Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
ý của luật rất rõ ràng rồi mà . nếu bác thớt muốn post bài đăng thì chỉ 1 và duy nhất :

Theo luật mới của forum, toàn bộ giftcard bán ra phải được bảo hành vĩnh viễn hoặc đến hết hạn của giftcard tùy loại. Không cho phép có bất cứ chế độ bảo hành thứ 2, thứ 3, thứ n, hay n+1 nào 24h 36h 48h gì hết để bảo vệ buyer.

trong bài post của bác mà thòng thêm câu bảo hành 24h là vi phạm luật rồi . ( câu này thì 2 bên đưa nhau ra ngoài đàm phán và tự chịu trách nhiệm với nhau , miễn kiện cáo lên 4rum)

ko ghi rõ trên nội quy thì mình có quyền post đúng theo nội quy ,chừng nào ghi ko cho phép thì mới nói mình sai . Nội quy yêu cầu thỏa thuận ngoài 4 rum ko ??
Vậy chứng tỏ tự chế luật à
Ko ghi nghĩa là ko cấm ,sửa luật đi, mình vi phạm mới banded mình . Nếu là thỏa thuận bên ngoài thì làm gì 4rum phải ghi ko giải quyết vì vốn nó ko thuộc 4rum . Đọc là hiểu rõ như vậy rồi còn gì nữa , tui ko bik bác có bán amz hay ko hay anh em gì của bác bán thì tôi ko rõ . Nhưng đây là bác banded tui sai nội quy và nội quy cho phép thế tui sai thế nào ??

Không ghi cấm nhưng đã ghi như này rồi mà bác?
"No.2. Tất cả giao dịch diễn ra trong BOX Exchange đều phải được bảo hành vĩnh viễn (cho đến khi hết hạn)"

Còn câu này,
"BQT sẽ không giải quyết bất kì khiếu nại nào nếu 2 bên tự thoả thuận về thời gian bảo hành."
bác muốn thỏa thuận ở đâu tùy bác, nhưng nó phải đáp ứng điều kiện ở trên (No.2. Tất cả giao dịch... bảo hành vĩnh viễn)

Luật đã chặt rồi bác, bác thoả thuận ở 4rum này => trái với luật No.2.

Nói chung ủng hộ luật mới . Nói KHÔNG với gift card từ UG
thế mua code office ko phải ug à , cũng là gian lận để có thẻ thôi nha.Chứ ko fake ìnfor, ko xài auto tháng có 5$ bán à Còn về vấn đề chết bên nào cũng có cả ko gì là sạch 100%. Vốn gìft amz đều là bẩn cả ko thì làm gì có giá giảm 10%-15% khi mà ngay cả site amz bán còn ko giảm cho 1 xu

Các members khác cũng đã trả lời thay mình rồi, cám ơn các bạn, nếu chủ thread chưa thấy hài lòng có thể pm thẳng cho Shin để kiện mình nhé, mình đã xong việc.

P/s: nếu còn cố ý tái phạm lách luật, dù là ai mình cũng sẽ ban nick, nhớ nhé.

Không ghi cấm nhưng đã ghi như này rồi mà bác?
"2. Tất cả giao dịch diễn ra trong BOX Exchange đều phải được bảo hành vĩnh viễn (cho đến khi hết hạn)"

Còn câu này,
"BQT sẽ không giải quyết bất kì khiếu nại nào nếu 2 bên tự thoả thuận về thời gian bảo hành."
bác muốn thỏa thuận ở đâu tùy bác, nhưng nó phải đáp ứng điều kiện ở trên (Tất cả giao dịch... bảo hành vĩnh viễn)
Thế có cấm thỏa thuận trong box exchange ko ?? Nếu ko sao banded mình

thì ra em mới biết account QuocBao và lebaongoc là cùng 1 người, thấy 2 topic scam văn phong khác nhau, 1 nick ăn nói côn đồ, động 1 tiếng là chửi 1 tiếng như Chí Phèo, nick kia ăn nói nhãn nhặn , dễ nghe v lù

Các members khác cũng đã trả lời thay mình rồi, cám ơn các bạn, nếu chủ thread chưa thấy hài lòng có thể pm thẳng cho Shin để kiện mình nhé, mình đã xong việc.

vậy bạn bảo hành vĩnh viễn thì xác định rõ đền như thế nào . Nếu cậu cho là bảo hành vĩnh viễn thì mình yêu cầu support ra code nào bị hư đền code đó . Mod giải thích kiểu ngang như cua đó ai phục . Người ta nói đúng thì bạn bán trách nhiệm cho shin

Ko cấm nhưng có thể thoả thuận cái gì thì thoả thuận nhưng phải bảo hành vĩnh viễn.
Ko đc thoả thuận về thời gian bảo hành
ko đọc người ta có 2 bh cậu thích cái nào thì chọn cái đó .Tớ có ép cậu phải chọn cái theo time ko hay cậu thích thì chọn bảo hành vĩnh viễn

Mình cũng có chút ý kiến sau:

-- Thứ 1 : mình làm ăn forum lâu dài nên XÁC NHẬN THÔNG TIN chính chủ đi chủ thớt.

-- Thứ 2 : ĐÓNG BẢO HIỂM CHO MỌI NGƯỜI TIN TƯỞNG GIAO DỊCH ( < BH )

---> BẠN CŨNG HIỂU RÕ LUẬT VÀ PHÂN TÍCH CHUẨN VẬY THÌ CHẮC GIỎI RỒI... :)

Xác định rõ lách luật là sao , tớ có lách luật ko hay cậu tự chế luật .
Thứ 1 ko cấm thỏa thuận
thư 2 ghi rõ bh khi cậu có điều kiện ra sao . Ko thể bảo hành kiểu ko ghi rõ ra cứ nói vĩnh viễn tới hồi có chuyện thì né tránh. Cái yêu cầu support ra card bị block và đền theo card đó . Sai chỗ nào , support 1 cái card block ko phải tớ bán vậy bắt tớ chịu à. Cậu chấp nhận thì bán đây bao nhiu tớ cũng mua

vậy bạn bảo hành vĩnh viễn thì xác định rõ đền như thế nào . Nếu cậu cho là bảo hành vĩnh viễn thì mình yêu cầu support ra code nào bị hư đền code đó . Mod giải thích kiểu ngang như cua đó ai phục . Người ta nói đúng thì bạn bán trách nhiệm cho shin
để mình trả lời dùm cho. Bảo hành vĩnh viễn có nghĩa là: Bất Cứ Khi Nào Gìft CArd của bạn có vấn đề với Buyer thì bạn phải chịu 100% đền bù! Gọi là Bảo hành Full Time.
Ko phải tự nhiên mà BQT lại làm khó dịch vụ Gift Card. NẾu xảy ra nhiều chuyện quá thì sẽ ra CA, mà ra CA thì số phận Forum ra sao bạn hiểu rồi đó!

vậy bạn bảo hành vĩnh viễn thì xác định rõ đền như thế nào . Nếu cậu cho là bảo hành vĩnh viễn thì mình yêu support ra code nào bị hư đền code đó . Mod giải thích kiểu ngang như cua đó ai phục . Người ta nói đúng thì bạn bán trách nhiệm cho shin
Tóm lại là như vầy, nói lần cuối nhé, nếu bạn đăng topic rao bán amz giftcard bảo hành vĩnh viễn thì ok không sao hết. Còn nếu bán thêm gói bảo hành 24h 48h gì đấy thì mời bạn ra ngoài lập group facebook để tự do mua bán chứ ko mình thấy mình lại ban tiếp.

Mình cũng có chút ý kiến sau:

-- Thứ 1 : mình làm ăn forum lâu dài nên XÁC NHẬN THÔNG TIN chính chủ đi chủ thớt.

-- Thứ 2 : ĐÓNG BẢO HIỂM CHO MỌI NGƯỜI TIN TƯỞNG GIAO DỊCH ( < BH )

---> BẠN CŨNG HIỂU RÕ LUẬT VÀ PHÂN TÍCH CHUẨN VẬY THÌ CHẮC GIỎI RỒI... :)
Cậu à đóng bảo hiểm lôi thôi nên lười ko đóng . Còn tớ có đóng hay ko cũng vậy thôi vì đa số người ta cũng quen rồi , chừng nào có dịch vụ mới thì mình sẽ đóng.Mình bực ở đây là mod ko hiểu rõ luật mà cứ banded theo ý thích thế thì tớ ko phục. Lỗi sai là tớ nhận nhưng phải nói tớ sai ở đâu còn ko dám phân tích ,thế mod chả hiểu rõ mà đi banded bậy à

dù ghét thằng TV nhưng công nhận rum phải có nó mới ổn định = ))
:oops: Sao tao thấy avatar mày quen quen,cẩn thận nó cho ra đảo phát nữa giờ,phải thằng vanphi89 hay boss99 gì không

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,626
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week