• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

exchange luckyduc vào đây nhé

Status
Not open for further replies.

U7366325

Hero
Verified
Reactions
1,112
MR
0.001
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
vớ vẩn, tôi ấn vào icoin ra yahoo leader_2000kbs, nói chung ông bị fake yahoo, ông nói là ấn vào icoin yahoo mà ra đc laeder_2000kbs, tôi thấy buồn cười

maxryan9999

Banned
Reactions
1,499
MR
0.002
Chat with me via Skype
Bao nhiêu lần rồi , mất 1 lần cho rút kinh nghiệm :)
1. Xem kỹ tài khoản ngân hàng More Info
2. Điền nội dung vào : Nhan tien qua tai khoan xxx .
Thế thì thằng nào SCAM được

Max

thì hiện giờ tôi ấn vẫn ra thế mà ? có cần teamview ko ? coi như bài học cho chính mình vậy , sau ko giao dịch qua diễn đàn này nữa

Bạn nói thế thì oan cho cái forum này quá . Cái này là lỗi từ yahoo chứ sao lại bảo forum . Có trách là Shin đặt cái banner phòng chống SCAM k đúng chỗ ít người đọc :P

1. Nick SCAM có First Name giống với Messenger ID (M ID)
2. Nó add nick bạn trước
3. Khi bấm vào mặt cười ta có M ID yahoo thật nó tự động nhận diện cái gần giống nhất là cái First Name của SCAM nên nó sẽ hiện ra cái cửa sổ của SCAM vậy thôi

Max

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Một thời từng là exchanger nên mình thấy rât hài mỗi khi gặp mấy cái chuyện fake IP kiểu này.

Mình phân vân là đôi khi có những điều trùng hợp, ngẫu nhiên đến đáng sợ: Cùng thời điểm chát mua/bán, thì có scam xuất hiện, muộn ko đến, sớm ko đến, đến đúng lúc ông khách đang mua/bán...Hay ko?

- - - Updated - - -

tốt nhất là cứ khuyến cáo khách nhắn tin vào số, "Mình cần mua xxx PM, yahoo: ac_x, mật khẩu giao dịch: 265"...ông ex sẽ pm nick đó và đọc mật khẩu....chuẩn éo phải chỉnh...chỉ hơi...

cái này là tại chủ thớt tiếng anh kếm đây mà : "leader", ko phải "laeder". một cách nhận biết :)

mà sao pic trên là scam, pic dưới là chính chủ mà nội dung same same nhau vậy ta?

tieulykzc

Junior
Reactions
71
MR
0.000
attachment.php

attachment.php

2 tấm sao lạ thế

2 cái đều là nick fake.

Tấm 1 nick là laeder

Tấm 2 là sau chữ leader_2000kbs còn 1 dấu cách và 1 dấu chấm

Nói chung 2 tấm là 1, chỉ khác cái hiện thị tên nick theo id hay theo tên mình đặt ở yahoo, chuẩn bài.

Nhưng cậu thớt có ấn vào nick không thì là chuyện của cậu ấy, và mình nghĩ ông ex ở đây không có tội gì !

- - - Updated - - -

btw thớt pub cái tên trên vietcombank cho anh em ngó coi cái ??

Mà giờ mới để ý, tấm 1 có vấn đề. Anh em nào phát hiện ra không ;))

Last edited by a moderator:
cái này là tại chủ thớt tiếng anh kếm đây mà : "leader", ko phải "laeder". một cách nhận biết :)

mà sao pic trên là scam, pic dưới là chính chủ mà nội dung same same nhau vậy ta?

Chính chủ đâu cậu lại ko nhìn kỷ rồi có cái dấu chấm ở cuối đó

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,827
176,268
Latest member
kaihuynh

Most viewed of week