Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
thì rõ ràng quá rồi, bác ý "bảo mật cao quá" nhưng lại chẳng cho mình biết gì :D
mình cài cho nhiều người rồi, chưa bị lỗi này bao giờ :D
Người ta cấp VPS sao bạn ko cài xamp rồi up code của bạn lên chạy cho đơn giản,tự dưng kéo cái CSDL ở đâu về làm gì (VPS Linux/Cent0s thì sài cái khác xamp)

Người ta cấp VPS sao bạn ko cài xamp rồi up code của bạn lên chạy cho đơn giản,tự dưng kéo cái CSDL ở đâu về làm gì

bên kia đưa host đã được cài sẵn trên vps ! đọc kỹ đi trước khi phán đi bạn ! cái đoạn code kia dù thay 127.0.0.1 bằng URL thì có cũng đâu có chạy !

@cuipap1984 cho đơn giản thế này đi, ông seller tự mua host tự config, ok thì bên mua thanh toán tiền code + host, k config đc thì huỷ giao dịch.
:D Hơn nữa ở đây ai cũng thừa biết việc config nó đơn giản như nào,config sai đổ tại host --> Nói là biết seller ko có kinh nghiệm gì rồi :D
:D Mình nói luôn dù chưa biết bộ code đó là gì nhưng đảm bảo 1 dòng cũng ko phải do bạn seller đó code,có khi còn đếch biết code,lấy gì ra mà bảo là bảo hành cho người ta?
Cách đơn giản nhất là giờ ông Seller tự đi mua host,rồi cài full cho người ta.Người ta thấy OK thì ông buyer kia bonus cho seller vài $ tiền host.
nếu seller yêu cầu host thế nào thì bác cứ mua nếu host yêu cầu mà seller vẫn ko làm đc thì cancel và cái tiền mua host đó seller chịu luôn. Chứ code người ta lộ rồi sao cancel đc.

Cám ơn các bác đã góp ý, nhưng vấn đề là bên seller làm ăn bê bối, mình không muốn tiếp tục thôi. Chứ giờ mua host mới, bên seller đề nghị mua plan 10$ bên namecheap, seller chịu phí, nhưng kéo traffic về sập site rồi ai chịu, host cả triệu kéo view online liên tục còn overload nói chi 10$.
Từ lúc bắt đầu cài seller lóng ngóng kiểu gì ấy nên mình cực kỳ ngại, nên mình mới k làm tiếp.
Vả lại seller và trung gian cũng ok cancel ngay nếu mình chứng minh đc config lỗi mà !

Last edited:
Người ta cấp VPS sao bạn ko cài xamp rồi up code của bạn lên chạy cho đơn giản,tự dưng kéo cái CSDL ở đâu về làm gì (VPS Linux/Cent0s thì sài cái khác xamp)
bạn xem lại #1 đi, họ chỉ đưa mình cái acc ftp và acc sql thui à, đâu phải đưa mình con vps đâu @@
mình bảo cho mình teamview để mình xem coi sao nó báo lỗi, thì bảo mình mờ ám, xong thì cancel và có cái topic này đó

nói luôn, host mình giao bạn ấy là của Dreamhost, mà bên dreamhost nó sử dụng FTP, mình đã cấp full access, full SQL, nhưng config localhost thế kia bảo lỗi bên host thì mình cũng chịu
mình đưa cả link db, cả usr, pw, login vào db = url đó bình thường

Nói chung là thằng seller này dính mấy phốt rùi thớt ko chịu tìm hiểu còn dính vô:rolleyes:

bạn xem lại #1 đi, họ chỉ đưa mình cái acc ftp và acc sql thui à, đâu phải đưa mình con vps đâu @@
mình bảo cho mình teamview để mình xem coi sao nó báo lỗi, thì bảo mình mờ ám, xong thì cancel và có cái topic này đó

FTP full access nhé bạn :rolleyes: cho cả console vào home/admin/ bạn còn muốn gì nữa ? bạn bảo là ftp k cho phép down up edit, vậy lúc sau bạn up đc cái code lên edit um xùm là gì :eek:

Mà khoan, nói lại luôn, xem cái cái CAM KẾT đi bồ :confused: hay vẫn nhất quyết khẳng định $host='localhost'; mới là chuẩn

bên kia đưa host đã được cài sẵn trên vps ! đọc kỹ đi trước khi phán đi bạn ! cái đoạn code kia dù thay 127.0.0.1 bằng URL thì có cũng đâu có chạy !
:D Bác không hiểu rồi,127.0.0.1 không được vì có cái quái gì trên 127.0.0.1 đâu mà chạy
Dreamhost thì hiểu rồi(ko biết có nhớ chính xác không vì lần gần nhất sài cũng cách 2 năm rồi) . Riêng DreamHost thì csdl nó đặt ở chỗ khác,ông Permiser vào ngó lại xem cái url của cái csdl là gì thì đưa cho ông kia đi

:D Bác không hiểu rồi,127.0.0.1 không được vì có cái quái gì trên 127.0.0.1 đâu mà chạy
Dreamhost thì hiểu rồi(ko biết có nhớ chính xác không vì lần gần nhất sài cũng cách 2 năm rồi) . Riêng DreamHost thì csdl nó đặt ở chỗ khác,ông Permiser vào ngó lại xem cái url của cái csdl là gì thì đưa cho ông kia đi

đưa từ đầu rồi bác à, mà vẫn config sai rồi bảo tại host nên mình mới đòi cancel vì seller quá pro, về sau sai vẫn khẳng định localhost mới đúng
upload_2016-9-4_17-32-49-png.82022

sẵn có cái hosting của godaddy còn hạn gần 2 năm h k dùng nè . lấy thì ib nhé mấy tháng trước mua 120$

đưa từ đầu rồi bác à, mà vẫn config sai rồi bảo tại host nên mình mới đòi cancel vì seller quá pro, về sau sai vẫn khẳng định localhost mới đúng

Mình có nói với 2 bạn là nếu mua 1 host mới để 127.0.0.1 mà host mới chạy thì bạn phãi chịu đúng không ?

đó giờ mình chưa từng dùng Dreamhost, nên mình ko biết cái vụ url host nó ra như thế
vào cài thì sai config chổ đó, xong thì bạn ý cứ đòi cancel, trong khi sql và code mình đã up lên hết
mà mình thấy hơi lạ 1 chổ là, bạn ý bảo set full quyền rồi, hôm đó mình cũng thay config lại đúng url, nhưng vào thì web báo [...Access denied for user....] chứng tỏ là chưa set quyền cho mình rồi @@

Vậy khi bạn vào web đó thì code nó báo lỗi gì.Nếu là lỗi của CSDL thì thường là trong các lỗi sau :
- Error establishing a database connection

- Database connection error (2): Could not connect to MySQL

- Database error

- Can’t connect to MySQL server

- Access denied for user ‘[email protected]

đó giờ mình chưa từng dùng Dreamhost, nên mình ko biết cái vụ url host nó ra như thế
vào cài thì sai config chổ đó, xong thì bạn ý cứ đòi cancel, trong khi sql và code mình đã up lên hết
mà mình thấy hơi lạ 1 chổ là, bạn ý bảo set full quyền rồi, hôm đó mình cũng thay config lại đúng url, nhưng vào thì web báo [...Access denied for user....] chứng tỏ là chưa set quyền cho mình rồi @@
Ông vào web thì bị báo thế?
Vậy ông kia vào kiểm tra lại ông set-up cái mysql account như nào nhé,đúng User,Pass chưa,ông có cấp full quyền cho cái User đó trên cái Database đó ko?

Vào phpmyadmin ,vào cái database đó,rồi kiểm tra - cấp quyền cho user nè. Cái privilliges ấy,tick hết vào

Vậy khi bạn vào web đó thì code nó báo lỗi gì.Nếu là lỗi của CSDL thì thường là trong các lỗi sau :
- Error establishing a database connection

- Database connection error (2): Could not connect to MySQL

- Database error

- Can’t connect to MySQL server

- Access denied for user ‘[email protected]
lỗi cuối cùng đó bạn

:D Còn ông seller,đã bán code web thì tiện tay obfucaste nó vào rồi up lên web.Có nhiều cách để bảo vệ ,tui cho ông từ khoá mà tra google nè : ' Domain lock'

:D Còn ông seller,đã bán code web thì tiện tay obfucaste nó vào rồi up lên web.Có nhiều cách để bảo vệ ,tui cho ông từ khoá mà tra google nè : ' Domain lock'
lúc trước có dùng ioncube, mà nó kén host quá, nên sau bỏ luôn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week