• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Fake yahoo thanqebay001 scam 800$ paypal

Status
Not open for further replies.

shopbino

Hero
Reactions
690
MR
0.002
1/ chủ thớt khẳng định bấm icon yahoo trong nick mmo4me của người bán, sau đó người bán sửa lại nick yahoo.
cái này admin hoàn toàn có thể kiểm tra được, nhờ mod @Shin kiểm tra xem có đúng nick yahoo bị đổi hay không?

duyetvu

Hero
Verified
Reactions
754
MR
1.450
$500.00
Chat with me via Skype
1/ chủ thớt khẳng định bấm icon yahoo trong nick mmo4me của người bán, sau đó người bán sửa lại nick yahoo.
cái này admin hoàn toàn có thể kiểm tra được, nhờ mod @Shin kiểm tra xem có đúng nick yahoo bị đổi hay không?
ukm đúng, cái này thì kiểm tra được

truongnv89

Banned
Verified
Reactions
387
MR
0.031
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tớ ko chỉ ví dụ những người đứng ra thu mua PP mà rất nhiều những bạn khác thu mua các tiền khác trên mmo này cũng làm gì có mấy ai copy paste YH lên đây để xác nhận. Nhiều người còn nói với tớ không muốn confirm trên topic vì họ ko muốn người khác biết họ gd và gd số lượng bn tiền.

Thôi thế này nhé,
Bác đóng bảo hiểm to quá, bị fake nick đi scam cũng đúng.
Thôi bác rút bảo hiểm, ai tin thì cứ nhận $ trước hàng theo sau. Còn ko tin cứ qua TG cho lẹ, để mấy bác TG còn có việc mà làm, mỗi người ăn một tý.
Cứ như em, thảnh thơi, chắc chả ai fake nick mình mà giao dịch lại cả đống.

thangebay001

Pre-verified
Reactions
175
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Thôi thế này nhé,
Bác đóng bảo hiểm to quá, bị fake nick đi scam cũng đúng.
Thôi bác rút bảo hiểm, ai tin thì cứ nhận $ trước hàng theo sau. Còn ko tin cứ qua TG cho lẹ, để mấy bác TG còn có việc mà làm, mỗi người ăn một tý.
Cứ như em, thảnh thơi, chắc chả ai fake nick mình mà giao dịch lại cả đống.
Thế cái BH sinh ra chắc để làm cảnh. Mấy bác mod hay trung gian chắc ko bị các scamer fake acc để đi lừa ? Chỉ một phốt xảy ra có dính đến tôi cậu đã nói ra cái triết lý khó ngửi. Cậu thu mua pp ko có bh mà tớ có thấy gd qua tg mấy đâu. Thôi đạo đức giả được rồi .

SKTT1

Banned
Reactions
24
MR
0.000
Mình thấy chuyện này đơn giản mà mấy bác cứ lòng vòng, mỗi 1 mod thấy được cái chuyện nên thấy nhất .

Đầu tiên bác thread bị scam nói click vào biểu tượng yahoo ở 4rum của thangebay để pm, nhưng log chat là nick fake PM trước .

Bác thread nói có thể do thangebay đổi nick chat trong 4rum cái này hình như mod và admin có thể xem lại đc, nên việc rất đơn giản chỉ cần mod và admin xem lại nếu thangebay đổi tức scam, và ngược lại thangebay ko đổi thì bác thread nên giải thích cái lý do tại sao nói là click vào biểu tượng yahoo ở mmo để pm trong khi log chat lại là nick scam pm trước .
Đừng nên áp dụng những cái bồi thường 5/5 vào đây rất dễ bị lợi dụng nhất với những gd như thế này, pm từ nữa tháng trước nữa tháng sau mới sell ai mà phòng cho nổi, với lại cái lúc sell về sau ko hề cmt để xác nhận lại nữa .

dành cho 1 số bạn thắc mắc là sao nick mới, tại nick cũ 30 ngày rồi mà mình ko dùng PM nên ko veri đc acc, mmo chỉ áp dụng veri cho mỗi PM thôi ko áp dụng cho mấy cái khác nên phải tạo lại

duongchuot

Legendary
Solutions
1
Reactions
1,979
MR
44.824
$75.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tớ ko chỉ ví dụ những người đứng ra thu mua PP mà rất nhiều những bạn khác thu mua các tiền khác trên mmo này cũng làm gì có mấy ai copy paste YH lên đây để xác nhận. Nhiều người còn nói với tớ không muốn confirm trên topic vì họ ko muốn người khác biết họ gd và gd số lượng bn tiền.
nếu không muốn confirm trên topic thì có thể inbox xác nhận giao dịch. Bạn được quyền nhận tiền trước thì phải có trách nhiệm xác nhận giao dịch rõ ràng để tránh khách hàng bị scam
Nếu như có scam abc có xác nhận trong forum, bạn mà cứ xác nhận kiểu đó thì bạn sẽ chịu 100% trách nhiệm. Đây là rules của forum, để tránh những người có bảo hiểm tự fake nick xong đó xác nhận trên forum để scam.

nếu không muốn confirm trên topic thì có thể inbox xác nhận giao dịch. Bạn được quyền nhận tiền trước thì phải có trách nhiệm xác nhận giao dịch rõ ràng để tránh khách hàng bị scam
Nếu như có scam abc có xác nhận trong forum, bạn mà cứ xác nhận kiểu đó thì bạn sẽ chịu 100% trách nhiệm. Đây là rules của forum, để tránh những người có bảo hiểm tự fake nick xong đó xác nhận trên forum để scam.
Bạn ra vẻ hiểu biết luật mà bạn đọc lại luật giúp tớ xem bạn có quyền gì để phát biểu ở đây ?
  1. Các thành viên không liên quan trực tiếp đến topic Report SCAM không được Comment vào Topic khi chưa có sự yêu cầu của BQT, trừ khi có bằng chứng (hình ảnh, video) liên quan bổ sung vào vụ việc

legialoc

Banned
Reactions
4,302
MR
0.000
1000 like cho cmt này,:D:D

Và cả cmt này nữa.
P/s: Smod còn fake nick đi Scam nữa là huống chi ai, nhưng vì không đủ bằng chứng nên đành im lặng thôi.;);)

Chào. Đề nghị cậu nói SMOD nào fake nick SCAM? Nếu cậu không đưa ra được bằng chứng thì mình sẽ BAN cậu 30 ngày!

P.S: Những ai không liên quan hạn chế comment!

Nếu tớ làm sai luật hay abc tớ hoàn toàn chịu sự xử lý từ admin và các mod. Các cậu có quyền gì mà vào topic này tung hỏa mù trong khi không có bằng chứng liên quan ? Topic này rõ ràng có nhiều người lợi dụng để hạ uy tín mình cũng như cố tình tỏ ra nguy hiểm. Mời các mod vào xử lý để mmo4me xứng đáng là diễn đàn mmo lớn nhất vn.

[Cmt cuối]: Bác ko đọc hết cmt của e à: "nhưng vì không đủ bằng chứng nên đành im lặng thôi".
E đã từng tham khảo ý kiến của 1 Mod nhưng được góp ý là không đủ bằng chứng thuyết phục nên đành im lặng.
Còn bác ban e thì cho cái lí do vì sao rồi ban vì e nói thế đụng ai người đó nhột thôi:D. Chả vu khống cho ai ở đây cả ;)

Thứ 1 cậu không đủ bằng chứng thì cậu không được quyền nói smod fake nick SCAM!
Thứ 2 mình sẽ xóa comment cậu, và nếu cậu còn cố tình post tiếp mình sẽ BAN 30 ngày!

@danny888 vào trả lời câu hỏi của mình!

cuipap1984

Staff member
Moderator
MMO4ME United
Trusted 3
Solutions
5
Reactions
4,248
MR
219.240
$2,000.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
sau khi teamview xem log chat của @danny888 ngay 5-5 @thangebay001 có xác nhận topic nhưng ngày này không giao dịch được ! đến ngày 15-05 @danny888 giao dịch tiếp tục với scammer nên vụ này @thangebay001 không chiụ trách nhiệm ! @thangebay001 lần sau có giao dịch xác nhận topic nhớ ghi rõ yahoo ra ! closed topic

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,255
Latest member
jackbillkid1988

Most discussed of week

Most discussed of week