Solved Dùng ABS tạo blog tin tức tiếng việt với blogspot

pdb2009

Junior
Reactions
18
MR
0.000
Nguyên liệu :
Autoblog Samurai
Tài khoản blogspot.
Cách làm:
Đầu tiên, chúng ta vào trang http://baomoi.com/ để lấy nguồn feed.
Nhấn vào mục KHCN, làm như trong hình:

ta được feed http://www.baomoi.com/Home/KHCN.rss
Tạo một blogspot với tên miền demotintucmoi.blogspot.com
Tiến hành thêm blog vừa tạo vào ABS, sau đó add feed vào blog vừa tạo,

rồi update feed

Sau đó chọn bài muốn đăng, nhấn Post All Marked Posts.

Con lậy má. Tiêu đề với vài viết liên quan quá. Đây là copy bài viết cả họ chứ không phải tạo blog.

copy để làm gì khi mà không đăng ký được GA.

Lần sau tìm hiểu kỹ trước khi viết bài

Làm như tạo Blog chỉ để chơi GA không bằng o_O

Aff, CPC/CPM Network, Blog vệ tinh, ... thiếu gì cái chơi, nếu không có AutoBlog thì làm bằng niềm tin :oops:

ờ ha site vệ tinh. nói như am hiểu blog lắm. Tưởng google nó không block vì tội spam hả.

bị khóa blog thì cũng bị khóa luôn gmail :D ngồi đấy mà ảo tưởng

nó đánh giá spam không phải số bài viết mỗi ngày. MÀ là số bài viết trên blog toàn là đi copy đó
Nếu Blog bị khóa bởi hệ thống chống spam thì chỉ xóa Blog thôi, và có thể gửi đơn xin khôi phục, còn bạn nói khóa mail do spam thì mình biết trình Blogging của bạn rồi :D Đến cả DMCA thì chỉ khóa ứng dụng Blogger thôi chứ chưa tới mức xóa mail đâu bạn.

Hệ thống nó đánh giá số post/ngày đấy chứ không phải là không đâu bạn :D <10 post/ngày đều qua hết. Mình bỏ 1 tháng chơi với hệ thống chống spam này nên mình có kinh nghiệm thôi.

Mình xây được 41 blog rồi, mình dự định chơi 1000blog, chỉ có autoblog mới chịu nỗi :D

.

Trình đến đây :D bị khóa gmail nhưng gửi mail là nó sẽ thả ra. Cậu tưởng mình cậu biết mở à :D chưa gì đã tưởng mình hơn người rồi :D

blog đánh giá spam kiểu gì thì cậu biết được là thành bố nó rồi :D

Làm 20 blog tự viết mới pro chứ 10000 cái blog mà copy thì cũng là tép tiu mà thôi :D

Last edited:
Trình đến đây :D bị khóa gmail nhưng gửi mail là nó sẽ thả ra. Cậu tưởng mình cậu biết mở à :D chưa gì đã tưởng mình hơn người rồi :D

Blog bị đánh spam, thì hệ thống này tự xóa blog, có nút khôi phục, nó sẽ xét lại, không có chuyện khóa mail do spam Blog đâu bạn.
Còn ở trên mình không đề cập đến mở mail gì gì đấy, nên chả biết cậu đang nói với ai, quote mình làm gì chuyện không liên quan đó :oops:

Blog bị đánh spam, thì hệ thống này tự xóa blog, có nút khôi phục, nó sẽ xét lại, không có chuyện khóa mail do spam Blog đâu bạn.
Còn ở trên mình không đề cập đến mở mail gì gì đấy, nên chả biết cậu đang nói với ai, quote mình làm gì chuyện không liên quan đó :oops:
Mình ko biết bạn đúng hay sai. Nhưng thấy bạn captcha đúng rồi đó.

Mình bị khóa luôn acc google vì spam. Mình có hơn 30 Blog mà đa số là khóa luôn acc chứ không khóa Blogger.
Có nhiều trường hợp bên Youtube thì nhẹ nhẹ khóa Youtube nhưng đa số là Khóa luôn Acc Google.
Gởi mail phản hồi đa số là banned vĩnh viễn.
==>Từ trường hợp của mình mình nghĩ 98% sẽ khóa acc google còn 2% còn lại là khóa dịch vụ của nó.

Mình bị khóa luôn acc google vì spam. Mình có hơn 30 Blog mà đa số là khóa luôn acc chứ không khóa Blogger.
Có nhiều trường hợp bên Youtube thì nhẹ nhẹ khóa Youtube nhưng đa số là Khóa luôn Acc Google.
==>Từ trường hợp của mình mình nghĩ 98% sẽ khóa acc google còn 2% còn lại là khóa dịch vụ của nó.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ ý kiến của bạn, vậy bạn nào làm autoblog bằng blogspot nên tạo một gmail mới nha.

ìnfi a bạn
Clicksor đó bạn, tich hợp CPM-CPC-CPV vào ads luôn. Cùng mẹ với infi.
Mình chơi AutoBlog để vệ tinh cho site Aff. Sẵn traffic Blog đó chơi thêm CPC, CPM, shortlink kiếm thêm thu nhập để khỏi phí traffic :D

Bạn tham khảo ở đây: https://productforums.google.com/fo...er/something-is-broken/QFk92Wubt6I[1-25-true]

Blog có nội dung spam sẽ bị xóa, không thông báo. Nặng nhất của spam là khóa Blogger luôn thôi. Bản thân mình spam gần trăm Blog, khóa cũng nhiều nhưng chưa thấy khóa acc bao giờ, thỉnh thoảng bắt verify phone để xác nhận người thật thôi. Có thể acc bạn bị khóa do dính đến các dịch vụ khác như Youtube, Adsense, ...
1gmail nên chạy khoảng 5 Blog được rồi, bị xóa đỡ xót :cool:

Cái gì cũng lấy trên mạng. Rồi bảo luật của google là thế này thế kia :D. Kỹ năng sách vở
Muốn chơi cái gì đó phải tìm hiểu trước, thực hành sau, không có sư phụ thì tự học, tự làm thôi bạn :D Tìm cách vượt hệ thống chống spam của Google thì nên tìm hiểu nó hoạt động thế nào trước :D Biết luật mới lách được luật chứ :cool:

Nếu Blog bị khóa bởi hệ thống chống spam thì chỉ xóa Blog thôi, và có thể gửi đơn xin khôi phục, còn bạn nói khóa mail do spam thì mình biết trình Blogging của bạn rồi :D Đến cả DMCA thì chỉ khóa ứng dụng Blogger thôi chứ chưa tới mức xóa mail đâu bạn.

Hệ thống nó đánh giá số post/ngày đấy chứ không phải là không đâu bạn :D <10 post/ngày đều qua hết. Mình bỏ 1 tháng chơi với hệ thống chống spam này nên mình có kinh nghiệm thôi.

Mình xây được 41 blog rồi, mình dự định chơi 1000blog, chỉ có autoblog mới chịu nỗi :D

.
traffic thực hay auto boot thế bác ?

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week