Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
Tóm lại là như vầy, nói lần cuối nhé, nếu bạn đăng topic rao bán amz giftcard bảo hành vĩnh viễn thì ok không sao hết. Còn nếu bán thêm gói bảo hành 24h 48h gì đấy thì mời bạn ra ngoài lập group facebook để tự do mua bán chứ ko mình thấy mình lại ban tiếp.
vậy cậu kêu sửa luật ko cho thỏa thuận trong box đi rồi banded tớ. Luật ko cấm việc gì cậu banded tớ , tớ có 2 gói bh thích thì cứ chọn gói nào cũng đc làm theo gói đó. Chừng nào nói ko thỏa thuận trong box thì banded tớ. Cho thỏa thuận riêng , ông lạm quyền tự ý chế luật vi phạm lách luật banded . Nói cũng cần có lý chứ

Xác định rõ lách luật là sao , tớ có lách luật ko hay cậu tự chế luật .
Thứ 1 ko cấm thỏa thuận
thư 2 ghi rõ bh khi cậu có điều kiện ra sao . Ko thể bảo hành kiểu ko ghi rõ ra cứ nói vĩnh viễn tới hồi có chuyện thì né tránh. Cái yêu cầu support ra card bị block và đền theo card đó . Sai chỗ nào , support 1 cái card block ko phải tớ bán vậy bắt tớ chịu à. Cậu chấp nhận thì bán đây bao nhiu tớ cũng mua
Em đi thẳng vấn đề luôn nhé.

Không cấm thoả thuận, nhưng bác VI PHẠM luật BẢO HÀNH VĨNH VIỄN khi đưa ra THOẢ THUẬN/LỰA CHỌN cho khách bảo hành 24h.

Vậy là vi phạm rule rồi. Còn bác cứ nói chuyện cấm hay ko cấm thoả thuận làm gì nhỉ?

Bác vi phạm cái luật BẢO HÀNH VĨNH VIỄN chứ có vi phạm cái luật THOẢ THUẬN đâu :D

- Tất cả giao dịch diễn ra trong BOX Exchange đều phải được bảo hành vĩnh viễn (cho đến khi hết hạn)

Từ "Phải" ở đây nghĩa là bắt buộc trong phạm vi forum nhé.

Em đi thẳng vấn đề luôn nhé.

Không cấm thoả thuận, nhưng bác VI PHẠM luật BẢO HÀNH VĨNH VIỄN khi đưa ra THOẢ THUẬN/LỰA CHỌN cho khách bảo hành 24h.

Vậy là vi phạm rule rồi. Còn bác cứ nói chuyện cấm hay ko cấm làm gì nhỉ?
vậy tớ hỏi cậu nó chọn bh 1 vĩnh viễn rồi tớ có làm theo bh2 được ko ?? KO được đúng ko ?? vậy đó là thỏa thuận riêng đúng chứ?? Cậu có quyền lựa chọn nếu tớ chỉ có bh 24 giờ cậu kêu tớ vi phạm đúng nhưng tớ đưa bh 2 vào là thỏa thuận riêng cho cậu chọn . Cậu có quyền ko chọn ai ép cậu chọn

- Tất cả giao dịch diễn ra trong BOX Exchange đều phải được bảo hành vĩnh viễn (cho đến khi hết hạn)

Từ "Phải" ở đây nghĩa là bắt buộc trong phạm vi forum nhé.
thì tớ phải bh vĩnh viễn nhưng tớ có đưa bh riêng ra . Ai chọn bảo hành 2 là thỏa thuận riêng của tớ , ko dính vào luật vĩnh viễn
Tớ ghi rất rõ ràng có tô đen phần 1 và 2 nghĩa là 2 cái nó riêng biệt . Cậu ko thể nói đó là lách luật vì cậu cho phép thỏa thuận time bảo hành riêng
Cậu có ghi rõ ràng trong dòng cuối đúng chứ

thì tớ phải bh vĩnh viễn nhưng tớ có đưa bh riêng ra . Ai chọn bảo hành 2 là thỏa thuận riêng của tớ , ko dính vào luật vĩnh viễn
Tớ ghi rất rõ ràng có tô đen phần 1 và 2 nghĩa là 2 cái nó riêng biệt . Cậu ko thể nói đó là lách luật vì cậu cho phép thỏa thuận time bảo hành riêng

ĐÃ NÓI VẬY MÀ BẠN CÒN NÓI NƯA TRÍ CŨNG THUA...

NÓI TÓM LẠI, CÓ TOPIC Ở MMO4ME LÀ BẢO HÀNH VĨNH VIỄN .

HẾT

ĐÃ NÓI VẬY MÀ BẠN CÒN NÓI NƯA TRÍ CŨNG THUA...

NÓI TÓM LẠI, CÓ TOPIC Ở MMO4ME LÀ BẢO HÀNH VĨNH VIỄN .

HẾT
Đó là lý do anh ko tranh luận thêm vì bạn ấy cố ý không hiểu luật và tìm mọi cách, bắt bẻ từng câu chữ để lách luật, cả cái topic ai cũng hiểu có duy nhất 1 người ko hiểu thì thua rồi.

Thì giờ cậu không muốn bảo hành vĩnh viễn mà khách chọn bảo hành vĩnh viễn thì thả chó tiễn khách chứ còn làm cái gì nữa?
Còn mình nghĩ cậu cứ viết trên 4rum là bảo hành vĩnh viễn,còn xong thì cậu tự chat với khách để có thỏa thuận riêng,miễn là khách đồng ý với thỏa thuận của cậu và xác nhận sau này ko khiếu kiện lên 4rum là ok(thỏa thuận ở ngoài,không confirm hay xác nhận cái gì trên 4rum,không dính líu gì hết),khách phải chat xác nhận là tôi đồng ý tuân theo... và sau này nếu có vấn đề gì sẽ không khiếu kiện lên mmo4me.com ... đại khái thế

Ai chọn bảo hành 2 là thỏa thuận riêng của tớ , ko dính vào luật vĩnh viễn
Câu này sai nè, luật vĩnh viễn bao gồm tất cả các giao dịch trong Box Exchange rồi bác. Thoả thuận riêng của bác nhưng TẠO RA trong Box Exchange thì nó vẫn phải được bảo hành vĩnh viễn :D

Bạn muốn thoả thuận cái gì thì thoả thuận,
Ko đc phép đưa ra thoả thuận liên quan đến thời gian bảo hành OK???

Bạn muốn thoả thuận cái gì thì thoả thuận,
Ko đc phép đưa ra thoả thuận liên quan đến thời gian bảo hành OK???
Các bác đừng nói được hay ko được, bác ý lại bắt bẻ "có cấm đâu mà bảo ko được"
Mấu chốt ở đây là bác muốn thoả thuận gì tuỳ bác nhưng đã giao dịch thông qua MMO4ME (khách biết đến bác qua topic trên này) là phải bảo hành vĩnh viễn.

Thì giờ cậu không muốn bảo hành vĩnh viễn mà khách chọn bảo hành vĩnh viễn thì thả chó tiễn khách chứ còn làm cái gì nữa?
Còn mình nghĩ cậu cứ viết trên 4rum là bảo hành vĩnh viễn,còn xong thì cậu tự chat với khách để có thỏa thuận riêng,miễn là khách đồng ý với thỏa thuận của cậu và xác nhận sau này ko khiếu kiện lên 4rum là ok(thỏa thuận ở ngoài),khách phải chat xác nhận là tôi đồng ý tuân theo... và sau này nếu có vấn đề gì sẽ không khiếu kiện lên mmo4me.com ... đại khái thế
Nữa, mày nữa, vẽ đường cho hưu chạy ko hà :cool:

@tunvit đã giải thích rõ ràng ! @lebaongoc nếu có bảo hành 24h hay gì đó thì bạn tự thỏa thuận riêng ! còn topic mmo thì phải bảo hành full time ! closed !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,125
173,210
Latest member
philippinepeso

Most viewed of week

Most discussed of week