Đổi pass mà hack vẫn vào được

Thiết lập 2 factor cho chắc bạn

mình cũng bị như bạn, vào xem thì k thấy có gì bất thường, coi lịch sử IP đăng nhập cũng k có IP đó lun cho nên kết luận mail đó k phải của PM

Dear Customer,
Perfect Money has limited your account due to a security issue. Specifically, we recorded a login attempt from an unfamiliar location, suggesting that your login information may have been used by an unauthorized third party.
IP Address: 86.122.61.247
Country: RO
City: Bucharest
Your account will be limited until you configure your security settings. Please read the attached guidelines to restore your account access.
Regards,

Perfect Money SR & I
Security Department

mình k hiểu nó làm cách nào luoon
thế này thì mất hết mà.
2 lần rồi
k biết nó có biết paypal k?
:D thư này là thư giả mạo 100%

:confused:đã là mail TK giữ $ tuyệt đối ko clikc vào bất cứ mail gì ko rỏ ràng, hơn nữa bọn như PM WMZ sẽ rất ít khi gữi mail cho khách hàng và nó sẽ k gữi tập tin hay link gì cả, thường là vậy :)

Dear Customer,
Perfect Money has limited your account due to a security issue. Specifically, we recorded a login attempt from an unfamiliar location, suggesting that your login information may have been used by an unauthorized third party.
Your account will be limited until you configure your security settings. Please read the attached guidelines to restore your account access.
Regards,

Perfect Money SR & I
Security Department

thế này thì mất hết mà.
2 lần rồi
Bạn có bị mất $ vì cái vụ này chưa?

Nếu đúg của pm thì keylog lí do nó ko thèm pp cũg chả có j lạ pp mở dis đc còn tg pm thì chịu cơ mà thím sài pảo mật 2 lớp đi $ nog cày nát máy mới có để nó hốt đc tiếc đứt ruột

ko biết có hack thật ko. nhưng đây là lần t3 mình nhận đc mail tương tự như vầy. nội dung thì y chang, lần 1 mình vào thấy ko gì bất thường. xem history thì k thấy IP đó. sau lần đó mình cũng đổi pass mới. và tiếp lần t2 cũng nhận đc mail có đính kèm file nữa. mình để y nguyên đó đi ra. hnay lại đc mail tiếp @@. chả biết phải háck thiệt hay giả mail nữa.

cái này do DNS đấy cậu , bạn mình cũng bị mấy lần rồi . kiểm tra cái DNS

Dear Customer,
Regards,

Perfect Money SR & I
Security Department

thế này thì mất hết mà.
2 lần rồi
Mail đểu. Mặc dù fake được sender của chính Perfect Money luôn, nhưng nó chính là mail đểu. Nó không có đường link giả để click vì mấu chốt của nó không phải là để click vào link mà nó lừa bằng cách đọc (hoặc download) file đính kèm. Trong vài trường hợp, google đã tự xóa file đính kèm nếu nghi ngờ có virus, nhưng gặp mấy thằng như Yahoo hay Live, nó có file đó trong mail. Làm theo nó hoặc download về là dính bẫy!

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week