Ask Dư máy quán net. Nhờ các bác tư vấn

thaisonmedia

Junior
Reactions
7
MR
0.000
Tình hình quán net nhà em dạo này ế ẩm quá. Ngày nào củng dư hơn 10 máy không làm gì. Nhờ các bác chỉ hộ tận dụng ra tiền với. Thanks

Quán mình lâu rồi bạn ơi. Thời trước thì ngon. Giờ càng ngày càng chán quá
haizz bỏ ra 15-20tr 1 máy mà thu bạc lẻ thì bảo sao , cố mà cày lấy kiếm ít , mmo có thể làm offer đấy

Upvote 0
giờ đa số họ mua máy về nhà chơi chứ mấy ai ra nét , vì chơi ở nhà sạch sẽ dễ kiểm soát , ăn ngủ nghỉ dễ , nen cha mẹ hay sắm cho con 1 cái , , giờ mà đầu tư quán nét là sai lầm to rồi , internet nó xóa sổ quán nét do càng ngày giá càng rẻ , nhứ youtube xóa sổ băng đĩa ấy
quán net vẫn đông người chơi. Nhà mình có 2 máy 1 lap 1 desk nhưng bạn bè rủ vẫn ra net vì ở đó gắn liền với không khí tuổi thơ của bọn mình :popo_big_smile: :popo_big_smile: . Nhưng gần như sẽ đặt cyber game lên hàng đầu vì có nhân viên phục vụ, phân phòng hút thuốc và không hút thuốc.

Upvote 0
quán net vẫn đông người chơi. Nhà mình có 2 máy 1 lap 1 desk nhưng bạn bè rủ vẫn ra net vì ở đó gắn liền với không khí tuổi thơ của bọn mình :popo_big_smile: :popo_big_smile: . Nhưng gần như sẽ đặt cyber game lên hàng đầu vì có nhân viên phục vụ, phân phòng hút thuốc và không hút thuốc.
internet để làm j , ở xa tận mỹ còn chơi đc với nhau , đó là cái lí lẽ của bọn kinh doanh net thua lỗ thôi

Upvote 0
Quán mình lâu rồi bạn ơi. Thời trước thì ngon. Giờ càng ngày càng chán quá
Quy luật đào thải thui bạn, 5 năm trước với bây giờ đã khác đi rất nhiều rồi :popo_surrender: . Dù trước đó mình rất ghét sự thay đổi.:popo_too_sad:

Upvote 0
Giờ net phải đi kèm dịch vụ tận răng thì may ra cầm cự được, chứ lời sẽ không nhiều. Thỉnh thoảng mới rủ bạn bè ra net thui, chứ không thường xuyên như lúc xưa được, vì xưa mình không có lựa chọn chơi game online ở nhà ....

Upvote 0
Giờ net phải đi kèm dịch vụ tận răng thì may ra cầm cự được, chứ lời sẽ không nhiều. Thỉnh thoảng mới rủ bạn bè ra net thui, chứ không thường xuyên như lúc xưa được, vì xưa mình không có lựa chọn chơi game online ở nhà ....
quán nét ăn tiền nhờ mì tôm cafe , nước ngọt thuốc lá , các dịch vụ ăn theo chứ thu tiền nhờ tới chơi thôi thì khó mà gở được vốn nhanh , còn theo 1 khảo sát tâm lý của người xài , thì họ nói thẳng luôn là quán net rất bẩn thiểu , cái bàn phím vào con chuột rất bẩn , bao nhiêu cái tay cầm vô , tay bẩn tay móc cức mũi móc chỗ khác ... :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty: cầm vô rồi bấm con chuột cái phím ,ôi thôi kinh khủng lắm tui cũng tận mắt thấy nên người ta chọn giải pháp đầu tư máy chơi ở nhà cho an toàn (internet rất rẻ 150-220k cáp quang 30mbps) đó là nguyên nhân người ta giảm dần việc đi ra net

Upvote 0
quán nét ăn tiền nhờ mì tôm cafe , nước ngọt thuốc lá , các dịch vụ ăn theo chứ thu tiền nhờ tới chơi thôi thì khó mà gở được vốn nhanh , còn theo 1 khảo sát tâm lý của người xài , thì họ nói thẳng luôn là quán net rất bẩn thiểu , cái bàn phím vào con chuột rất bẩn , bao nhiêu cái tay cầm vô , tay bẩn tay móc cức mũi móc chỗ khác ... :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty: cầm vô rồi bấm con chuột cái phím ,ôi thôi kinh khủng lắm tui cũng tận mắt thấy nên người ta chọn giải pháp đầu tư máy chơi ở nhà cho an toàn (internet rất rẻ 150-220k cáp quang 30mbps) đó là nguyên nhân người ta giảm dần việc đi ra net
dân bắt đầu có tiền và dân trí dần đi lên nên vậy đó, chứ bây giờ thời 95 đổ xuống ở quê chả mong đc về thời ngày trước ae chiến hữu trốn học đi combat bỏ xừ ra =)))

Upvote 0
dân bắt đầu có tiền và dân trí dần đi lên nên vậy đó, chứ bây giờ thời 95 đổ xuống ở quê chả mong đc về thời ngày trước ae chiến hữu trốn học đi combat bỏ xừ ra =)))
Đạp xe đạp cả 4-5km nào để bắn nhau nào để xem phim *** ???

Upvote 0
giá cước internet cũng rẻ và chấp nhận đc nên ở nhà xài cho khỏe , nhờ có cáp quang chứ thời cáp đồng thì quán nét vẫn ok , vì đầu tư cáp quang :) ko rớt , còn cáp đồng nó cùi lắm , rớt lên rớt xuống

Upvote 0
Hihi. Mà bạn ơi. Bạn phê duyệt cái user name mình với. Mình đổi lại mấy hôm trước mà chưa thấy cập nhật
phê duyệt gì thế bạn, mà lý do phê duyệt là gì ???

Upvote 0
giá cước internet cũng rẻ và chấp nhận đc nên ở nhà xài cho khỏe , nhờ có cáp quang chứ thời cáp đồng thì quán nét vẫn ok , vì đầu tư cáp quang :) ko rớt , còn cáp đồng nó cùi lắm , rớt lên rớt xuống
đúng rồi bác, thực tế thì quán net bây giờ người đến chơi vì cái không khí. Hoặc có chỗ có đủ máy để ae combat thôi, chứ bảo 1 mình ra đó ngoài đội sinh viên ra lquan đến bài vở thì ít lắm

Upvote 0
Giờ muốn ra quán net cũng ngại vl, đầu tiên là kẹt xe, 2 là bụi bặm, 3 là hút thuốc :popo_surrender: . Ở nhà tự kỉ miết cũng không ổn :popo_after_boom:.

Nhưng nếu sợ tự kỉ thì còn nhiều sự lựa chọn khác như đá banh, cầu lông, gym , ...

Upvote 0
Mình đổi cái username ấy bạn
Không được đổi username bạn ơi, trừ khi bạn phải có thành tích gì lớn lắm ở forum thì mới được quyền đổi.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,719
172,787
Latest member
khangng1206

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week