Event Event cho mem nỮ nhân ngày 20/10

Status
Not open for further replies.
Chậm chân quá, emgainho1991 đã nói hết ước nguyện của chị em PN hiện đại rồi... thôi đành góp vui bằng bài thơ vậy:
ĐẸP NHƯ HOA
“Hoa cười ngọc thốt đoan trang
Mây thua nước tóc tuyết nhường màu da”

Hôm nay hai mươi tháng Mười
Hoa mang tình nghĩa chan hoà tốt tươi.
Trăm hoa yêu dấu nụ cười
Mưa chan bão táp vẫn ngời lòng hoa
Mặc dù bão táp sương sa
Gắng công góp sức cùng nhau làm giàu
Yêu cây hoa vững tay chèo
Cho cây lộc quả cho nhiều hương ngon.
Yêu chồng một dạ sắt son
Yêu con như thể chim non yêu cành.
Vòm trời cao rộng biếc xanh
Bình minh xán lạn xuân cành trổ bông.
Hoa cùng cây quyện gió mây
Nặng tình hoa trả ơn đầy quả thơm./.
Chắc được giải rồi
mình và emgainho1991 ôm luôn nhé.....:binhsua57:

1 bài thơ của mình

Như dòng suối mát trong
Thiết tha và trìu mến
Dìu dắt con trong đời
Thương mẹ lắm mẹ ơi
Con chưa biết làm gì
Để làm mát lòng mẹ
Chỉ vài dòng nhắn nhủ
Chờ con nhé mẹ yêu

Nếu được giải thì trao vào LR : U2461252

1 bài thơ của mình

Như dòng suối mát trong
Thiết tha và trìu mến
Dìu dắt con trong đời
Thương mẹ lắm mẹ ơi
Con chưa biết làm gì
Để làm mát lòng mẹ
Chỉ vài dòng nhắn nhủ
Chờ con nhé mẹ yêu

Duyệt :) great, very meaningful

nhan ngay 20/10 mình xin chúc chị em:: vui vẻ mạnh khoẽ càng xinh dep de thuong. luon cuoi de xinh xan hon goi là"Trẻ trung như heo sữa, Bốc lửa như heo hơi, Chịu chơi như heo nái, Hăng hái như heo con, Sắc son như heo đất, Đủ chất như ..heo thịt......

tham gia muộn

1 bài thơ của mình

Như dòng suối mát trong
Thiết tha và trìu mến
Dìu dắt con trong đời
Thương mẹ lắm mẹ ơi
Con chưa biết làm gì
Để làm mát lòng mẹ
Chỉ vài dòng nhắn nhủ
Chờ con nhé mẹ yêu

Vote cho bạn mình 1 phiếu

Có thể nói 1 người phụ nữ hiện đại là người luôn muốn đạt được thành công ở 2 mặt của cuộc sống đó là GIA ĐÌNH và SỰ NGHIỆP.

Là người chịu nhiều áp lực và thách thức, cũng có thể xem đó chính là cái giá của hạnh phúc trong cuộc sống, nhưng ước nguyện mà họ mong muốn cũng chỉ đơn giản là có 1 gia đình đầm ấm hạnh phúc luôn đi đôi với công việc thành công mỹ mãn. :)

1 mong muốn đơn giản chắc sẽ thực hiện được. Nếu họ hoàn thành được 3 vị trí khác nhau đó là vừa làm vợ, vừa làm mẹ và làm một người phụ nữ có công việc ổn định.

Dĩ nhiên họ cũng sẽ có những mong muốn nhất riêng cho bản thân.
GIA ĐÌNH: ♥ Được sống bên cạnh những người mình yêu thương nhất. - Được chồng, con yêu thương, quan tâm, lo lắng.
♥ Sức khỏe và hạnh phúc - Luôn có đủ sức khỏe để lo cho tổ ấm và gia đình luôn được hòa thuận, hạnh phúc.

SỰ NGHIỆP: ♥ Sự nghiệp thành đạt và gia đình hạnh phúc thực sự.
♥ Mong sao công việc luôn ổn định và có điều kiện để nuôi dạy con cái nên người.

Pic:

Bức ảnh này tuy bề ngoài nhìn vào ko thấy được sự cảm động liên quan đến Mẹ.
Nhưng mình muốn nói ở đây chính là Vòng tay của mẹ, mỗi khi ôm con cái vào lòng luôn tạo cho con cái sự ấm áp, che chở, quan tâm và yêu thương mà chỉ có người Mẹ mới có thể làm được điều đó. :)

Có thể nói 1 người phụ nữ hiện đại là người luôn muốn đạt được thành công ở 2 mặt của cuộc sống đó là GIA ĐÌNH và SỰ NGHIỆP.

Là người chịu nhiều áp lực và thách thức, cũng có thể xem đó chính là cái giá của hạnh phúc trong cuộc sống, nhưng ước nguyện mà họ mong muốn cũng chỉ đơn giản là có 1 gia đình đầm ấm hạnh phúc luôn đi đôi với công việc thành công mỹ mãn. :)

1 mong muốn đơn giản chắc sẽ thực hiện được. Nếu họ hoàn thành được 3 vị trí khác nhau đó là vừa làm vợ, vừa làm mẹ và làm một người phụ nữ có công việc ổn định.

Dĩ nhiên họ cũng sẽ có những mong muốn nhất riêng cho bản thân.
GIA ĐÌNH: ♥ Được sống bên cạnh những người mình yêu thương nhất. - Được chồng, con yêu thương, quan tâm, lo lắng.
♥ Sức khỏe và hạnh phúc - Luôn có đủ sức khỏe để lo cho tổ ấm và gia đình luôn được hòa thuận, hạnh phúc.

SỰ NGHIỆP: ♥ Sự nghiệp thành đạt và gia đình hạnh phúc thực sự.
♥ Mong sao công việc luôn ổn định và có điều kiện để nuôi dạy con cái nên người.

Pic:

Bức ảnh này tuy bề ngoài nhìn vào ko thấy được sự cảm động liên quan đến Mẹ.
Nhưng mình muốn nói ở đây chính là Vòng tay của mẹ, mỗi khi ôm con cái vào lòng luôn tạo cho con cái sự ấm áp, che chở, quan tâm và yêu thương mà chỉ có người Mẹ mới có thể làm được điều đó. :)

ước gì mình còn mẹ nhỉ :(

1 bài thơ của mình

Như dòng suối mát trong
Thiết tha và trìu mến
Dìu dắt con trong đời
Thương mẹ lắm mẹ ơi
Con chưa biết làm gì
Để làm mát lòng mẹ
Chỉ vài dòng nhắn nhủ
Chờ con nhé mẹ yêu

hay hay
câu cuối ý nghĩa nhất

Chờ con nhé mẹ yêu
tiền cuối tuần đã hết
mẹ gửi con vài Chai
con cám ơn mẹ nhiều

:binhsua57:

Vote cho bạn hiền 2vé:)
cảm ơn đồng chí

---------- Post added at 07:22 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

hay hay
câu cuối ý nghĩa nhất

Chờ con nhé mẹ yêu
tiền cuối tuần đã hết
mẹ gửi con vài Chai
con cám ơn mẹ nhiều

:binhsua57:
thanks a lot

---------- Post added at 07:23 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

Vote cho bạn mình 1 phiếu
thanks cậu

gud event :D

nhan ngay 20/10 mình xin chúc chị em:: vui vẻ mạnh khoẽ càng xinh dep de thuong. luon cuoi de xinh xan hon goi là"Trẻ trung như heo sữa, Bốc lửa như heo hơi, Chịu chơi như heo nái, Hăng hái như heo con, Sắc son như heo đất, Đủ chất như ..heo thịt......

tham gia muộn

Bạn vui lòng xem trên trang 1 để biết thêm thông tin và bày tỏ tâm sự của mình rõ ràng hơn :)

post #1 đăng kí event nhé quỷ:D

uhm :D, page 1 sẽ cập nhật danh sách các bạn dc chọn , các bạn có thể edit lại bài viết cho thật chu đáo, hoàn thiện , hay,có ý nghĩa , để có dc những vote quyết định khi có nhiều bài viết :D

các vote thank và edit sau 12h sẽ ko dc tính

Trời, đông quá ta. Nhân ngày của Chị EM, chúc các Chị Em luôn xinh, tươi trẻ, có đủ sức khỏe để cùng với AE chiến đấu trên mặt trận MMO...(các Chị Em chiến MMO cũng giỏi lăm)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most discussed of week