SCAM FANBOX - SIÊU LỪA ĐẢO VỚI THỦ ĐOẠN RẤT TINH VI

Status
Not open for further replies.
Cứ thử đi mới biết được. hoặc nó có vấn đề với cái chức năng hủy PU. Mình hủy được một thời gian sau vào nó tự kích hoạt lại. Có thể trường hợp của mình là đặc biệt, hoặc cũng có thể lúc đó tính năng của nó chưa hoàn thiện hoặc cũng có thể mấy bạn chưa hủy PU bao giờ.
khổ quá, bác ko hiểu ý em. ý em là trong cái FANBOX có phần tắt tự động rút tiền từ Paypal ra up PU :D ko cần phải gỡ liên kết với Paypal ra như vậy. chỉ cần vào FANBOX tắt cái chức năng đó đi là được, profile vẫn hoàn thiện 100%

khổ quá, bác ko hiểu ý em. ý em là trong cái FANBOX có phần tắt tự động rút tiền từ Paypal ra up PU :D ko cần phải gỡ liên kết với Paypal ra như vậy. chỉ cần vào FANBOX tắt cái chức năng đó đi là được, profile vẫn hoàn thiện 100%

Nhưng nghe nói hình như có vụ tự rút để trả IPL nữa thì phải :rolleyes:

Cậu không hiểu ý mình ấy. Mình nói là mình tắt PU rồi mà vẫn bị nó bật lại tự động và lấy tiền từ PP để trả fee PU, vì vậy mới phải hủy thanh toán tự động.

Nhưng nghe nói hình như có vụ tự rút để trả IPL nữa thì phải :rolleyes:
Nếu cậu dùng đến IPL thì nó sẽ lấy tiền từ PP để trả fee hàng tháng. Lúc đầu thì balance của cậu chắc chắn ko có tiền để trả fee đó vì vậy nó charge từ PP đó.

Xin lỗi mình nói hơi nặng lời nhưng chủ topic hoi thiếu hiểu biết về fanbox.

Sự thật chơi MMO có chương trình nào là ko lừa đảo đâu??? (đó chỉ là sớm hay muộn) - khi nào chương trình còn mang lại lợi nhuận cho admin thì nó còn sống và fanbox cũng vậy thôi.

Mình là member free trong fanbox nè, proof cũng có luôn nè??? bạn muốn xem ko???

có điều muốn chơi free mà kiếm dc tiền thì đương nhiên phải bỏ nhiều công sức và nhiều thời gian.

còn có tiền đầu tư thì sẽ nhanh có thu nhập hơn nhưng phải nói là có tiền đâu tư mà ko hợp lý thì đương nhiên là âm tiền là phải rồi. Có ai thắc mắc vì điều này ko????

Theo mình thấy trước mắt fanbox vẫn mang lại thu nhập cho members và cho ban quản trị vì vậy nó vẫn đang sống. Điều đó có nghĩa là nếu bạn chơi với phương án hợp lý bạn vẫn kiếm được tiền.

Một trường hợp nữa thường thấy ở fanbox đấy là các members đầu tư thời gian, tiền bạc của mình vào được 4 tháng, mới hiểu dc mình đầu tư sai và bỏ. (phải nói thật lượng members này tương đối lớn và cũng tạo ra một khoản thu free kha khá cho fanbox).

Chốt lại là topic này không có ý nghĩ thực tiễn vì kết luận dựa trên nên tảng kiến thức còn chưa sâu sắc về chủ đề mà chủ topic tìm hiểu.

Chúc các bạn có những quyết định đúng đắn với các chương trình đầu tư của mình!

Thân!

Mình đã nhận được tiền Fanbox rồi bạn nhé. Tuy nhiên mình cũng như bạn, thấy thực sự k hứng thú với nó lắm, nên cũng nghĩ :D

mình rút tiền ko cần giống tên vẫn đc nhé :)
và 2 tài khoản đc phép chung 1 IP .. chỉ cần khác tất cả thông tin .. ko liên kết gì với nhau là đc
Ừ cậu, cơ bản chỉ là hạn chế rủi ro lạc và lỗi chuyển tiền thôi. Nếu set tiền giống pp thì tiền về nhanh hơn, FanBox ko check kĩ như khi set khác tên.
Còn 2 tài khoản chung 1 IP là hợp pháp trong trường hợp thông tin khác nhau, tớ đâu nói không được đâu, chỉ là tạo 2 tài khoản chung 1 IP "trái phép" thì bị del cả 2 :)

Ủa tên Fanbox và tên PP phải giống nhau nữa sao bạn? Mình cứ tưởng là nó ko quan trọng chứ.
Còn vụ 2 tài khoản 1 IP thì mình nghĩ ko đúng lắm ko lẽ 1 nhà chỉ cho 1 người chơi còn mấy người kia xem đỡ bùn?:D
Ừ nó không quan trọng nhưng chỉ giúp đảm bảo tài khoản của bạn thôi. Tránh các lỗi khi thanh toán thường gặp, có khi cash out bị giam gần cả tháng nữa.
Còn 2 tài khoản 1 IP nếu khác info thì hợp pháp, ở đây mình muốn nói là 2 tài khoản chung 1 IP "trái phép" mà cậu :)

Vậy là ko có cách nào tắt tự động rút tiền mà profile vẫn hoàn thiện 100% đc sao bạn?
Đây là gỡ cái lệnh rút tiền tự động mà thằng FB nó thiết lập. Còn việc khai báo dùng tài khoản PP nào với FB thì mình nghĩ nếu bình thường ra mình khai tài khoản PP, nó bỏ 0,01$ để xác nhận tk PP đó rồi thì phải là hoàn thiện rồi.
Còn đây là Fanbox cố tình gài lệnh rút tiền tự động nó mới có trạng thái là hoàn thiện profile.
Cậu không hiểu ý mình ấy. Mình nói là mình tắt PU rồi mà vẫn bị nó bật lại tự động và lấy tiền từ PP để trả fee PU, vì vậy mới phải hủy thanh toán tự động.
Nếu cậu dùng đến IPL thì nó sẽ lấy tiền từ PP để trả fee hàng tháng. Lúc đầu thì balance của cậu chắc chắn ko có tiền để trả fee đó vì vậy nó charge từ PP đó.

Đính chính với các bạn, không có cách nào gỡ thanh toán tự động mà không hoàn thành profile. Khi bạn hoàn thành profile tức là bạn đã thông qua bước xác nhận PayPal và đồng nghĩa với việc bạn đồng ý FanBox lấy tiền PayPal của bạn khi bạn thiếu nợ FanBox (tất nhiên nếu bạn trả nợ đúng hạn thì nó sẽ ko tự rút)!

Đính chính với các bạn, không có cách nào gỡ thanh toán tự động mà không hoàn thành profile. Khi bạn hoàn thành profile tức là bạn đã thông qua bước xác nhận PayPal và đồng nghĩa với việc bạn đồng ý FanBox lấy tiền PayPal của bạn khi bạn thiếu nợ FanBox (tất nhiên nếu bạn trả nợ đúng hạn thì nó sẽ ko tự rút)!
thường thì nó sẽ có thông báo vào trong mail về việc rút tiền trả phí IPL .. mà chơi k trả phí thì thà xóa acc lập cái mới k dùng IPL còn hơn

Mà bữa mình lỡ dùng hết 30$ IPL để boot mình tắt nó đi rồi, giờ nếu mà ko đóng phí IPL thì nó sẽ trừ hết số tiền kiếm đc từ IPL còn trừ gì nữa ko các bạn?

thường thì nó sẽ có thông báo vào trong mail về việc rút tiền trả phí IPL .. mà chơi k trả phí thì thà xóa acc lập cái mới k dùng IPL còn hơn
Mục đích FanBox làm việc này là để thành viên không bị trễ phí, nếu trễ 10 ngày thì bị phạt 10$ nên FanBox khi thấy quá lâu mà mình chưa đóng phí thì sẽ trự trừ $ trong pp (nếu có) để trả phí, giúp thành viên đỡ bị phạt.
Đúng là khi đến hạn đóng phí nó sẽ gửi 1 cái mail cho các bạn, chỉ là các bạn không chịu check mail để ngăn chặn kịp thời thôi.
Đây là mail trên FanBox và mail yahoo của mình khi nhận tin nhắn đóng fee của nó !!!! Bạn nào hỏi sao bị trừ $ tự động thì check xem thử có nhận đc thư này ko nhé

Mà bữa mình lỡ dùng hết 30$ IPL để boot mình tắt nó đi rồi, giờ nếu mà ko đóng phí IPL thì nó sẽ trừ hết số tiền kiếm đc từ IPL còn trừ gì nữa ko các bạn?
Xài ít ko tính fee

Mod close đi sao để hoài ko ai vào nhỉ .
MMO vốn ko hề có cái gì là Tuyết đối cả mà chỉ có tương đối mà thôi, đến cả captcha mà còn Scam thì các bạn hiểu rồi ko hề có cái gì là chắ chắn, FB cũng chỉ đc xem là Invest thôi, mà Invest thì hiểu rồi cam thì chắc sẽ có mà Chủ yếu là thời gian khi nào nó cam thôi, đã chơi thì phải chịu mà đã chịu rồi thì đừng phàn nàn, muốn ăn tiền người khác thì phải chấp nhận để người khác ăn tiền mình .
Nếu FB ko có rủi ro hay chắc chắn 100% thì ai cũng giàu hết rồi, chơi thì phải chịu, khi nào nó còn pay thì còn chơi die thì thôi, việc chơi hay ko là tùy bản thân mỗi người . Mà FB hình như cũng ko hút tiền nhìu cho lắm nếu ai chịu khó thì mình nghĩ có thể ăn tiền đc từ nó .
Cái gì sợ thì nghĩ đừng chơi, cứ muốn chơi trên cha người ta thì ra ngân hàng gữi tiền rồi ăn lãi đi cho chắc .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week