Spotlight Fanbox và muaban24h khác nhau gì về bản chất.

Status
Not open for further replies.
Thực chất nếu thớt nói FANBOX là đa cấp

Thì theo mình thớt phải nói MMO chính là đa cấp thì đúng hơn

Ví dụ nhé :
Tiền ref của HYIP , Invest , PTC ...blah blah

Ở đa cấp : A là đầu nhánh , A mời B vô làm việc , B mất một số tiền để được vào công ti với hi vọng sẽ được nhiều $ hơn khi tuyển được nhiều người nữa ...Còn A được % từ số tiền của B , tương tự với việc B làm với C

HYIP : A là người chơi đầu tiên , đưa ra link ref , B thấy link ref và tham gia vào , B mất 1 số tiền để bỏ vào trang invest đó với hi vọng ăn đúng % từ nó , tương tự với C

Cả 2 hình thức trên đều gần như giống nhau

Đều mạo hiểm ở chỗ :
Đa cấp : Không bán được hàng , không tuyển được người làm vô đâu nhánh của mình ---> Tạch
HYIP : Scam - Not paying

Còn về fanbox :

Fanbox kiếm tiền từ đâu?
- Họ lấy tiền đâu để trả cho chúng ta.
Từ PU , từ các quảng cáo , và từ chính boost đấy ...Cái này mình sẽ giải thích bên dưới
- Giá trị đem lại cho xã hội là cái gì?
Thế cậu thấy HYIP , Invest đem lại giá trị gì cho xã hội ?
- Các quảng cáo (mà chúng ta hay kêu là bosst gì gì đó) là quảng cáo gì? của doanh nghiệp hay những cái hình vớ vẩn giật gân mà mình đưa lên để câu view.
Cái này nói riêng về up ảnh và boost luôn nhé
Fanbox có 1 điều luật , sau này mình mới ngẫm ra , đó là tiền làm tháng thứ nhất thì đến tháng thứ 4 mới nhận được
Ví dụ như cậu up PU vàng là 25$ 1 tháng , 1 ngày cậu kiếm được 5$ từ việc share ảnh , tức là 1 tháng 150$
Nhưng nếu cậu muốn duy trì như vậy thì phải đợi đến tháng thứ 4 , tức là cậu đã bỏ ra 100$ rồi ... Và đâu phải 1 mình cậu bỏ ra số tiền đó , rất nhiều người bỏ...Nhưng lại cách nhau từng tháng khác nhau ---> 1 kiểu điển hình của HYIP ponzi

Còn boost cũng như 1 dạng HYIP , lãi chỉ từ 4---> 7% ........... Nhưng không cố định , có nghĩa là có thể 1 ngày thì boost sẽ hoàn thành , có thể cả 10 ngày cũng chưa xong .... và cũng sau 3 tháng mới cậu cũng mới được rút về .... Ấy là chưa kể tiền phí IPL nữa nhé

Còn nếu cậu dùng paypal nạp vào ....Thì fanbox sẽ dùng tiền đó đầu tư cho việc của họ .....3 tháng kia mà

- Ai sẽ trả tiền cho cái gọi là quảng cáo đó?
Ai đầu tư thì người đó được trả tiền % , cậu hỏi câu này là mình biết chưa tìm hiểu về fanbox nhiều
- Mô hình đa cấp Power User các cấp rồi coacher... là gì? họ kiếm tiền từ đâu? từ ai? tại sao họ siêng năng đến thế.
^ Như trên
- Hệ thống thông báo hằng ngày "today you earn xxx$" rất sướng trong khi cả tháng trời ko online phải chăng làm bạn đánh đồng xxx$ đó với tiền thật.
Đâu ? cậu chỉ mình ai không online post ảnh mà ra $ cái ? Đã ghê vậy ...Xin 500 VND proff

- Bạn đã từng biết sơ qua muaban24h chưa? bạn có thấy nó giống không?
Biết ....Giống

- Các PU cao cấp chắc hẳn đã biết rõ nhưng vẫn muốn chiêu dụ người khác tham gia vào.
Chiêu dụ ? ..... Thế sao bây giờ mình thấy có nhiều người vẫn muốn có visa fanbox , thậm chí bỏ tiền ra mua ..... Cậu thấy đa cấp có vậy ko ?

- Người kiếm ra tiền chắc chắn là có, nhưng được mấy người và kiếm từ đâu bạn biết chứ?
Chẳng lẽ cậu bắt mình đếm từng người
Biết .... Tìm hiểu lại đuê

- Bạn có nghĩ rằng đó là 1 mô hình kinh doanh đa cấp, thương mại điện tử kiểu muaban24h không?

Thế cậu có nghĩ HYIP và Invest giống mô hình đa cấp biến tướng không :mad:)

fanbox ~~~ facebook ko ta . mới bik lần đầu

Ko biết thì dựa cột mà nghe đi thớt ơi, chưa tìm hiểu gì mà cứ làm ra vẻ ta đây thông thạo lắm

Xóa topic đy cho rảnh. . .không anh em fanbox zo cho thớt đủ gạck xây biệt thự lun đó. ^^

pro cho mình xin cái profile fanbox để giao lưu với nha
http://profile.fanbox.com/Profile/NewCustomProfile.aspx?u=fcc7b9bc584a41f78cb14e2c2151918e

giờ mình đang bận học nên dành ít time cho FanBox,mình thấy 4r này có nhiều toppic về fanbox nhưng mình chỉ comment những toppic
mà theo mình cần thiết để mọi người hiểu về FanBox,Rất khó giải thích cho các bạn hiểu về fanbox nếu bạn ko có kiến thức về kinh tế tài chính
và mạng xã hội.giống như bạn ko thể nói triết học cho người mới biết chữ. Tuy nhiên bạn có thể hình dung như sau:
FanBox như một xã hội, một nước thu nhỏ,trong nó có cá hoạt động trao đổi mua bán nhộn nhịp,càng sôi động bao nhiêu thì quy mô càng lớn bấy nhiêu
do đó mà càng ngày FanBox sẽ càng đưa ra nhiều hình thức khác nhau để mọi người trao đổi mua bán.Về tổng thế số tiền mặt trong một khoảng thời gian xác định là một hằng số.nó giống như một đất nước mà tại đó tổng số tiền mặt trong 1 năm ngân hàng phát hành thêm là rất ít.Tiền mặt chỉ luân chuyển từ người này sang người khác thông qua mua bán một thứ gì đó mà thôi.Trên fanbox, người ta mua vị trí quảng cáo(để quảng cáo một sản phẩm nào đó,nếu nó hiệu quả thì bạn nhận được nhiều hơn,ko hiệu quả thì bạn sẽ nhận lại ít hơn,số chênh lệch này lại được đem cho người khác), mua cấp bậc PU để được ưu tiên .......Nhiều bạn ko hiểu về Boost nên cứ nghĩ nó mang tiền mình đi làm gì đó hoặc giống như kiểu hình tháp, thực ra boost nó sử dụng tiền bạn để đầu tư(mua vị trí)quảng cáo của người khác(đó là những quảng cáo của người khác có hiệu quả nhưng chủ nhân nó không đủ tiền để mua vị trí quảng cáo)khi đó tiền bạn sẽ được đầu tư vào ads đó.Tất cả quá trình trên được các thuật toán kĩ thuật rất tinh vi của Fanbox thực hiện. Đó là phạm trù về kinh tế,fanbox còn được tổ chức mô hình như một cộng đồng một quốc gia thu nhỏ trong phạm trù về chính trị và xã hội nữa.trong đó có các nội quy bạn phải tuân thủ,chịu sự giám sát bởi các thành viên khác. Dó là những người am hiểu về fanbox ,có đóng góp nhiều cho cộng đồng(gọi chung là coach)trong coach sẽ có nhiều cấp bậc và vai trò vị trí khác nhau,từ 1 coach bình thường cho đến coach của coach.....đến người cao nhất là một tổng giám đốc danh dự của FanBox. Tất cả họ đều xuất phát là một thành viên bình thường chứ ko phải là nhân viên công ty

À bổ sung cái proof cái cho đỡ cãi nhau om sòm

Last edited by a moderator:
Éo cần biết đa cấp tụi nó ra sao miễn từ US mà người VN làm thấy lợi kiếm ra tiền mà sống là dc là ok làm tuốt ,còn đa cấp VN cùi bỏ mẹ mà thớt lại đi so sánh thấy có khập khiễng ko. CÓ não nên suy nghĩ đi bao nhiu người làm ra nhận $ từ nó rồi ko lẽ mấy người đó làm mà ko suy nghĩ chỉ có mình thớt nghĩ ra.:binhsua146:

1. Visa No. 1T95Q-NV9VT-M429Q-HKSZ9-7GWFK
2. Visa No. 1XMVP-W9PQ9-P1BL5-7JZSG-CDFJP
3. Visa No. 1BR1V-XQ56W-TC8N1-7L4DP-GDB9F
4. Visa No. 1JP66-F5RHV-RKD3Q-3WL4H-L51KM
5. Visa No. 1VTVQ-KKRPV-6WPS2-T4RT8-X9GWX
6. Visa No. 1ZBDF-381V2-VH69Q-QXZK7-VN274
7. Visa No. 19LGV-HQQ32-S87LL-MBS5Z-FS83L
8. Visa No. 1JTDG-9TF36-VKC6V-XLT83-16R4V

Cãi nhau làm cái j, cứ có tiền rút là ngon rồi :)) chả cần biết tiền đấy ở đâu mà ra, cnó ăn của ai, cứ về pp ta là ta ăn :)) ông thớt ko ăn thì để người kac ăn, ông cứ ngồi suy nghĩ tiếp nhé ;)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week