Dư câu trả lời rồi nhé - Closed

Status
Not open for further replies.

zinzinmex

Junior
Reactions
2
MR
0.000
Chào tất cả các bro, đàn anh đi trước trên forum :D
- Hiện tại em đang là sinh viên CNTT năm nhất... Do kinh tế gia đình cũng không khá giả gì! và một phần cũng muốn tự đi = đôi chân của mình hơn... Sau một thời gian ngắn vừa học vừa đi làm, cũng hiểu được phần nào " GIÁ TRỊ ĐỒNG TIỀN " ... Nay em có ý định chuyển qua MMO một phần vì đame mê thưở hàn vi, một phần vì nó có liên quan hơn tới con đường em đã chọn...

- Em thì không tài giỏi thông minh, $ thì em không có nhiều nhưng em có thể dành giụm tiết kiệm từng xu để làm vốn đầu tư, cách đây 5 năm ( lớp 7 ) em có tìm hiểu và làm thử MMO ( tập tành capcha, PTC, lập mấy cái blog hướng dẫn,... ) nhưng lúc đó còn quá bé chưa có đủ những thứ mình cần để đi theo con đường này nên buộc em phải dừng lại... Đam mê trong em là bất diệt, đi làm ngoài đời rồi thì nó cũng rèn cho em cái kiên trì và chịu khó,.. Hiện tại em chỉ là số 0 thôi nhưng mà một khi đã quyết tâm thì nhất định làm em sẽ làm được...

+ Em là 1 newbee, 1 số 0 đích thực...
+ Mong các bro với những kinh nghiệm quý báu đã phải đánh đổi bằng thời gian, sức lực, tiền bạc, chất xám, tất cả mọi thứ,... có thể chỉ giúp em 1 con đường, cho em 1 vài lời khuyên, hay một vài cục gạch đáp thẳng vào mặt,...

===> Em cần phải bắt đầu từ đâu? và làm những gì?...như thế nào?

+ Thu nhập trung bình của lĩnh vực này là bao nhiêu? Và đỉnh cao thu nhập của các bro là bao nhiêu? Mất bao nhiêu lâu để đạt được những con số đó? ( Em biết hỏi câu này rất ngu, nhưng nó rất thiết thực đối với em, 1 phần vì giá trị vật chất và 1 phần vì giá trị tinh thần,.. :D )
+ Em thì không muốn đạt 15$/ngày như thớt kia... Tại vì tham vọng em lớn hơn thế rất nhiều :) Bởi vì " EM SẴN SÀNG TRẢ GIÁ MỌI THỨ ĐỂ KIẾM RA ĐỒNG TIỀN "

Bài hơi dài, có điều gì sai phạm xin mọi người chiếu cố... Và cho em được gữi lời cảm ơn tới tất cả mọt người ^_^

Upvote 0
nói thiệt với chú em là tôi cũng như chú :)) đếu biết qq gì hết nhưng có vốn :3 tôi nghỉ học từ năm nhất rồi,
lúc chơi mmo chẳng qua là nhà phá sản nên tìm dc tới đây :D
giờ có tí vốn, chơi hyip lời dc chút đỉnh 1 tuẩn đủ tiền ly cafe.
cpm thì nghiên cứu chưa sâu vì ko có thời gian
offer thì đang chiến thử tay nghề.

chú đi hỏi thế này làm gì tốn time, trong forum có mấy cái tutorial đó, ví dụ vào box hyip có tutorial chữ xanh đầu mục, đọc cho mòn mắt rồi xách $$ ra thử vận mạng.
offer cũng thế, CPM cũng thế.
tự lo đi :))) chứ tôi cũng đang khốn khổ. :v
Ok bác! :D

Upvote 0
chỉ có một điều duy nhất mình muốn khuyên bạn thôi...con đường nào cũng có khó khăn vất vả của nó...sự trả giá là cần thiết nhưng phải cân nhắc...tinh thần đánh đổi là tốt nhưng đánh đổi tất cả khi chưa phải bước đường cùng là không khôn ngoan.:D.
P/s: ngày xưa thích theo học CNTT..bố mẹ ép học ngành khác ko cho học..:D

Upvote 0
bớt giỡn :))) tui cũng là newbie đó =)))
cafe 1 mình, 1 ngày 3 ly thôi :D
:p mình toàn tự pha cafe uống cho tiết kiệm , gõ captcha lồi mắt được 1 cốc cafe ở quán :p

Upvote 0
Đọc thấy ku cậu có vẻ cũng quyết tâm. nên anh cũng chia sẽ cho vài thứ :

1. MMO nói chung thì rất rộng. nên phải chọn cho mình một hướng nhất định để phát triển.
2. Học và đọc như điên các kiến thức về kinh doanh chứ ko phải là chỉ cần biết kiến thức về CNTT (cần thì đi thuê , không nhất thiết là phải giỏi CNTT, nhưng giỏi đc thì tốt.)
3. Hãy làm và trải nghiệm để đúc rút kinh nghiệm. Nguyên tắc là thử làm, sai thì lại lại theo cách mới. Không từ bỏ.
4. Thu nhập ngành này là không giới hạn.

Upvote 0

1. MMO nói chung thì rất rộng. nên phải chọn cho mình một hướng nhất định để phát triển.
2. Học và đọc như điên các kiến thức về kinh doanh chứ ko phải là chỉ cần biết kiến thức về CNTT (cần thì đi thuê , không nhất thiết là phải giỏi CNTT, nhưng giỏi đc thì tốt.)
3. Hãy làm và trải nghiệm để đúc rút kinh nghiệm. Nguyên tắc là thử làm, sai thì lại lại theo cách mới. Không từ bỏ.
Em cảm ơn anh! Những lời khuyên của anh rất bổ ích em sẽ ghi nhớ và lấy nó làm kinh nghiệm trên con đường này ^_^

Upvote 0
IT thì theo CPM, rồi từ từ chơi real traffic

Upvote 0
like bác này.mình cũng dân hoc it.hồi đầu nghịch ngợm là nghịch làm web.chứ chẳng biết kiếm tiền trên mạng.năm đầu học có tí nghề sửa chữa + mày mò mình đi sửa chữa máy tính tại nhà,nhập linh kiện điện thoại máy tính,thu mua đồ công nghệ cũ về sửa rồi bán.khi có ít tiền đủ chi tiêu sinh hoạt mình mất thêm 1 năm mày mò kiếm tiền trên mạng chứ chẳng gào lên là ai ơi giúp mình với cả.Goole mới là người giúp ta.
NHớ mãi câu nói ông thầy quản trị mạng nói: dân ta phải biết sử ta,nếu mà ko biết thì tra google

Bác nói vậy cũng không đúng lắm đâu ạ, đúng là nên google trc khi hỏi nhưng nếu không có những ng hỏi thì google nó tự trả lời cho bác à ? Hay là cũng là người khác trả lời rồi google nó tìm kiếm thôi?

Upvote 0
Em cảm ơn anh! Những lời khuyên của anh rất bổ ích em sẽ ghi nhớ và lấy nó làm kinh nghiệm trên con đường này ^_^
Nếu học đc code bỏ thời gian học code! Học được web bỏ thời gian học web! Vừa có thể kiếm mmo cũng có thể làm sau này! Còn ko thì bắt đầu từ captcha ptc rồi học fake ip làm off v..v tùy duyên

Upvote 0

mmo ko giỏi IT thì chi có captchar.
^^!

Upvote 0
Thế mạnh của bạn là gì, cố gắng phát huy nó trước, và phải chăm chỉ. Cứ bước đi rồi sẽ tới, mặc dù tới đâu thì hên xui, không thành tài cũng thành nhân :D

Upvote 0
Bản lĩnh của thằng sinh viên CNTT là phải tự Google chứ em, đừng nghe tầm bậy tầm bạ loạn óc đấy, đừng có lập mấy topic hỏi thế này, kết quả thu được chỉ là bọn tuyển ref hoặc bọn scam pm em thôi. Còn về thu nhập em hỏi làm gì? Có phải tiền của em đâu mà em cần quan tâm? Muốn biết bao nhiêu thì lăn dô làm liền tự khắc biết. Nãy giờ thời gian em viết bài này với ngồi ngóng cmt ko thì google được bao nhiêu thứ.
Bản lĩnh của dân FPT software là đây

Upvote 0
Càng ngày càng chán nản với những topic như thế này @@
  • Pro thì họ chả mà đi share những kiến thức của họ cho những người lạ đâu
  • Muốn biết bắt nguồn từ đâu Phân ra 2 loại: có vốn hoặc không vốn. Có vốn đi theo con đường khác, không vốn đi theo đường khác
  • Làm những gì, làm như thế nào thì chủ topic nên tự tìm hiểu thôi. Chả có ai rảnh level max mà đem kiến thức kiếm ngày gần triệu bạc của họ đem ra share free cho thiên hạ
  • Thu nhập trung bình của lĩnh vực này là bao nhiêu? Và đỉnh cao thu nhập của các bro là bao nhiêu? Mất bao nhiêu lâu để đạt được những con số đó? cho tôi xin hỏi là bạn đang nhờ người ta tư vấn hay là hỏi cung người ta vậy @@ có ai mà thu nhập vài trăm triệu một tháng mà đem khoe vô đây không. Hỏi cần suy nghĩ xíu chứ @@
  • Bác newbie mà không muốn đạt 15$/ngày, đúng là vãi cho thớt. Em đây khi mới vào MMO chỉ mong trung bình một ngày 5$ thôi đây @@ mà bác còn muốn hơn số 15 kia thì chả hiểu nổi haizz
  • Bác sẵn sàng trả giá để kiếm ra đồng tiền. Thế cho hỏi có người lôi kéo bác vào UG 1 ngày làm 1 năm ăn chơi. Tỉ xuất gặp C50 = 99,99% bác có dám làm không mà kêu sẵn sàng trả giá. Hoặc bây giờ mà có site nào ngon kêu bác đầu tư vài chục triệu bác chắc chắn cũng sợ không dám đầu tư nữa chứ huống chi.
  • Khuyên bác: Newbie thì đi gõ captcha or PTC đi, rồi từ từ qua các lĩnh vực khác. Bạn học IT về cái gì thì hãy dùng kiến thức đó để mà kiếm tiền
Ai có ném đá gì cứ ném :) Thân

Thật sự 4rum càng ngày nhiều bài viết như thế này càng ức chế @@

Upvote 0
Tôi cũng đang như bạn.chưa làm được gì dù biết và thử làm MMO từ hơn 10 năm trước, vì rất nhiều lí do.nhưng coi như cũng là cái duyên đưa đẩy để khi đã đi làm cty, tôi lại bị buộc phải trở về với MMO-điều mà tôi rất thích dù hiện giờ thật sự chưa kiếm dc 1 ly cf nào từ nó cả.Tôi đã dành nhiều thời gian tìm hiểu nhiều thể loại và đã biết mình phải làm gì khi điều kiện cho phép.Còn bạn,hãy tìm hiểu hết các thứ trên 4room này đi đã, khi ấy sẽ ko cần phải mở topic này để bị gạch đá oan mạng.Một khi đã quyết tâm, thành công chỉ là vấn đề thời gian.goodluck

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week