Em làm 4x8=32 mà cô giáo bảo sai

chaoban888

Senior
Reactions
417
MR
0.004
Em làm bài kiểm tra, ở câu 1d em chọn đáp án 4x8=32 mà cô giáo bảo sai các bác ạ
Ức không chịu được :D

Đây là hậu quả của việc dập khuôn. Dạy dỗ theo giáo án mặc định không tư duy. Không biết biến đổi không tạo cho học sinh được cái tư duy tốt. Cô giáo làm thế này là đưa trẻ vào cái gọi là khuôn khổ bó buộc tư duy

Bả ko thích chuồng gà úp sọt con gà nên bả đánh sai đó :eek:
Bả thích con gà tự động chui vào chuồng cơ :D

nếu theo thứ tự tính thì là bé sai , nhưng theo tớ thì bà cô đúng vì phải lấy số gà X số chuồng mới đúng thứ tự

Cái này lên báo nhiều rồi. Đáp án ko sai, nhưng cách lập luân là ko đúng :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

vãi cả bà cô, bả đui rồi à cái này là nhìn đáp án mà kiểm tra thôi mà ko biết đáp án là sai hahahahahaha bà cô đui haha

Cô giáo chuẩn rồi còn gì =))

Câu hỏi hỏi có bao nhiêu con gà thì phải lấy số gà nhân trước :p

=> lấy số gà x số chuồng

Tại mấy em lớp 1 ko tính logic nên bị cô giáo gài bẫy =))

Thím sai đúng rồi, ý cô muốn thím khoanh luôn a và b. Thím khoanh có b mà ko khoanh a là sai rồi :confused:

Cái cần soi là bài 4 tính chu vi tứ giác lại ko soi...:p:p:p

Em làm bài kiểm tra, ở câu 1d em chọn đáp án 4x8=32 mà cô giáo bảo sai các bác ạ
Ức không chịu được :D

học bảng cửu chương đến số 8 rồi mà còn dùng bảng cửu chương số 4 bảo chả sai :eek:

Mấy bác đừng dùng bàn phím mà phán bừa. Cái này đang tranh cãi tùm lum trên mấy mặt báo mấy ngày qua đó, và đáp áp đúng vẫn là 8x4=32.

Mấy bác đừng dùng bàn phím mà phán bừa. Cái này đang tranh cãi tùm lum trên mấy mặt báo mấy ngày qua đó, và đáp áp đúng vẫn là 8x4=32.
8x4 hay 4x8 gì kệ ngta miễn sao ra 32 là đúng rồi. vậy thôi bỏ mẹ phép giao hoán trong phép nhân luôn đi. đúng là rảnh hán k có chuyện làm.

8x4 hay 4x8 gì kệ ngta miễn sao ra 32 là đúng rồi. vậy thôi bỏ mẹ phép giao hoán trong phép nhân luôn đi. đúng là rảnh hán k có chuyện làm.
Bé này sai đúng rồi. Ý bà cô ở đây là phải chọn cả 2 đáp án. [a,b đều đúng]. Lớp 1 em học dốt vì buồn cô giáo đi lấy chồng :(

Cái này cô giáo đúng, nhưng đưa vào chưa phù hợp với tuổi học sinh, đừng làm khó các cháu quá. Đề bài là "Phép toán đúng" nhé, chỉ tội các em lớ ngớ ko hiểu vì sao thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week