Help EUR/USD có phải là cặp tiền đáng quan tâm nhất?

BaoLe

Junior
Reactions
14
MR
0.000
Chuyện là em thấy các pro trader thường hay chú trọng vào cặp EUR/USD nhất vì tính phổ biến trên phương tiện truyền thông cũng như chỗ đứng của cặp tiền này trên thế giới. Cơ mà e thấy đồng USD mang nhiều biến động bất chợt và rủi ro cao khi mà nhất cử nhất động của Mỹ đều làm ảnh hưởng đến nền kinh tế thế giới nói chung. Thêm nữa, những gói thông tin về nền kinh tế này thường hay "thu phí" trader để có được nguồn tin đáng tin cậy nhất phục vụ cho việc phân tích cơ bản. Như vậy, với những anh chị em đang "ăn nằm" với cặp này có phải đang mang trong mình nguy cơ thua lỗ cao không ạ? Ngoài EUR/USD thì còn cặp nào có vẻ "ít" biến động hơn không? Em chỉ là ngựa non thôi post topic này chủ yếu để giao lưu với các bạn trong diễn đàn cũng như là nơi để các trader lâu năm đàm đạo ạ :D:D

chào BaoLe, yếu tố rủi ro không nằm ở cặp tiền EURUSD hay bất cứ cặp tiền nào khác, mà sự rủi ro nằm trong chính người giao dịch (trader)
trong giao dịch FX, sự biến động hay sự chênh lệch tỉ giá chính là cách người ta kiếm tiền và mất tiền, nếu không có sự thay đổi về tỉ giá thì không có thị trường,
bạn có thể tìm hiểu trong topic của mình để hiểu thêm về các cặp tiền và mức độ biến động (tham khảo)

http://mmo4me.com/threads/sakata-huong-dan-fx.165181/

vâng cảm ơn bác nhiều ạ, như đã nói thì e là ngựa non nên có nhiều khía cạnh e chưa đc sâu sắc cho lắm :D

Minh thay cap E/U va G/U that ra rat "hien" nhat trong cac cap tien te. Ti le chinh xac dua vao 1 so indicater cao hon cac cap tien khac:) Mot vai y kien goi vui cung box Forex

mình thấy mọi người cũng quan tâm nhiều cặp khác mà

Cặp này thấy phổ biến nhất và hầu hết ở các sàn thì cặp này spread thấp nhất và ít có chuyện nhảy pip. Tóm lại E/U khá ổn định (stable) và có nhiều news để đánh.

eurusd mình thấy "lành" hơn những cặp khác, dao động ko nhiều, ko hay có kiểu bull trap, bear trap như mấy cặp có GBP, ít nhất là chơi cặp này mình còn chưa lỗ :D

eurusd mình thấy "lành" hơn những cặp khác, dao động ko nhiều, ko hay có kiểu bull trap, bear trap như mấy cặp có GBP, ít nhất là chơi cặp này mình còn chưa lỗ :D
ghê!!!!!!!!!!!!!!! Bác đánh cặp này chưa lỗ bh luôn hả :eek:

Cặp này thấy phổ biến nhất và hầu hết ở các sàn thì cặp này spread thấp nhất và ít có chuyện nhảy pip. Tóm lại E/U khá ổn định (stable) và có nhiều news để đánh.
bác cũng "ăn nằm" với cặp này hả :D

Trước giờ mình toán đánh cặp này, riết rồi giờ lịch sử giá nó luôn. Thằng này ít có chuyện nhảy pip nhanh nên hơi khó scalp nhưng bù lại dễ quản lý TP, SL.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week