Được tặng 5$ - và kiếm tiền như thế nào

binhpc

Junior
Reactions
16
MR
0.000
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG MARKETIVA

Marketiva với nhiều ưu điểm khá thú vị.
1/ Bắt đầu giao dịch không cần vốn.
Sau khi đăng kí và kích hoạt tài khoản ( Gửi bản Scan giấy CMND và Bank Stament, hóa đơn điện, nước,.. để xác nhận tài khoản) Trader đuơcj "cấp vốn" ngay 5$ để giao dịch.
Điều kiện để rút tiền trong tài khOản rất đơn giản:
Chỉ cần Trade và đạt lợi nhuận từ $2 trở lên.
Số dư tài khoản từ $7 trở lên
2/ Thanh toán qua hệ thống LR.
Lần đầu tiên rút tiền, hệ thống tính phí thông qua LR. Các lần sau không tính phí.
3/ Giao dịch qua Flatform streamster.
Spread trên cặp EURusd: 2 pip ; GBPusd: 4 Pip, Spread giao động
4/ Khối lương giao dịch rất rất thấp
Hiện nay đối với các flatform MT4, Khối lươngk giao dịch thấp nhất = 0,001 lot. Nhưng tại Marketiva, Volume xuống đến 0,00001 lot .
Theo tôi,đây là môi trường thích hợp để các Trader vừa học vừa ứng dụng ( Chủ yếu là tính kỷ luật và rèn luyện phương pháp xác định cơ hội giao dịch)

Giao dịch forex thư 2 đến thứ 6. các bạn đọc kỹ cách đặt lệnh ( cách mở 1 giao dịch bên dưới ), tôi sẽ cho giá và anh em ta sẽ cùng nhau trade tại Chat box Talkpay.net

ĐĂNG KÝ THEO LINK: http://www.marketiva.com/?gid=39852
( Chỉ đăng kí 1 Account, nếu không sẽ bị xóa và không đăng kí được nữa )

Link xác nhận
https://www.marketiva.com/index.ncre?page=identification
Picture Identification Image: up ảnh CMND (ảnh < 100kb)
Address Confirmation Image: ảnh xác nhận địa chỉ (bill dien thoai, dien, nước, ..) (ảnh < 100kb)

Chọn Open Account và ĐIỀN CÁC THÔNG TIN CẦN THIẾT, CHÚ Ý DÒNG CUPON nhập 1 trong các mã sau để thưởng 5$, trade có lãi và tài khoản 7$ có thể withdraw, nhưng hãy kiếm nhiều tiền hơn ( Tôi sẽ chỉ bạn mua/ bán giá nào - chốt lời giá nào )
F2YJ7U3SD8, ITPFU0O3ID, R54OOKGEZU, 9HFNAZ5QD1, 4FT6DU6U0O, CVYCG90UAC,
KIAN80F4CY, HL0M0TZXUL, VIXQKOKJPW, F956IUF2LU, EGD62OGVFY, QP3H53BZ4L,
EUQA90KRQT, 8WQVHQLQIG, LUIA7ITY9C, F7ILB4EAO6, S28XMHF2U7, ZILNQ66MKH,
69KAS52CLG, C5WQGBPO2F

CÁC BẠN ĐĂNG KÝ THEO LINK ( NẾU HẾT CUPON ) CŨNG SẼ ĐƯỢC 5$, CÓ THỂ XÁC LINK TRONG MAIL, CÓ THỂ XÁC NHẬN ẢNH SAU

Login vào chọn Account center -> Portfolio bạn sẽ có
$10000.00: tài khoản demo cho bạn trade thử
$5.00: Tài khoản thật, bạn trade để kiếm tiền

Đăng ký xong download soft marketiva về để bắt đầu trade
Giao diện của Marketiva :

Cách mở một giao dịch :
Hãy xem bảng tỷ giá, bạn cần biết một số khái niệm sau :
• Last : giá mua/bán mới nhất
• Bid : là giá bán ra hiện tại (sell)
• Offer : là giá mua vào vào hiện tại (buy)
• Hight: giá cao nhất trong ngày
• Low : giá thấp nhất trong ngày
• Change : khoảng chênh lệch giữa giá hiện tại so với giá đầu ngày.
Để mở một giao dịch mua (long) hoặc bán (short) thực hiện như sau :
• Click chuột vào giá mua (offer) để đặt lệnh mua (long, buy order) hoặc giá bán (bid) để đặt lệnh bán (short, sell order)

 Xuất hiện cửa sổ Send Order, chọn các thông số để xác định các giá trị của giao dịch cần đặt.
 Instrument : là chọn cặp tiền tệ muốn bán hoặc mua
 Price: giá muốn mua hoặc bán (không thể thay đổi khichi Price Type là Market)
 Duration: thời gian lệnh chờ được thực hiện, nếu quá khoảng thời gian đó thì lệnh không còn hiệu lực
 Quantity: số lượng cần mua hoặc bán, do đòn bẩy là 100 nên $1 tương ứng với Quantity là 100
 Exit Stop Loss : giới hạn lỗ, nếu có thông số này khi giá thị trường không biến động theo đúng hướng bạn muốn, giao dịch sẽ tự động đóng lại khi giá bằng với giá đặt trong Exit Stop Loss và như vậy bạn bị lỗ ít hơn. Bạn cũng có thể dùng thông số này trong chiến thuật Trailing Stop.
 Desk: loại tiền mà bạn muốn sử dụng để giao dịch, trong đó Vitual trading là tiền ảo , Live trading là tiền thật
 Buy/Sell: chọn lệnh Mua hay Bán
 Price Type: kiểu lệnh. Market : lệnh thị trường, giao dịch được mở theo giá thực tế của thị trường. Limit : lệnh giới hạn, cái này tui chưa xài. Stop : lệnh dừng, giao dịch tự động mở khi giá bằng giá trong Price.
 Duration Type: giới hạn hoạt động của lệnh. Good till cancelled : khi nào bạn hủy lệnh (cancel) thì lệnh mới hết hiệu lực. Good till Date : lệnh chỉ có hiệu lực đến ngày qui định trong Duration. Immediate or Cancel : giao dịch được mở ngay lập tức hoặc nếu không mở được ngay theo các yêu cầu đề ra thì hủy bỏ.
 Quantity Type : nếu chọn Full chỉ mở khi có giá và số lượng đúng với lệnh yêu cầu . Partial : khi không đủ số lượng với giá yêu cầu giao dịch vẫn được mở từng phần một cho đến khi đủ số lượng yêu cầu.
 Exit Target : giới hạn lợi nhuận, khi giá đạt đến giá trị này giao dịch tự động đóng.
 Text : các chú thích hoặc thỏa thuận, chỉ dùng khi bạn muốn mua bán trao đổi với kiểu 2 bên thỏa thuận về giá và số lượng

Các lệnh trong Orders : trong Orders chứa các lệnh đặt được đặt chờ mở giao dịch

Các giao dịch trong Positions :

Thay đổi thông số cho các giao dịch trong Positions :

Sau khi nhấn nút Change sẽ xuất hiện cửa sổ Change Position cho phép thay đổi các thông số giới hạn lỗ, giới hạn lợi nhuận.

Thay đổi thông số cho các lệnh trong Orders : thực hiện tương tự đối với các giao dịch trong Position

Thay đổi trên đồ thị :
Thay đổi cặp tiền tệ :

 Nhấp phải chuột trên vùng đồ thị
 Chọn Currency Pair -> chọn cặp tiền tệ muốn xem

Thay đổi khung thời gian :
 Chọn Timescale -> chọn khung thời gian

Thay đổi kiểu đồ thị :
 Chọn Style -> chọn kiểu đồ thị

Thêm vào các công cụ dự báo :
 Chọn Indicators -> chọn công cụ dự báo

Hiệu chỉnh các thông số cho công cụ dự báo :

 Nhấp chuột lên công cụ dự báo cần hiệu chỉnh
 Hiệu chỉnh các thông số. VD : số khoảng thời gian (period), màu …
 Chọn Remove this indicator để bỏ công cụ dự báo

Thoát khỏi Marketiva :

---------- Post added at 09:40 AM ---------- Previous post was at 09:32 AM ----------

thị trường giao dịch thứ 2 đến thứ 6 nhé anh em

---------- Post added at 09:48 AM ---------- Previous post was at 09:40 AM ----------

link video tham khao
http://video.soha.vn/watch/5/video/...huong-dan-trades-tai-client-marketivacom.html

KIẾN THỨC CĂN BẢN, MT4 tương tự nhau các bạn có thể tham khảo

0. Tìm hiểu Pip va Lot
1. Đặt lệnh mua bán
2. Hướng dẫn giao dịch demo
3. Kinh doanh trong thị trường forex

Last edited by a moderator:
forex khó nhằn đây...
làm downline của bác để học hỏi :D
acc: idsignup
mong bác hướng dẫn các cặp đầu tư
yahoo : mmovnnow

không hiểu ! hì Up phụ bác.

5$ để đầu tư và hình như min rút hơi cao:) chơi thử vs etoro thì rất dễ nhìn, cái này cũng mong là có hi vọng

ai nói etoro rất dễ nhìn mình thấy hình chủ thớt đưa ra rất dễ nhìn nếu các bạn hiểu những đường đó thì đánh thắng khá cao .
Chú ý : đường đỏ là lượng bán , đường xanh là lượng mua , nên các bạn tính toán lúc nào nên bán lúc nào nên mua như chứng khoán vậy nhưng cái này lại cao tay hơn chứng khoán , chứng khoán lên xuống dựa vào sức mua và thị trường , còn thằng này chỉ ảnh hưởng của thị trường chứ không bị ảnh hưởng với lượng mua bán ..
còn phải chú ý thời điểm biến động lớn nhất tính toán chu kỳ , lúc nào biến động với lượng người giao dịch nhiều dựa vào đó canh , nói chung rất khó xơi . ai có tiền tự do không ảnh hưởng tới bản thân thì chơi không khuyển khích cầm cố tung tiền chơi :))
bây giờ muốn chơi thì đa số web forex uy tín toàn đòi hỏi số tiền đầu tư cao , cấu hình máy tính tốt .

sao mềnh nhập Coupon vào nó ko nhận vậy...
có thể cho mình 1 cái coupon đc ko
cho mình yahoo đc ko chủ thear
YM mình truongnguyenk45i3.dhtm

Address Confirmation Image: ảnh xác nhận địa chỉ (ảnh < 100kb)
chủ thread ơi.cái yêu cầu đó thì mình gửi cái gì thì đc.

thằng này khó ăn lắm đấy ;)) các bác thử dùng cái $ ảo của nó chơi thì lãi liên tọi.. dùng 5$ live thì toàn lỗ thôi ;))

hix, bạn ơi, có hướng dẫn cụ thể cách rút ko, mới lãi dc hơn 2$ nên muốn rút thử thế nào, nó toàn báo lỗi "The data you have just submitted is not valid. The following error has been found: ● Field "Amount" must be empty in this particular case. Please correct this error and press the button below to try again." giờ t có 7.1$ live nên muốn coi thử, bạn có pic thì hướng dẫn dùm nhé

thằng này khó ăn lắm đấy ) các bác thử dùng cái $ ảo của nó chơi thì lãi liên tọi.. dùng 5$ live thì toàn lỗ thôi )
Bác này nói sai nhé,chơi $ ảo củng giống $ thật đều cùng dựa trên 1 CSDL thôi, chơi $ ảo ăn là do nó tặng 10k nên chơi thoải mái luôn, còn $ live (thật) có 5$ nếu bác trade 2.5$ = 250 nếu chỉ thua 100 point thì bác hết tiền bảo kê - lệnh sẽ tự dộng được khớp và tài khoản của bác sẽ còn 2.5$. thằng này phí rút LR là 7$ nếu muốn rút 10$ thì tài khoản phải có ít nhất 17$ và các bạn phải "Transfer Funds" sang "Default" .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom