Suggest Đóng góp ý kiến về quyền hạn ảo của chức quyền

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
Cũng khó chịu về vấn đề vừa qua của shess, mà trước đó cũng có ý kiến và thắc mắc nhưng ko ai nghe, thậm chí bị chửi. Đầu tiên là ở topic này, shess mở dịch vụ khi chưa đóng bảo hiểm, vì đó là vượt qua rules nên chỉ có thể do ưu tiên quyền chức tmod. Lời mình có hơi thẳng, nhưng tmodd cũng chả kém. Mời xem comment ở topic này sẽ rõ:
https://mmo4me.com/threads/close-dich-vu-nay-nha-cac-ban.214006/

Không tranh luận nữa vì biết tmod nên chả cãi lại khi ổng đã đưa uy tín của chữ tmod ra rồi. Nhưng vẫn khó chịu vì qua mấy topic trực giác cho biết có gì ko ổn. Pm smod @Tranau90 hỏi,mod cho biết ai cũng phải đóng. Bởi vậy inbox @Shin xem admin có biết ko. Reply:

Chưa bao giờ nhận dc reply mang đậm tính tình cảm của admin như vậy, nhưng do admin đã nói vậy thì thôi.

Cuối cùng tmod bị hack nick(theo lời nạn nhân)!!!

Last edited:
Túm lại cập nhật rule mới đi:
Buôn bán với BQT thì phải qua trung gian or đóng bảo hiểm, tránh làm xấu hình ảnh BQT vốn nó bị mấy vố vừa rồi làm rách tả tơi rồi.

Upvote 0
Kể cả giao dịch với thành viên liên quan đến BQT cũng chưa chắc an toàn 100%, nói chi là T.Mod. Bởi vì trong Rule cũng có ghi BQT scam admin chỉ đền bù 30%, tối đa 100$, chứ ko phải 100%. Cho nên mỗi giao dịch bản thân phải thực hiện biện pháp an toàn cần thiết tùy trường hợp cụ thể. Mỗi giao dịch đều có rủi ro nhất định dù ít hay nhiều, chúng ta phải làm cho rủi ro đến mức thấp nhất, đừng chủ quan, ỷ y, làm biếng :D

Upvote 0
Thực sự mà nói thì đầu tiên bất cẩn là do mem. Nhiều khi mình có giao dịch với mem và chủ động yêu cầu mem trung gian nhưng mem lại bảo mình là mod nên khỏi cần. Ấy vậy là mem làm hư mod chứ :D. Còn chỉ có thành phần đang có ý đồ Scam mới nói kiểu tao là mod nên không cần trung gian, có gì admin chịu.

Đối với những Mod kinh doanh thì họ đều đã đóng bảo hiểm cả rồi. Chỉ có những mod không kinh doanh hoặc thi thoảng mới phát sinh giao dịch thì sao lại bắt họ đóng bảo hiểm. Bảo hiểm cái gì. Các bạn đặt niềm tin của các bạn vào mấy đồng bảo hiểm thôi ah. Các bạn ko hiểu bảo hiểm càng cao càng scam được nhiều ah. Tôt nhất tiền của các bạn thì các bạn phải có trách nhiệm bảo vệ nó chứ chẳng ai mà bảo vệ được nó thay các bạn được.

Con sâu làm rầu nồi canh. Các bạn cứ từ 1 trường hợp cụ thể, không tốt mà suy ra cả BQT không tốt thì kể ra những người còn lại cũng thấy chạnh lòng.

Upvote 0
Thực sự mà nói thì đầu tiên bất cẩn là do mem. Nhiều khi mình có giao dịch với mem và chủ động yêu cầu mem trung gian nhưng mem lại bảo mình là mod nên khỏi cần. Ấy vậy là mem làm hư mod chứ :D. Còn chỉ có thành phần đang có ý đồ Scam mới nói kiểu tao là mod nên không cần trung gian, có gì admin chịu.

Đối với những Mod kinh doanh thì họ đều đã đóng bảo hiểm cả rồi. Chỉ có những mod không kinh doanh hoặc thi thoảng mới phát sinh giao dịch thì sao lại bắt họ đóng bảo hiểm. Bảo hiểm cái gì. Các bạn đặt niềm tin của các bạn vào mấy đồng bảo hiểm thôi ah. Các bạn ko hiểu bảo hiểm càng cao càng scam được nhiều ah. Tôt nhất tiền của các bạn thì các bạn phải có trách nhiệm bảo vệ nó chứ chẳng ai mà bảo vệ được nó thay các bạn được.

Con sâu làm rầu nồi canh. Các bạn cứ từ 1 trường hợp cụ thể, không tốt mà suy ra cả BQT không tốt thì kể ra những người còn lại cũng thấy chạnh lòng.
Nói như thế này thì thôi mình lượn ra thôi, dần dà cái forum này càng đi xuống

Upvote 0

Bác này nói chuyện cực tếu. Quanh đi quẩn lại thì vẫn do mem. Mình khuyên các bạn thật lòng đừng tin vào Mod này nữa. Giao dịch trên mạng ko dựa vào bảo hiểm mà kêu tự bảo vệ là tự bảo vệ kiểu gì. Thà bác đừng nói, không ai đánh giá bác này nọ. Bác phán 1 câu thế thì các mem hiểu rồi nhé. Ngay S-Mod, Admin cũng khuyên tìm người có bảo hiểm mà giao dịch, bác phán ngược đời ghê. Mình nói thẳng thế đấy, bác thích thì cứ cho vài sẹo.

Upvote 0
Mấy ông cãi nhau ghê quá, DoctorXuan góp ý thế này.
1. Loại bỏ tất cả các Staff nào có kinh doanh, huy động vốn, tuyền ref .. bla bla trên mmo4me ra. Chỉ dùng các Mod ko có kinh doanh gì cả, làm vì đam mê hoặc .. muốn cống hiến.
2. Thu fee các service cao 1 chút, fee quảng cáo .. bla bla cao hơn 1 chút. --> lấy $ trả lương cho đội ngũ Mod. Nhận lương rồi phải làm có trách nhiệm nên cũng ko cần phải quá nhiều Mod làm gì.

Upvote 0
Upvote 0
1. Loại bỏ tất cả các Staff nào có kinh doanh, huy động vốn, tuyền ref .. bla bla trên mmo4me ra. Chỉ dùng các Mod ko có kinh doanh gì cả, làm vì đam mê hoặc .. muốn cống hiến.
2. Thu fee các service cao 1 chút, fee quảng cáo .. bla bla cao hơn 1 chút. --> lấy $ trả lương cho đội ngũ Mod. Nhận lương rồi phải làm có trách nhiệm nên cũng ko cần phải quá nhiều Mod làm gì.
cái đầu tiên làm mình liên tưởng đến cái-mà-vài-chục-năm-trước ghê :D

Upvote 0
Rõ rồi nhé admin nói Mod nên được ưu tiên giờ có chuyện lại bảo ko nằm trong BQT :D
:Dcái này là quyền lợi không đi cùng trách nhiệm và nghĩ vụ ấy mà

Upvote 0

Bác Trả lương đi em làm cho :cool:

Upvote 0

Ý kiến bạn này cũng hay...

Nhưng việc trả lương cho mod thì @Shin nên cân nhắc thêm chút xem tình hình sao....

++ Và theo mình nghĩ bảo vệ cho mình là tất yếu(lựa những ng uy tín mà giao dịch) và mình nghĩ có 11 trung gian ở mmo mà cũng bị scam thì mình k biết nói sao....:(

Upvote 0
Mình nghĩ các bạn nên rút tiền bảo hiểm về hết đi, tới 1 ngày nào đó muốn rút cũng ko đc.
Nguồn chưa công bố kế hoạch thực hiện sao bác lại thông báo ra tè le thế này :mad::mad::mad:

Upvote 0
KLQ nhưng mình dị ứng với những ai cuối bài để chữ "Thân" với "Mến". Nghe có vẻ kịch và giả tạo thế nào ấy :rolleyes:
Phép lịch sự khi viết thư thôi bạn. Giống như cuối thư TA có Kind regards hay Yours faithfully... vậy :D

Upvote 0
2. Thu fee các service cao 1 chút, fee quảng cáo .. bla bla cao hơn 1 chút. --> lấy $ trả lương cho đội ngũ Mod. Nhận lương rồi phải làm có trách nhiệm nên cũng ko cần phải quá nhiều Mod làm gì
.

Ý kiến này hay. Shin có thể xem xét và đưa ra cách thức hoạt động của Box Exchange như:

Thu 400k/ tháng cho dịch vụ nào làm exchanger, 300k/ tháng cho dịch vụ trung gian, 200k/ tháng cho dịch vụ VPS, 100k/ tháng cho dịch vụ thẻ cào, thẻ Game, ...
Số tiền thu được dùng để trả LƯƠNG thực tế cho các Mods điều hành forum, làm việc thường trực chia theo ca và tất cả các Mods điều hành không được làm các dịch vụ trên.

Các gợi ý về phí nộp để hoạt động FORUM chỉ mang tính chất gợi ý tham khảo, các Mods hay thành viên khác có thể cùng đưa chính kiến của mình. Còn về lương cho Mods điều hành là do Shin tự quyết định. Nếu có thể thì công bố cho anh em biết càng tốt. Mức lương này phải tương xứng với công làm việc FULL-TIME của Mods.

Last edited:
Upvote 0

Tôi đã bật khóc khị đọc cmt của Mod này.

Upvote 0
Ý kiến này hay. Shin có thể xem xét và đưa ra cách thức hoạt động của Box Exchange như:

Thu 400k/ tháng cho dịch vụ nào làm exchanger, 300k/ tháng cho dịch vụ trung gian, 200k/ tháng cho dịch vụ VPS, 100k/ tháng cho dịch vụ thẻ cào, thẻ Game, ...
Số tiền thu được dùng để trả LƯƠNG thực tế cho các Mods điều hành forum, làm việc thường trực chia theo ca và tất cả các Mods điều hành không được làm các dịch vụ trên.

Các gợi ý về phí nộp để hoạt động FORUM chỉ mang tính chất gợi ý tham khảo, các Mods hay thành viên khác có thể cùng đưa chính kiến của mình. Còn về lương cho Mods điều hành là do Shin tự quyết định. Nếu có thể thì công bố cho anh em biết càng tốt. Mức lương này phải tương xứng với công làm việc FULL-TIME của Mods.

Fee cao thế nó rút hết =))
Ý kiến của mình là: Xem lại cách điều hành của Admin, tuyển chọn MOD, không phải cứ tiền là được.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week