Event Event dành cho HS, SV

quyqua8x

Junior
Reactions
78
MR
0.001
Thế là mùa hạ đã sắp qua đi, những cơn gió bắt đầu phả thêm một chút hương thu cho khúc giao mùa, báo hiệu một năm học mới sắp bắt đầu với bao khó nhọc vất vả. Tôi dường như lại cảm nhận được 6 mùa thu đã trả qua trong quãng đời sinh viên (do ham chơi học lại 2 năm, anh em đừng học theo nha) với bao tủi nhục, khó khăn và cố gắng để rồi cuối cùng cũng đã thoát khỏi cái mùa thua tồi tệ ấy (Đang nghỉ hè sướng tự dưng phải đi học, bực cả mình).
Hòa chung tâm trạng ấy đối với các bạn SV, tôi mở event này nhằm kỷ niệm ngày nhận được quyết định chính thức làm việc sau mấy tháng thử việc vất vả (Toàn bắt đánh máy với photo), và kỷ niệm ngày chính thức không còn là SV nữa.

Mục đích mở event:
- Vui là chính, phần thưởng là phụ, xong event này nếu công việc bận thì chính thức giải nghệ lao đầu vào công việc để bù đắp lại số tiền chạy việc làm của ông bà già cho,nếu rảnh thỉnh thoảng vào chém gió mở event góp vui cho anh em.
- Cuối cùng đưa ra các kinh nghiệm quý báu của quảng đời SV truyền lại cho đời sau :)) :))

Đối tượng tham gia: Ai thích tham gia thì tham gia.

Thể lệ: Đưa là lời giải hay nhất cho các tình huống liên quan đến SV. BTC sẽ lựa chọn những câu trả lời hay nhất và chính xác nhất cho anh em bình chọn.

Phần thưởng: 10$/ kỳ đưa ra câu hỏi cho đến khi kết thúc event.

Phần thưởng phụ: 1$/câu hỏi được chọn lựa cho những ai gửi những câu hỏi tình huống về email: [email protected] hạn cuối nộp câu hỏi đến 2/9

Câu hỏi tình huống SV kỳ này:

Thông báo: Do số người tham gia chưa nhiều nên lùi thời gian trao thưởng xuống tuần sau

Đối với sinh viên việc đi học hộ hay nhờ người khác đi học hộ là một tội rất nặng có thể bị đình chỉ học 1 năm. Giả sử bạn đi học hộ một người bạn, trong lớp đó cũng có một vài người đi học hộ giống bạn. Một vài đống chí của bạn đã "hi sinh rất anh dũng" với khuôn mặt ngu ngu , giảng viên bắt đầu chú ý đến bạn qua nhiều lần tiếp cú với lớp và gọi bạn đứng lên để dò hỏi (Giả định chắc đến 90% thằng ku này đi học hộ roài). Trong trường hợp này phải làm gì để "hạn chế thiệt hại" đến mức tối đa hoặc không có "thiệt hại nào về người và của"
(Sở dĩ đưa ra câu hỏi này vì thấy 6 năm học của mình không ít lần đi học hộ muốn nhìn lại xem các pro của "đẳng cấp thứ 3" học trò bây giờ ranh ma tới mức nào!)

Last edited by a moderator:
thực tế tốt nhất ngồi im mà học
Đỏ đen thì xung phong xây dựng bài
Còn an toàn thì tìm cách lượn cho ăn chắc >:)

ngồi cành im thì bị càng chú ý. Theo mình thì nên góp ý xây dựng bài nhưng đừng nhiều quá. Cứ như 1 SV bình thường thì sẽ hạn chế tối đa thiệt hại về người và của

LR : U5438382

mình cũng đi học hộ nhiều . nhiều lần thầy cũng chú ý . mỗi lần như thế là mắt nhìn lên bảng , tay nghi chép :)) và điều cần thiết là phải có thông tin người nhờ đi học hộ khi bị hỏi còn biết đường trả lời

Trường hợp này đã có vài đồng chí bị tóm rồi mà, các bác nên đọc và suy ngẫm kĩ cách giải quyêt. Cách duy nhất để hạn chế tối đa không thiệt hại người và của đó là không để lộ mình đi học hộ ai, vì nếu lộ ra tên tuổi của mình và người được học hộ thì cả 2 sẽ đều bị kỉ luật, nếu thấy trong lớp đã có vài đồng chí bị tóm thì tìm cách mà chuồn chuồn ớt cho nhanh, ví dụ như giả vờ lúc đó bạn có điện thoại , bật chuông điện thoại lên nói lý do này nọ như người nhà hay bạn cùng phỏng em đang nằm viện em phải nghe để theo dõi tình hình,phải xin ra ngoài gấp rồi lượn. Như vậy giáo viên cũng sẽ không biết bạn là ai và ai được đi học hộ

U9392626

Đơn giản là kết bạn vs các bạn khác trong lớp. Càng thân càng tốt, xây dựng nhóm lành mạnh. Nếu bị giảng viên chú ý thì cùng với hội, nhóm đó tổ chức ăn nhậu rủ rê giảng viên đó tham gia. Nếu giảng viên đó là nữ thì năng chat chit mail này mail nọ hỏi thăm sức khỏe và gia đình (ko có ý đồ gì gì nhé chỉ là kết thân thôi).

Thế là mùa hạ đã sắp qua đi, những cơn gió bắt đầu phả thêm một chút hương thu cho khúc giao mùa, báo hiệu một năm học mới sắp bắt đầu với bao khó nhọc vất vả. Tôi dường như lại cảm nhận được 6 mùa thu đã trả qua trong quãng đời sinh viên (do ham chơi học lại 2 năm, anh em đừng học theo nha) với bao tủi nhục, khó khăn và cố gắng để rồi cuối cùng cũng đã thoát khỏi cái mùa thua tồi tệ ấy (Đang nghỉ hè sướng tự dưng phải đi học, bực cả mình).
Hòa chung tâm trạng ấy đối với các bạn SV, tôi mở event này nhằm kỷ niệm ngày nhận được quyết định chính thức làm việc sau mấy tháng thử việc vất vả (Toàn bắt đánh máy với photo), và kỷ niệm ngày chính thức không còn là SV nữa.

Mục đích mở event:
- Vui là chính, phần thưởng là phụ, xong event này nếu công việc bận thì chính thức giải nghệ lao đầu vào công việc để bù đắp lại số tiền chạy việc làm của ông bà già cho,nếu rảnh thỉnh thoảng vào chém gió mở event góp vui cho anh em.
- Cuối cùng đưa ra các kinh nghiệm quý báu của quảng đời SV truyền lại cho đời sau :)) :))

Đối tượng tham gia: Ai thích tham gia thì tham gia.

Thể lệ: Đưa là lời giải hay nhất cho các tình huống liên quan đến SV. BTC sẽ lựa chọn những câu trả lời hay nhất và chính xác nhất cho anh em bình chọn.

Phần thưởng: 10$/ kỳ đưa ra câu hỏi cho đến khi kết thúc event.

Phần thưởng phụ: 1$/câu hỏi được chọn lựa cho những ai gửi những câu hỏi tình huống về email: [email protected] hạn cuối nộp câu hỏi đến 2/9

[/SIZE]
E HỌC bkHN học hộ có sao đâu:)).bác học trường nào mà acc thế.mấy thằng giảng viên còn chẳng buồn điểm danh.2`

khi bạn đi học hộ thì cứ như bạn đi học trong lớp của bạn kết bạn càng nhiều càng tốt, khi bị nghi thì chuồn tuyệt đối không để lộ mình là ai và người mình học hộ, im lặng hay là gây sự chú ý cũng không được phải tùy cơ ứng biến thôi lúc nào nên im và lúc nào nên phát biễu.....
1 vài ý kiến của mình

Nếu thầy dò hỏi nội dung liên quan đến bài học thì cứ thế chém ra, đúng sai với thầy ko thành vấn đề mà, hem nên ấp úng nha' : )) Trả lời được thầy tự khắc cho ngồi xuống thoai.
Trường hợp run wa' và hem chú ý bài học nên ko nói được lời nào, chắc chắn thầy sẽ thăm đến tiểu sử "họ tên và mã số SV" của bạn, lúc này tốt nhất là khai báo sự thât với cách nói khôn khéo thế này " Dạ thưa thầy,em ko phải sinh viên lớp này, học kì tới em mới học môn này, vì thời khóa biểu trống nên đi học cùng bạn/anh -chị để có thêm kiến thức sau này học tốt hơn" Như thế thầy nào nỡ phạt, mà gặp người khó tính thì mời bạn ra khỏi lớp thoai, như vậy thằng pạn nhờ mình học hộ ko bị dính tên, cùng lắm cuối giờ thầy điểm danh bị 1 dấu tick thoaj, chứ để ổng cho điểm trừ vì ko chú ý trong giờ học hoặc phát giác đi học hộ là toi, hết cơ hội có điểm chuyên cần ^^

TÌnh huống này nếu có bị dò hỏi thì cứ nói là "em không biết", đứa nào cũng nói câu đó, cả lớp loạn cả lên thế là cũng xong. Chẳng có giảng viên nào rảnh đi bắt tội cả hội

Kinh nghiệm là hãy lun tự tin vào chính mình ( lun tự lừa gạt mình là người đang đc học), luôn chém gió nhanh nhẹn với giáo viên, phải chém gió vui trong lớp học( vừa hòa đồng vừa gây thiện cảm với giáo viên), nếu mà có ai nhận ra bạn, hãy tìm con đường cứu mình bằng cách làm lơ và trốn chỗ khác, nếu đoán trước đc giáo viên nghi ngờ khi người ta chuẩn bị tiến tới thì mình phải xin ra ngoài gấp, tuyệt chiêu cuối:" Dạ, em học cái khoa........mà thằng bạn nói môn này hay lắm nên em mún tìm hiểu, tại thầy dạy hay wá nên em ngồi học lun, nếu mà thầy không thích thì em xin phép,xin lỗi thầy"nói giộng thành khẩn tội nghiệp, nhìn bằng ánh mắt long lanh, tỏ vẻ sợ sệt ... Mình đã có kinh nghiệm học chui từ năm lớp 11( tránh bị điểm danh, nghi ngờ) , học chui ở các trung tâm luyện thi đại học, học chui trong Rmit( mình lấy thẻ sinh viên của thằng bạn và cứ thế mà làm sinh viên Rmit)

Lưu ý mỗi kỳ là 5 ngày cho các bạn đưa ra ý kiến của mình, BTC sẽ chọn ra các câu trả lời xuất sắc nhất vào cuối ngày thứ 5 và tổ chức bình chọn vào 2 ngày cuối cùng của kỳ.

Câu trả lời hợp lệ được tính đến 24h thứ 3 tuần sau (23/8).

Giải thưởng là 10$ thanh toán qua VCB hoặc Đông Á

Hic, đi học chẳng có ma nào điểm danh, lấy đâu ra học hộ. Nhưng trường hợp trên thì tốt nhất chuồn cho lẹ, giảng viên đã chắc đến 90% thì còn làm gì được.

tốt nhất là thấy nguy hiểm thì rút lui. Còn nếu cần người học hộ thì chọn người gần giống nhau đỡ bị phát hiện :D

mem mới tham gia :D

theo em nếu bị giáo viên phát hiện chúng ta là "sinh vật lạ" trong lớp thì em sẽ làm như sau :

Bước 1: đứng dậy khoanh tay trả lời, vẻ mặt tư tin và câu đầu là "Dạ,Thưa thầy ( cô )"

Bước 2: Trả lời thầy với nội dung như sau :" Dạ , Thưa thầy ( cô ) em không phải sinh viên của lớp này, em thành thật xin lỗi thấy vì đã làm mất thời gian của thầy và các bạn trong lớp ( vì thầy phải tạm ngừng giảng để truy vấn chúng ta mà ),

Bước 3 : chọn 1 trong các lý do sau để trả lời
- Em đã rớt môn này vào học kì trước vì sự chểng mạng cảu bản thân , mà giờ chưa có lịch học lại nên em mới tìm lớp có môn này để học bổ sung kiến thức ạ
- Em nghe các bạn bàn tán thầy dạy khá thu hút và hay trong môn này mà em cũng yêu thích môn này nên muốn trao dồi thêm kiền thức trong thời gian rảnh ạ ( với câu này thì tất nhiên phải có ít vôn kiến thức vì 100% thầy sẽ hỏi "vặn" vài câu )
- Em là sinh viên cảu lớp ... . .. . . . em đang làm bài luận ( hoặc thuyết trình ) cho đề tài cảu môn học ngày hôm nay và em biết là lớp ABCzzzz này có môn này vào ngày hôm nay nên em đã tự ý vào học mà không xin phép thầy trước , 1 phần cũng do ngại và không muốn ai để ý ạ !, em thành thật xin lỗi thầy ! ( sau đó sẵn phải hỏi vài câu hỏi về bài học hum nay coi như giả bộ hỏi câu hỏi liên quan đến bài thuết trình "giả" của mình )

Bước 4 : thành khẩn cúi mặt xuống , tay vẫn giữ vị trí ban đầu ko thay đổi, nói giọng.... nhẹ nhàng hơi run "Dạ xin phép thầy cho em dc ở lại học tiếp ạ" rùi từ từ ngước mặt lên nhìn thấy, mắt long lanh như sắp ......khóc ( giả bộ thui ấy )

*****sau khi tan học*****

chạy lên gặp thầy ( cô ) nói " thầy ơi cho em hỏi -> bịa thêm vài câu hỏi và hỏi thầy -> cầm theo tập vở để ghi ( nếu bạn thích môn này thật thì có thể xin giao viên đi trợ giảng với mục đích " trao dồi kiến thức" chứ ko phải trợ giảng thực sự

đảm bảo 100% an toàn ! ko liên can gì đến ng mình học hộ, còn người mình học hộ thì nếu thầy điểm danh thì sẽ bị đánh văng hôm đó thui, nếu hên giao viên ko điểm danh thì qua cầu êm :D

mọi ng góp ý nhé, kinh nghiệm em rút ra từ bản thân ấy

Trường mình điểm danh bằng dấu vân tay, vô lớp thầy cô điểm danh thêm lần nữa, cuối giờ lại gọi tên điểm danh, lớp lại chỉ 20 người nên chả biết học hộ là thế nào.
Mà theo mình khi đã bị "tia" thì cứ làm ra vẻ bình thường không biết. Có bị kêu lên thì mặt cứ ngơ ngơ giả vờ bị cà lăm. Thầy hỏi gì thì trình bày theo kiểu:" Dạ...dạ....dạ.....thưa......thưa......thưa.....thầy....thầy......" Nói chắc được 2 câu là nản hết muốn tra hỏi rồi.

dễ ợt, coi cách của mình này:
- Trường hợp được chọn chỗ ngồi (cái này thì phần lớn trường nào cũng vậy): ngồi gần con gái cố gắng bắt chuyện nếu thấy ổn thì khai ra luôn nói bạn phải về quê gấp vì em trai bị xe đụng nặng lắm (ví dụ thôi), mà buổi học hôm nay quan trọng với thầy hơi khó nên nó vừa điện xong (làm như gấp lắm) nhờ giúp (cho đứa con gái thấy tấm lòng vĩ đại của mình) có gì nếu thầy hỏi thì nhờ nó một tí. :binhsua78:Giả dụ lớp ko có con gái luôn thì ngồi cạnh các liên minh:binhsua20: Nếu bị bắt thì thằng kia còn đỡ cho. :binhsua101: Nhưng tui ngồi gần con gái ông thầy chẳng bao giờ thầy ngó tới, gái càng xấu càng tốt :binhsua08: 99% con gái nhan sắc kém biết giúp đỡ bạn bè hơn :binhsua21: 1% còn lại gặp cỡ như Đác kỷ thì tiêu.:binhsua08: Cái này hận bạn ko có số đào hoa :binhsua57:

- Trường hợp ko được chọn chỗ ngồi: (thường là các lớp thực hành phòng máy hoặc anh văn...): cố gắng bắt chuyện người ngồi bên cạnh nhưng ko được sỗ sàng kẻo ông thầy để ý, làm sao cho ổng thấy là mình có quen đứa bên cạnh thôi :binhsua20: xui thì ổng bắt trả bài thì giả bộ nhìn nhìn đứa bên cạnh làm như đang cần sự giúp đỡ của bạn ngồi gần. Nếu trả lời ko được thì ổng cũng thông cảm hoặc chửi cho rồi cho ngồi thôi vì lớn rồi ai hỏi luôn tên gì hay véo tai nữa. Nhưng giả dụ thằng ngồi bên cạnh quá khó tính. Cố gắng bắt chuyện nó éo nhìn luôn thì ông thầy sẽ hỏi mình khi đó đành giả buồn ngủ ổng vô tình gọi dậy thì phải nhanh miệng nói ngay thưa thầy cho con đi rửa mặt hôm qua con mới dọn phòng trọ mệt quá nên buồn ngủ, đánh vào lòng "thương hại" khó đến đâu nghe thấy thế cũng ko nỡ mà truy hỏi mày giả mày thật nữa. :binhsua58: Lỡ ổng kêu dậy mà ko nhanh miệng được mà ỗng hỏi ngay tên gì, thì cứ nói tên bạn mình. cầu cho ổng ko nhớ gì:binhsua76: làm thật tự nhiên rồi cứ như trên xin đi rửa mặt ngay chứ nói tên giả nhiều thằng bên cạnh nói ko quen thỉ nguy :binhsua76: Nhưng tui áp dụng cái cách chuyễn phòng trọ kia thì chưa thấy ông thầy nào vặn vẹo bao giờ. :binhsua101:

Trong trường hợp khi mà đã bị chắc đến 90% là đi học hộ thì chỉ còn cách để ' thoát tội ' là :
+ Bình tĩnh giả vờ như thể bị oan , không để lộ thân phận của mình cứ nói mình tên là gì đó để giảng viên mở sổ ra tìm rồi chuẩn bị mở tốc độ để phóng ra ngoài thật nhanh , rồi chuồn thẳng ra cổng phụ mà té cho lành ....xe thì nhờ bạn vào lấy sau thế là ok !
+ Còn nếu mà bị lão giảng viên nào khắm bựa bắt nên giao cho văn phòng khoa thì cứ ngoan ngoãn đi theo nhưng cố gắng không để lộ tên thật cũng như thẻ sinh viên và CMND ( tốt nhất là không nên mang theo khi đi học hộ ) . Rồi đi khoảng nửa đường thì dùng chút công lực để thoát khỏi giảng viên và chạy...( nhanh thì sống chậm thì toi )=> Mà trường hợp này với sức ae mình thì đuổi bằng niềm tin ah..hoho
+ Nêu ae nào số đen bị bắt rồi thì chỉ còn cách là kể hoàn cảnh khó khăn nên em phải đi học hộ để giúp đỡ gia đình và vừa có thêm kiến thức...hehe ai nghe vậy chắc cũng giảm tội cho thôi có được ' tha bổng ' đấy => VN luôn có chế độ khoan hồng mà...
=>Đấy là chút kinh nghiệm share cho ae áp dụng thử xem và cũng vào tranh event với ae !!!!!!!

Em chưa đi đại học nên cũng hông biết hihi Uôpppp cho các anh chị vô comment nè

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week