Event Event: Làm gì khi xã hội không còn niềm tin

Status
Not open for further replies.
Mình ko vì mình, trời tru đất diệt. Đời là thế. Giúp vật vật trả ơn, giúp nhân nhân trả oán. Thôi thì thà máu lạnh còn đỡ hơn là chuốc họa vào thân. Ngay cả bạn thân mà còn có thể đâm sau lưng mình nữa cơ mà. Xã hội bây h ghê quá rồi, ra đường hễ 1 chút là đòi đâm chém. Ra đường nhịn 1 chút thì hơn. Tóm lại là, cái "TÔI" cần đặt lên trên hết, và giúp ai thì cũng cần cân nhắc kĩ lưỡng

Tại sao bây giờ có rất nhiều người thờ ơ ko quan tâm đến người khác, sống chết mặc bay?
Trả lời: Vì xã hội Việt Nam đã biến họ thành người như vậy!!!

Tại sao bây giờ có rất nhiều người thờ ơ ko quan tâm đến người khác, sống chết mặc bay?

Bác nói chí phải !!!!

Nhìn người mà giúp bạn ah, bạn sống thêm vài năm nữa bạn nhìn người là bạn biết được cần giúp hay không, ánh mắt giọng nói... Mà thường thường giờ ít người cần giúp đỡ thật lắm toàn lừa tình không ah

- Từng bị 2 ông bà "già" lừa mất 400k :binhsua75:
- SG đất chật người đông "Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều
- 1m2 10 thằng trộm, cướp, scam :binhsua04:

xã hội bây giờ phần lớn là như vậy...hồi trước mình té xe nguyên 1 đám người toàn đứng nhìn:m020:

Vô cảm là 1 chủ đề mà môn Văn cấp 2 cấp 3 hay đc nhắc đến. nhìu ng` cho là nó xấu nhưng thực chất cũng có ích trong vài trường hợp

Chia buồn cùng bác chủ thớt.

đừng bao giờ đánh giá 1 con người qua vẻ bề ngoài, sai lầm chết! :binhsua06:

Trời ơi lại nhắc tới chuyện SCAM, E cũng bị scam 1 lần bởi bà cụ chừng U60 cách đây vào 5 tháng về trước!

Vào 1 buổi tối không trăng nhưng nhiều sao! Khi e vừa làm vài trận AOe giải trí, bỗng cú điện thoại của thằng bạn học bên BCVT cất tiếng gáy:"Alo mày ak! sáng mai học k sang tao chơi, a e làm vài quại!" Tưởng có ch gì hóa hoa mai Sinh nhật nó chắc định làm tý không khí để khoe ng iu!

Em lơ ngơ khi mới xuống đây để ôn thi nhưng cũng biết bắt xe xuống trạm trung chuyển rồi tìm xe sang BC - 1 Bà cụ trừng ngoài 60t bê cái rổ đựng toàn kẹo cao xu, tăm, rồi móc chìa khóa đủ loại...Cụ đến chìa 2 gói tăm và mời mua cho cụ: "Sáng sớm cháu mua cho bác gói tăm từ thiện đi cháu", nhìn mọi người có vẻ lảng đi và đều lắc không mua. tới lượt e thì nghĩ tới lời mẹ dạy hồi bé xíu - " thương người người thương lại"
.........Ôi mẹ ơi ai rè khi vâng cháu mua 2 gói và cũng nghĩ tầm 5-10k. Khi cụ thốt lên 50k cháu ak thì hoảng chả hiểu tại sao! E bảo: cháu không lấy đâu 2 gói tăm mà bà đòi 50k - Ôi mẹ ơi vừa đưa trả thì bà cụ cứ rúi bảo trả tiền đi - rồi 2 anh tràng thanh niên ở đâu xùm tới nói" Trả tièn bà cụ đi e, thanh niên mà định mua không trả tiền ak" - Nhìn có vẻ như 2 thằng đó muốn đám mình nên uất ức mà vẫn phải đưa!

Sang thằng bạn hỏi sao mặt nghệt như*** thế: kể ch mà chúng nó chứ chửi ***! E mới xuống đất hà thành dc mấy hum biết đâu, chỉ nghe nói ở đó hay ăn cắp điện thoại và rút chộm ví, chứ đâu có nghĩ bà cụ tuổi đó bán CAM :((!

mình chưa gặp trường hợp thế này nơi nè

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week