơi giải trí và xa dần mmo

Bạn không kiếm được tiền sinh ra bực bội hay cáu gắt với mọi việc xảy ra xung quanh , ai cũng khiến bạn tức giận , gặp những kẻ không ra gì càng làm bạn điên hơn

Sự kiên trì cần cù không khiến bạn giàu có . Đó là sự khác biệt giữa giàu và nghèo , người giàu thuê người khác kiếm tiền cho họ trong khi đó người nghèo thì làm lụng quần quật mà không đủ ăn , để giàu có bạn phải biết điều này

Trên thế giới chỉ có 1% người giàu có sở hữu 46% tài sản toàn cầu không có nghĩa bạn là 1% kia nhưng để giàu có bạn phải vượt qua những người khác bạn cần phải biết hi sinh nhiều điều

người nghèo dùng thời gian của họ để ngủ và chơi và những việc khác , trong khi đó người giàu dùng thời gian để kiếm tiền , bạn sẽ ít tiếp xúc với xã hội bạn chỉ chú trọng vào kiếm tiền , những người đến với bạn có 2 dạng : 1. chỉ biết kiếm tiền họ chỉ gặp bạn khi cần nhưng khì họ lại luôn bận rộn khi bạn cần t 2. họ muốn lấy tiền của bạn hay họ đến với bạn chỉ vì tiền

Tiền không tự sinh ra bạn làm việc sẻ tiêu phí nhiều thứ điện , máy tính , thức ăn ... nhưng đôi khi bạn lại không kiếm được gì hay chỉ kiếm được rất ít

Bạn nên nhớ cuộc sống có nhiều điều vì vậy cuộc sống muôn màu có những điều hôm nay đúng thì ngày mai lại khác

mong nhận ít gạch đá xây nhà !

giai đoạn 2 đang mò mẫm - nói chung cái gì cũng biết tý chút nhưng thật ra chẳng biết cái gì ;)

Đôi lúc bạn cô đơn một mình không ai bên cạnh bạn , bạn buồn chán , lạc lõng

:rolleyes: mình giai đoạn 6 :cool: có việc ổn định :mad: cơ mà cày cực như trâu lun ý :confused: hok làm đủ admin đuổi thẳng cổ

Thớt đang ở giai đoạn nào? :D

giai đoạn 5 : chỉ biết quan sát người khác kiếm tiền

:rolleyes: mình giai đoạn 6 :cool: có việc ổn định :mad: cơ mà cày cực như trâu lun ý :confused: hok làm đủ admin đuổi thẳng cổ
Cho nó 1 cục gạch VOZ đi, mình giờ không phụ thuộc ai tự làm tự ăn, biết cách sao cho $ nó sinh ra được lợi nhuận cao nhất. Còn làm thuê thì chả bao giờ khá lên được :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,983
173,051
Latest member
yenvipvn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back