Em có một chút rắc rối ở theme WP, mong Pro giúp đỡ

anhphong

Junior
Reactions
73
MR
0.021
mình đang sử dụng 1 theme share trên mạng khá đẹp
mà có một lỗi mà muốn sửa phải biết rõ code WP mới sửa được

đây là cái demo của em http://testplace.p.ht/
lỗi ở đường link này testplace.p.ht/works/place-4/
mình muốn đổi thành testplace.p.ht/places/place-4/

file theme https://docs.google.com/file/d/0BxhefK5YGM8QZXNOb0V1Y0dhams/edit?usp=sharing

nhưng mà không biết làm cách nào sửa được cả !!! :binhsua157:

bác nào dùng teamviwer sửa giúp mình, mình hậu tạ 2$ , tiền gõ captcha của mình đó :binhsua164:

Last edited by a moderator:
mở từng file trong theme lên ấn ctrl+f nhập testplace.p.ht/works để tìm sau đó thay = testplace.p.ht/places done hay làm vậy cho nhanh, giờ toàn tự code chứ thằng wordpress này nữa

mở từng file trong theme lên ấn ctrl+f nhập testplace.p.ht/works để tìm sau đó thay = testplace.p.ht/places done hay làm vậy cho nhanh, giờ toàn tự code chứ thằng wordpress này nữa

không có cách nào khác à bác, làm vậy thì nó hỏng theme thì sao ạ, tại nó nhiều chữ works lắm @@

không có cách nào khác à bác, làm vậy thì nó hỏng theme thì sao ạ, tại nó nhiều chữ works lắm @@

link nó nằm trong theme thì phải sửa vậy chứ sao, sợ thì copy theme ra rồi sửa cũng là để học hỏi luôn. Cứ ctr+f rồi thay nhanh mà mất có bao lâu đâu

theme đâu ?

đưa theme đây ngâm cứu mới được chứ hỏi không không vây ai biết nằm ở file nào

link nó nằm trong theme thì phải sửa vậy chứ sao, sợ thì copy theme ra rồi sửa cũng là để học hỏi luôn. Cứ ctr+f rồi thay nhanh mà mất có bao lâu đâu

em nhớ cái link đấy nó tự sinh ra chứ ạ, e có Ctr+F trong phần edit theme thì nó toàn chữ works thôi :(

đưa theme đây ngâm cứu mới được chứ hỏi không không vây ai biết nằm ở file nào

đã update và PM bác, mong bác giúp đỡ :binhsua169:

Bạn vào Setting --> Permalinks --> Chọn Custom Structure rồi gõ vào "/places/%category%/"
Thử xem sao nhé, mình cũng ko chắc lắm :)

Đổi thành "/places/%postname%/"
Không được nữa thì chỉ còn cách tìm trong code mà sửa thui :(

Đổi thành "/places/%postname%/"
Không được nữa thì chỉ còn cách tìm trong code mà sửa thui :(

mình chuyển sửa sang cách thủ công thay toàn bộ chữ works --> places thì nó đổi được link
nhưng nó lại không hiện các post trong works lên, màu trắng tinh :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back