Waiting for Answer exchange nicksterko giao dịch thiếu trách nhiệm và sai nguyên tắc mua bán. Nhờ ADMIN phân xử

Status
Not open for further replies.
chủ thớt sai lè ra giờ còn lên ăn vạ exchanger. Bảo đi báo CA thì ko đi cứ lanh quanh ở đây làm gì, ở trên này chỉ chém gió cho vui chứ chẳng có ai đảm bảo rằng lấy được tiền cho bạn cả

Em xin trình bày vụ việc như thế nầy:

Tình hình là em mua gift card adidas của scamer với nick yahoo: xmen8890. Em mua gift card adidas là 500$ với rate là: 1650k tức là cộng phí giao dịch nữa là: 8288k. Scamer này nói em là giao dịch qua nick yahoo: cuipap1984 nhung fake nick: cuipapi1984 với số tài khoản: VCB: 0421000442144 (NGUYEN HUNG DUNG) với nội dung giao dịch là: xmen8890.

Nhung lúc chuyển khoản em ghi nội dung giao dịch là: Chuyen tien mua gift cua: xmen8890. Khi giao dịch xong em mới biết bị lừa. Và sau đó em mới biết tài khoản vietcombank mà em đã gia dịch là của: nicksterko. Em xin Admin và mod phân xử giúp e ạ. Chân thành cảm ơn mọi người.
Bạn ơi...! Thật tiếc cho bạn, mình giao dịch với khách 200.000 cũng xác nhận đủ trò vậy mà bạn cho đi hơn 8 triệu quà dễ dàng. Một số vấn đề được cho là căn bản nhưng không hề xác minh. Và mình cũng nhấn mạnh một điều Ex hơn bạn ở cái kinh nghiệm, nghiệp vụ mỗi người khác nhau, chưa hết họ giao dịch quá nhiều đôi lúc sẽ xử trí thiếu chính xác. Tốt hơn hết cần tố cáo hay làm gì thì làm. Sau này đúng nick, đúng người, memo chặt chẽ nhé. Ai cũng từng bị như bạn cả rồi họ cũng dần trưởng thành hơn. Có lẽ bạn hiểu bạn không phải là duy nhất :).

Giống như cái vụ kiemtientrenmangpro.com , anh ta đưa mình bank của các site ex để ẩn info và mình nhận ra ngay điều đó thông qua memo, sau đó check bank lại một lần nữa, giao dịch đó khoảng hơn 2 triệu :oops:

có mỗi cái nick yahoo chỉ có vài chữ mà cũng ko check cho nó cẩn thận , chứ có phải nick yahoo có 1000 chữ trong đó đâu.Mấy thằng bị scam do cái nick yahoo là mấy thằng ngu , đơn giản như thế thôi , khỏi giải quyết gì hết

Chào bạn ! @Hovanlinh
Hiện tại forum này chưa có phương pháp nào cho việc xử lý vấn nạn scam ABC . Vậy nên phương pháp tốt và hiệu quả nhất có lẽ bạn nên nhờ tới các chú công an nhé ! Topic chỉ mang tính tham khảo để mọi người có phương pháp phòng tránh cũng như đề phòng những trường hợp scam tương tự !
Thân

Chào bạn ! @Hovanlinh
Hiện tại forum này chưa có phương pháp nào cho việc xử lý vấn nạn scam ABC . Vậy nên phương pháp tốt và hiệu quả nhất có lẽ bạn nên nhờ tới các chú công an nhé ! Topic chỉ mang tính tham khảo để mọi người có phương pháp phòng tránh cũng như đề phòng những trường hợp scam tương tự !
Thân
Cảm ơn mod ạ. Em xin nói lời cuối ạ, nếu forum đưa ra luật giao dịch mà ko thực hiện đúng luật vậy thì còn có ý nghĩa gì ạ.

Last edited:
Cảm ơn mod ạ. Em xin nói lời cuối ạ, nếu forum đưa ra luật giao dịch mà ko thực hiện đúng luật vậy thì còn có ý nghĩa gì ạ.

chỉ ra cho tụi mình cái luật đó vs :oops:

Mình xin hỏi bạn: nội dung giao dich hai trường hợp sau là giống hay khác nhau
Nội dung giao dich: xmem
Nội dung giao dịch: chuyen tien mua gift cua: xmem
Không trả lời, không cần biết vì câu hỏi mà bạn đưa ra không nêu ra được luật giao dịch cũng như cách xử lý SCAM ABC của forum

Luật nhân quả cả thui. Thằng nào diễn kịch thì trong năm nay hoặc muộn là năm sau sẽ ra nghĩa địa hết. Có vài thằng scam mới bị tai nạn, xe tông chết hết rùi. Nghe nói cả ông bà bố mẹ nó cũng bị.

Luật nhân quả cả thui. Thằng nào diễn kịch thì trong năm nay hoặc muộn là năm sau sẽ ra nghĩa địa hết. Có vài thằng scam mới bị tai nạn, xe tông chết hết rùi. Nghe nói cả ông bà bố mẹ nó cũng bị.
Đồng ý hai tay với bạn. Đến giờ phút nầy dù dù admin có quan tâm đến toppic này hay không mình ko quang trọng. Hy vọng các member chưa có kinh nghiệm thấy được trường hợp của mình. Hãy thận trọng hơn để bảo vệ mình đừng mong chờ điều gì khác. Và hảy chọn người giao dịch cẩn thận.

Cảm ơn mod ạ. Em. xin nói lời cuối ạ, nếu forum đưa ra luật giao dịch mà ko thực hiện đúng luật vậy thì còn có ý nghĩa gì ạ.
Thân chào bạn @Hovanlinh
Trước tiên BQT rất tiếc về việc bạn bị scam - và là 1 nạn nhân của vấn nạn này trong việc giao dịch không cẩn thận dẫn đến trường hợp scam đáng tiếc nêu trên .
Và có 1 điều như bạn nói . Đúng là có việc lách luật trong 2 memmo sau .
Nội dung giao dich: xmem ( Câu này exchange có thể hiểu như sau : xmem chuyển tiền mua gifcard)
Nội dung giao dịch: chuyen tien mua gift cua: xmem ( Câu này có 2 nghĩa rất mơ hồ : Bạn sẽ hiểu là : Bạn chuyển tiền mua mua gift của xmen . Exchange sẽ có thể hiểu như sau : xmem chuyển tiền mua gift vì ở đây hoàn toàn không có chủ thể mua gift là bạn được đề cập đến nên exchange được quyền nghĩ vậy)

Vậy trong trường hợp bạn nghĩ : "Bạn chuyển tiền mua mua gift của xmen" thì chủ thể ở đây bạn nghĩ tới chắc là xmen - bạn không hề nghĩ exchange sẽ nghĩ gì - và đối tượng bạn nhắm đến không phải là xchange .
Và ruler giao dịch của các xchange trên mmo có ghi rõ là : " Ai chuyển tiền thì giao hàng cho người đó " - Ở đây mình nghĩ bạn đã vô tình tiếp tay cho scam lợi dụng exchange để scam !
Vì vậy lỗi hoàn toàn thuộc về bạn ! Và bạn phải chịu hoàn toàn trách nhiệm !
Tuy nhiên mất tiền ai cũng xót - xin gửi tới bạn lời chia buồn chân thành nhất - và gửi tới scam lời chúc tốt đẹp nhất về hậu tương lai . Cũng là 1 bài học cảnh tỉnh cho những ai đang - đã và sắp giao dịch .
Hãy đọc kỹ rules trước khi tiến hành mọi giao dịch trên mmo4 nhé để tránh bị scam lợi dụng kẽ hở - tránh mọi gd không mong muốn nhé !
Thân ái .
Chúc bạn 1 ngày thật vui và ý nghĩa .

Last edited:
Thân chào bạn @Hovanlinh
Trước tiên BQT rất tiếc về việc bạn bị scam - và là 1 nạn nhân của vấn nạn này trong việc giao dịch không cẩn thận dẫn đến trường hợp scam đáng tiếc nêu trên .
Nội dung giao dich: xmem ( Câu này exchange có thể hiểu như sau : xmem chuyển tiền mua gifcard)
Nội dung giao dịch: chuyen tien mua gift cua: xmem ( Câu này có 2 nghĩa rất mơ hồ : Bạn sẽ hiểu là : Bạn chuyển tiền mua mua gift của xmen . Exchange sẽ có thể hiểu như sau : xmem chuyển tiền mua gift)

Vậy trong trường hợp bạn nghĩ : "Bạn chuyển tiền mua mua gift của xmen" thì chủ thể ở đây bạn nghĩ tới chắc là xmen - bạn không hề nghĩ exchange sẽ nghĩ gì - và đối tượng bạn nhắm đến không phải là xchange .
Và ruler giao dịch của các xchange trên mmo có ghi rõ là : " Ai chuyển tiền thì giao hàng cho người đó " - Ở đây mình nghĩ bạn đã vô tình tiếp tay cho scam lợi dụng exchange để scam !
Tuy nhiên mất tiền ai cũng xót - xin gửi tới bạn lời chia buồn chân thành nhất - và gửi tới scam lời chúc tốt đẹp nhất về hậu tương lai . Cũng là 1 bài học cảnh tỉnh cho những ai đang - đã và sắp giao dịch .
Hãy đọc kỹ rules trước khi tiến hành mọi giao dịch trên mmo4 nhé để tránh bị scam lợi dụng kẽ hở - tránh mọi gd không mong muốn nhé !
Thân ái . Chúc bạn 1 ngày thật vui và ý nghĩa .
Chà, lần đầu thấy cậu nói chuyện nghiêm túc, câu cú rõ ràng, cái nào ra cái đó, thumbs up :v

Thân chào bạn @Hovanlinh
Nội dung giao dịch: chuyen tien mua gift cua: xmem ( Câu này có 2 nghĩa rất mơ hồ : Bạn sẽ hiểu là : Bạn chuyển tiền mua mua gift của xmen . Exchange sẽ có thể hiểu như sau : xmem chuyển tiền mua gift vì ở đây hoàn toàn không có chủ thể mua gift là bạn được đề cập đến nên exchange được quyền nghĩ vậy)

Thân ái .
Chúc bạn 1 ngày thật vui và ý nghĩa .

Dạo này bỏ dầu ăn với ASs rồi @@

Thân chào bạn @Hovanlinh

Thân ái . Chúc bạn 1 ngày thật vui và ý nghĩa .

Em ko hiểu mod hiểu sao câu: chuyen tien mua gift cua: xmem. nếu mod nói ex hiểu theo kiểu: xmem chuyển tiền mua gift nhưng xmem ko giao dich mua gift mà mua btc nha mod. Hình như có sự thiên vị ở đây. Vậy kết cục đả phơi bày!

Attachments

70.9 KB · Views: 20
Last edited:
Em ko hiểu mod hiểu sao câu: chuyen tien mua gift cua: xmem. nếu mod nói ex hiểu theo kiểu: xmem chuyển tiền mua gift nhưng xmem ko giao dich mua gift mà mua btc nha mod.
  • Chào bạn @Hovanlinh
  • Hiện tại BQT Chưa có rules nào xử lý cho trường hợp này và cũng rất tiếc về điều này đối với trường hợp đặc biệt của bạn .
  • Bạn có thể tham khảo thêm về các trường hợp scam ABCD tại đây :
      1. Trường hợp 1:
        • Xác nhận cuối cùng không có thông tin liên lạc của đối phương
        • Sẽ phải chịu trách nhiệm 100% khi SCAM ACBD xảy ra
      2. Trường hợp 2:
        • Xác nhận cuối cùng có kèm theo thông tin liên lạc của đối phương nhưng không đúng với thông tin trong Post #1
      3. Trường hợp 3:
        • Xác nhận cuối cùng có kèm theo thông tin liên lạc của đối phương và đúng với thông tin trong Post #1 (nếu có)
        • Không phải chịu bất kì trách nhiệm gì khi SCAM ACBD xảy ra
    1. Các trường hợp BQT sẽ không giải quyết do không đủ bằng chứng thuyết phục:
      • Tất cả giao dịch bị Fake nick (SCAM ABCD)
        • Khi không có xác nhận giao dịch tại Forum
Hiện tại mình nhận thấy đây cũng là 1 kẽ hở cần nhắc đến ! đó là sơ xuất của exchange khi giao dịch không xem memmo cẩn thận dẫn đến scam !
"xmem chuyển tiền mua gift nhưng xmem ko giao dich mua gift mà mua btc"
"Tuy nhiên do bạn hoàn toàn không giao dịch trong phạm vi forum và hoàn toàn không có xác nhận nào chủ thể nhận hàng là bạn . Nên vụ này chắc chắn bạn sẽ không được bồi thường theo quy định của Forum !"
Cám ơn bạn vì kẽ hở bạn vừa nhắc cho BQT để thắt chặt rules hơn vào những vụ scam sau !
Điều này mình sẽ tiếp thu và có đề xuất ý kiến lên BQT để xem có thay đổi được gì không nhé !
Hoặc là sẽ thắt chặt rules để ngăn chặn trường hợp scam tương tự !
P/s : Mình vẫn hướng bạn đến 1 giải pháp thân thiện hơn là nhờ tới các chú công an để có thể giúp bạn giải quyết vấn đề trên nhé .
Chúc bạn luôn vui !
BQT MMO4ME
Thân Ái

• Chào bạn @Hovanlinh
  • Hiện tại BQT Chưa có rules nào xử lý cho trường hợp này và cũng rất tiếc về điều này đối với trường hợp đặc biệt của bạn .
  • Bạn có thể tham khảo thêm về các trường hợp scam ABCD tại đây :
      1. Trường hợp 1:
        • Xác nhận cuối cùng không có thông tin liên lạc của đối phương
      2. Trường hợp 2:
        • Xác nhận cuối cùng có kèm theo thông tin liên lạc của đối phương nhưng không đúng với thông tin trong Post #1
      3. Trường hợp 3:
        • Xác nhận cuối cùng có kèm theo thông tin liên lạc của đối phương và đúng với thông tin trong Post #1 (nếu có)
        • Không phải chịu bất kì trách nhiệm gì khi SCAM ACBD xảy ra
    1. Các trường hợp BQT sẽ không giải quyết do không đủ bằng chứng thuyết phục:
      • Tất cả giao dịch bị Fake nick (SCAM ABCD)
        • Khi không có xác nhận giao dịch tại Forum
Hiện tại mình nhận thấy đây cũng là 1 kẽ hở cần nhắc đến ! đó là sơ xuất của exchange khi giao dịch không xem memmo cẩn thận dẫn đến scam !
"xmem chuyển tiền mua gift nhưng xmem ko giao dich mua gift mà mua btc"
"Tuy nhiên do bạn hoàn toàn không giao dịch trong phạm vi forum và hoàn toàn không có xác nhận nào chủ thể nhận hàng là bạn . Nên vụ này chắc chắn bạn sẽ không được bồi thường theo quy định của Forum !"
Cám ơn bạn vì kẽ hở bạn vừa nhắc cho BQT để thắt chặt rules hơn vào những vụ scam sau !
Điều này mình sẽ tiếp thu và có đề xuất ý kiến lên BQT để xem có thay đổi được gì không nhé !
Hoặc là sẽ thắt chặt rules để ngăn chặn trường hợp scam tương tự !
Chúc bạn luôn vui !
BQT MMO4ME
Thân Ái
Khe hở của ex các bác ko nói gì( trong khi các ex kinh nghiệm nhiều) nhưng khe hở của menber thiếu kinh nghiệm các bác lại ném đá, chửi nầy chửi nọ( em ko nói bác) . Em nói ko phải vì vấn đề đền bù hay không mà e nói những điều nên nói.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,472
173,650
Latest member
Lakhvinders1

Most viewed of week

Most discussed of week