Fake nick banks_exchange scam .

Status
Not open for further replies.
Trong cái rủi cũng có cái may cho thớt là thiệt hại chưa lớn lắm...một bài học về tinh thần cảnh giác :binhsua48:

Giả thiết: Scammer đã gọi đt cho chính chủ và hỏi về nội dung tin nhắn mà khổ chủ vừa sms, nhưng có lẽ chính chủ chỉ cung cấp số đt cho scammer và scammer lại đọc lại số đt cho bạn.

Đọc phần kĩ xảo xác nhận qua phone ( nhá máy ) hoặc qua sms .

http://mmo4me.com/showthread.php?49615-Cap-nhat-cach-thuc-SCAM-va-HACK-update-thuong-xuyen

Yahoo mình thấy thì chắc chắn là fake rùi nhé.

mình khuyên các bạn thế này, khi xác nhận phone thì gọi thằg ng` đó hỏi xem có đag giao dịch với mìh hay không. Và khi tài khoản nhận $ khác với tài khoản trong More info thì KHÔNG NÊN giao dịch!

mình thấy trong log chat yh đúng mà

cái hình yahoo là bank_exchange

còn thằng chính là banks_exchange mà ==> bị fake yahoo lừa đảo rồi --> delete luôn đi chứ còn add nó nữa chứ . vãi thật

Bán thì bán mấy shop tự động cho rồi cứ đi giao dịch ưa giá tốt hơn 21 với 20.9 là mấy cậu :( thà lổ mấy ngàn bạc còn hơn mất hết :( xin chia pùn
câu nj hay nhất trong ngày ;))

một ngày không may của mình . sơ suất quá may mà thiệt hại chưa lên đến đỉnh điểm . sory đã mất thời gian của mọi người . MOD close dùm mình. Mọi người cẩn thận nhé . buồn

vậy sao mừ cái log chat yahoo của nó lại chuyển sang yh của canawan nhể
cái này là khi nó add yh, có 1 cái ô sẽ yêu cầu tên hiển thị với người sẽ được add: nó sẽ hiện tên < banks_exchange Huan > thui chứ có j` đâu...

1 2$ cũng phone 1 tiếng, tầm 10s chứ mấy, hỏi chắc chắn là đúng trung gian đang nhận hàng hay ko. Chia buồn với bạn

Trong cái rủi có cái may không hiểu sao thớt bị lừa ,tin ng đang giao dịch là Canawan mà thớt ko chịu giao tiền trước đúng là hên thật.

Chưa mất tiền là may rùi :D

Em cũng suýt bị lừa, nhưng rõ ràng em copy yh bác ấy rồi paste vào mới pm mà lại ra của tên này mới lạ, :binhsua162:

trung gian mà còn chết nữa hả. nguy hiểm thiệt

sai nick cmnr, nick đúng phải là

banks_exchange của bạn bank_exchange thiếu chứ s rồi đó

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,141
173,232
Latest member