SCAM Fake yahoo tonghaonhi lừa đảo , các bác cẩn thận

Status
Not open for further replies.

Snow

Hero
Verified
Reactions
496
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là đang ngồi tự nhiên có 1 thằng tonghaonhi add yahoo , mà mình nhớ hôm qua hôm kia là add yahoo nhờ trung gian rồi mà sao hôm nay tự nhiên lại add tiếp

Khi vào chi tiết liên lạc thì thấy là tonghaonihi

Sau đó mình quăng cái check ip của vngoogle qua thì ra ip này , vừa quăng qua nó out yahoo luôn :eek:

và nhờ mod check ip thì ra thằng này

mod nào cho nó ra đảo nào

Tình hình là đang ngồi được cậu Snow quăng cho tấm hình 2 cái nick yahoo tonghaonhi trong danh bạ, sau đó mình bảo cậu Snow quăng link google cho nó để check IP.

Khi có được IP thì mình làm nghiệp vụ check IP thì ra được là member: hoangphihong

Thằng này là Scammer nổi tiếng, clone dưới nick hoangphihong, mình đã dc 1 người anh em cảnh báo và theo dõi nó từ trước đến h. Nay mới có bằng chứng.

Mod nào đi ngang tiễn e nó 1 đoạn dùm mình

Last edited:
chán bọn scam vl, phải chi dùng cái đầu suy nghi?~ cách lừa tiền ng khác thì suy nghi~ cách kiếm tiền có phải hay hơn ko???

chán bọn scam vl, phải chi dùng cái đầu suy nghi?~ cách lừa tiền ng khác thì suy nghi~ cách kiếm tiền có phải hay hơn ko???

Bởi vi não trơn và láng nên mới phải vậy
Cậu phải thông cảm với người khuyết tật chứ

Qua đó cho ta thấy được kịch bản của bọn scam, là lúc nào cũng cố gắng làm 1 điều gì đó để mọi người biết đến him. Sau đó tạo lòng tin rồi scam.

Topic của him tạo ra rất nhiều, các nghiệp vụ thì giống nhau:

http://mmo4me.com/threads/nho-admin-shin-pub-info-cua-kendybmt.123243/
http://mmo4me.com/threads/acc-pp-unver-reg-3-thang-gia-tot-gia-thoa-thuan-allbank.123191/
http://mmo4me.com/threads/pp-truc-tiep-tu-site-thanh-toan-pm-wmz.122779/

.....

Rất tiếc cho him là him chưa kịp gây án đã bị mình và bạn Snow bắt tại trận,

Qua đây rất hoan nghênh tinh thần cảnh giác của bạn Snow.

Có proof rồi sao ko thấy ai làm việc nó nhỉ ????

Lúc chiều có vài người bạn hỏi mình mới change nick hả thì ra là thằng này add rất là nhiều người chờ cơ hội scam :-<

chuẩn đấy, vì gần như chắc chắn mấy tay fake yahoo cũng có nick trên này, nên từ nay ai phát hiện ra đang chat với nick fake thì quăng cái tool qua để lấy IP, sau đó gửi mod check xem nó là ai trên forum.

chuẩn đấy, vì gần như chắc chắn mấy tay fake yahoo cũng có nick trên này, nên từ nay ai phát hiện ra đang chat với nick fake thì quăng cái tool qua để lấy IP, sau đó gửi mod check xem nó là ai trên forum.
ý tưởng này cực tốt! cứ thế mà làm!

tiếc quá , tiếc là mình k biết tới cái tool này sớm hơn . Nếu biết sớm hơn thì cách đây 2 tuần đã ko bị scam 388$ vụ bán email pp :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week