Đời sao quá đen

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
9x đang học lớp 12 nghĩ chuyện như thế là to lắm , có nhiều vụ học sinh tự tử vì những chuyện như thế này , chưa ra sóng gió nên nghĩ là chết đi là xong , làm ma chắc mới biết mình dại , nói ra là bị tịch thu là xong

conduongmua

Hero
Verified
Reactions
2,711
MR
0.000
Thứ nhất nghỉ 7 ngày coi như đc giải lao thôi. Càng thích
Thứ hai đâu có luật nhà trường tịch thu điện thoại của học sinh. Nhà trường làm cái đếch gì mà tịch thu đc chứ! Nó ko trả thì kiện đi sợ gì!

Last edited by a moderator:

xkiraqn

Hero
Reactions
732
MR
1.936
Chat with me via Skype
tưởng gì :m140: , chỉ là bị tịch thu điện thoại , h` mà bạn chết thì tầm 3 năm nữa ở " dưới đó " mà hối hận ấy chớ :)) , thà ráng nài nĩ hoặc lấy sức ép của bản thân mà đè lên BGH của trường ko khỏe à ;))
bạn sài đt gì chơi game onl thế

no111111

Junior
Reactions
51
MR
0.000
Mình mất cả trăm triệu có ảnh hưởng gì đến công việc học tập,gia đình mô. Đầu tiên thì nói thật với bố mẹ mọi chuyện rồi tu tâm ăn học đàng hoàng,bậc làm cha mẹ ko ai ko thương con cả,trừ khi chú e ko ăn năn,rồi nói bố mẹ xin lại dt vì giáo viên chỉ tịch thu điện thoại trong giờ học,trong vòng 1 tuần phải trả lại cho phụ huynh học sinh. Thứ 3 là bỏ con bồ đi, yêu nhau thật lòng ko bao giờ mách bố mẹ nó mấy chuyện đó đâu,mà sắp thi rồi ko tập trung học thì tương lai chỗ mô ??? Tự kiểm điểm lại mình trước khi bi quan về mọi chuyện,nếu chú làm tốt thì sẽ ko xảy ra mấy chuyện đó mô

MrZZZZ

Banned
Reactions
116
MR
0.000
bạn giống trẻ trâu vãi có thế cũng đoài chết đoài sống mình mà như bạn không biết chết bao nhiêu lần rồi, mời thì mời có gì phải sợ đt bị thu cũng trả lại làm gì mà lấy luôn việc gì mà ngại vết bẩn. dám đánh nhau mà sợ mẹ đánh đã vừa ngu vừa nhát lại còn ham hố :binhsua12:

- - - Updated - - -

Thứ nhất nghỉ 7 ngày coi như đc giải lao thôi. Càng thích
Thứ hai đâu có luật nhà trường tịch thu điện thoại của học sinh. Nhà trường làm cái đếch gì mà tịch thu đc chứ! Nó ko trả thì kiện đi sợ gì!

thu thì có nhưng chỉ thu trong giời học và sau tiết or sau khi mời phũ huynh xong phải trả chứ dám lấy luôn nó kiện tội lợi dụng trức quyền chiếm đoạt tại sản là xong

hailongk44

Hero
Reactions
634
MR
0.206
Trẻ con vãi ! :)) Nhảy cầu chết đi cho nó xong bạn ợ :))

Bác điên à, khuyên gì không khuyên lại khuyên đi nhảy cầu :binhsua04:

Nhảy cầu tốn tiền vớt xác, theo mình biết là vớt mất 25 triệu.

Bây giờ để bù đắp lại tổn thương cho gia đình, bạn cần đi rao bán nội tạng của mình.
thận, gan, lá lách, ruột, dạ dày, giác mạc, máu....
Từng đấy là bạn có hơn 1 tỉ VNĐ rồi. Sau đó kí giấy tự nguyện hiến xác cho y tế giáo dục, vậy là gia đình bạn được trợ cấp tiền tổ chức tang lễ.
Đây là cách giải quyết tốt nhất :binhsua03:

LangDu

Junior
Reactions
35
MR
0.018
Nhiều người còn đen hơn bạn. Chuyện của bạn rất nhỏ nhặt, tại bạn cảm thấy nó lớn và ko có ai bên bạn, chỉ con đường sáng cho bạn.
Là con trai cần phải đối mặt với sự thật, ko lùi bước dù nó có ra sao.
Phương án cho bạn:
- Nói thật mọi chuyện với mẹ bạn, có thể bị no đòn nhưng khi mẹ bạn vào trường có thể xin lại được điện thoại trả lại cho bạn gái.
- Qua bên nhà bạn gái, quỳ xuống xin lỗi và thú thật mọi chuyện, tỏ ra ăn năn hối hận.
Đánh người chạy đi, ko ai đánh kẻ chạy lại.
Các bạn khác ko nên châm dầu vào lửa, kêu người ta chết, lỡ tự vẫn thật các bạn có thấy cắn rứt lương tâm.
Chúng ta là người VN chứ ko phải TQ. Mod vui lòng xóa các cm liên quan đến cổ súy tự vẩn.

KhucThuyDu

Banned
Reactions
283
MR
0.000
Có gì đâu, cứ nói thật với mọi người thôi em.
Người lớn tuy có cái nhìn khắt khe nhưng khi con em mình lỡ làm chuyện dại dột rồi thì cũng bao dung lắm.
Chuyện này nhỏ như con thỏ, tuổi trẻ ai chả dại dột một vài lần, với lại chuyện dùng dt chơi game trong lớp bị tịch thu thì ko tới nỗi quá ghê gớm với học sinh đâu. Cứ kể thật với người yêu và gia đình để tránh vòng vo dối quanh rồi lại thêm chuyện .

Last edited by a moderator:

ilssil

Senior
Reactions
148
MR
0.000
bạn giống trẻ trâu vãi có thế cũng đoài chết đoài sống mình mà như bạn không biết chết bao nhiêu lần rồi, mời thì mời có gì phải sợ đt bị thu cũng trả lại làm gì mà lấy luôn việc gì mà ngại vết bẩn. dám đánh nhau mà sợ mẹ đánh đã vừa ngu vừa nhát lại còn ham hố :binhsua12:

- - - Updated - - -

thu thì có nhưng chỉ thu trong giời học và sau tiết or sau khi mời phũ huynh xong phải trả chứ dám lấy luôn nó kiện tội lợi dụng trức quyền chiếm đoạt tại sản là xong
Vãi các thánh, mở miệng ra là kiện cáo chồn báo @@, ko có luật nhà trường đc thu đt hs thật, nhưng mà cái này có phải trg thu đ** đâu, là GV thu cơ mà, đây thớt nó sợ bị đá đít, chứ còn đt Vertu chắc mà phải xoắn@@. Còn qui định hs không được sử dụng đt trong giờ to đùng ra đấy, thớt ăn hành là ccmnr. Cái chính là GV chịu thu là thoát r, để làm đúng luật nó đ** thèm thu, bắt xác nhận vi phạm+ scandal uýnh nhau nữa thì mới đuổi cmn học. Cơ mà nói thế thôi, chứ mình tin chắc đ** có cái kiểu 2,3 cái lỗi cò con mà đuổi học đc, thớt yên tâm năm nhà 1 tuần mà ngủ phơi tr*m ra đê

Vãi các thánh, mở miệng ra là kiện cáo chồn báo @@, ko có luật nhà trường đc thu đt hs thật, nhưng mà cái này có phải trg thu đ** đâu, là GV thu cơ mà, đây thớt nó sợ bị đá đít, chứ còn đt Vertu chắc mà phải xoắn@@. Còn qui định hs không được sử dụng đt trong giờ to đùng ra đấy, thớt ăn hành là ccmnr. Cái chính là GV chịu thu là thoát r, để làm đúng luật nó đ** thèm thu, bắt xác nhận vi phạm+ scandal uýnh nhau nữa thì mới đuổi cmn học. Cơ mà nói thế thôi, chứ mình tin chắc đ** có cái kiểu 2,3 cái lỗi cò con mà đuổi học đc, thớt yên tâm năm nhà 1 tuần mà ngủ phơi tr*m ra đê

đọc rồi suy ngẩm đi pa chưa hiểu hết câu đã nói, ý tui bảo thằng thớt nó sợ bị thu mất luôn đt thì tôi nói làm gì có luật thu luôn đt học sinh nếu nó ko trả thì kiện bạn nên nhớ là giáo viên thu đt học sinh mà ko trả nha. ko phải là lợi dụng trức quyền chiếm đoạt tài sản hả bạn. bạn thử làm thấy giáo cô giáo rồi thu như vậy đi rồi bạn hiểu cái cảnh gặp học sinh thuộc hàng bá nó kiện cho xem:binhsua12:giao viên đc thù đt học sinh nhưng thu trong giờ học và thu có thể giữ đến khi học sinh mời phụ huynh chứ ko có quyền lấy luôn. còn dép thì mất luôn nhé toàn bị thu mất dép chưa mất đt bao giờ haha

Khuyên em thớt nên tập luôn cả thói quen sống thành thật đi, dù có làm chuyện sai trái gì nhưng khi nói thật với mọi người vẫn tốt hơn là giữ 1 mình trong lòng rồi lâu dần sẽ có thói quen né tránh, hèn kém. Là con trai thì càng cần phải có tinh thần dám làm dám chịu:binhsua17:

hotonhuy

Hero
Verified
Reactions
518
MR
1.078
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
đen không phải do đời mà do cái đầu chú quá bẩn, ngồi học mà pk,ng iu mà nói dzốii :)), vote 1 vé cho chú nhảy ống cống hay treo tờ rim tự tử

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week