Forex từ newbi tới pro - cùng chém gió với sàn exness đòn bẫy 1:2000 !

Status
Not open for further replies.
Hiện P đang thử sức Chuyển từ 1$ thành 1.000$ trong vòng một tháng trên sàn này, hi vọng có Proof để chém với mọi người....:binhsua37:

Hiện tại: 500% sau khoảng 2 ngày.

2 ngày 500p cơ à. :binhsua38: Bác up chiến lược đi. Khỏi RCB bác ạ :binhsua44:

Đòn bẫy có thể hiểu đơn giản là: dùng số tiền nhỏ để đăt lệnh lớn. Ví dụ nhé:

Bạn có 1$ (với sàn Exness bạn có 1$ là tham gia được ngay) và bạn muốn Buy 2.000USD(0.02Lot) cặp USD/JPY nếu như không có đò bẫy Leverage thì chắc chắn là điều không thể. Nhưng vơi 1:2000 bạn chỉ cần 1$ để đặt lệnh.

Quá hay dành cho những b có ít vốn.

---------- Post added at 01:13 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

KẾT QUẢ NGÀY 31/5/2012:

KẾT QUẢ NGÀY 1/6/2012:

PLAN CHO THÁNG 6: Nếu dự đoán đảo chiều là đúng, nếu không thì cũng có khả năng hồi phục về 1.2570

1$ mà trade 0.02 lot : spreads mất 2 pips >>> mất 0.4$ rồi . Còn 0.6$ nó giật cho 3 pips là xong 1$ mất rồi còn đâu .

1$ mà trade 0.02 lot : spreads mất 2 pips >>> mất 0.4$ rồi . Còn 0.6$ nó giật cho 3 pips là xong 1$ mất rồi còn đâu .

Mình chỉ ví dụ một cách dễ hiểu. Các bạn phải tính toán Avergage, margin thật chính xác thì mới không bị cháy nhé. Với 1$ thì trader Pro 100% mới xoay sở nổi khi đặt lệnh 0.02Lot (2.000$).:binhsua36:

Với tài khoản Cent tại sàn Exness: 0.01Lot MT4=10$.

Last edited by a moderator:
Mình chỉ ví dụ một cách dễ hiểu. Các bạn phải tính toán Avergage, margin thật chính xác thì mới không bị cháy nhé. Với 1$ thì trader Pro 100% mới xoay sở nổi khi đặt lệnh 0.02Lot (20000$).:binhsua36:

Với tài khoản Cent tại sàn Exness: 0.01Lot MT4=10$.

Thế em lại tưởng bác đánh bằng standard acc . Mà giấc mơ của bác là 1$ >>> 1000$ trong 1 tháng . Cho em theo 1$ với được :D . Đúng 1 tháng sau em chỉ lấy 30$ thôi . Còn 970$ bác cứ giữ lấy làm tiền công là được rồi :D .

Hihi. Em cũng đang tìm hiểu. Sẽ năng qua đây để học hỏi kinh nghiệm! Có 1$ gửi bác, cuối tháng chỉ xin 10$, còn lại 990 bác giữ nhớ. :)

Mà bác có khả năng vậy thì huy động vốn để chiến cũng hay, nhưng phải thành công vụ đầu này đã. ;))

se chien sau dat gach truoc hehe:binhsua43:

Tiêu đề ghi [GOT PAID] vậy proof đâu đc thì đặt 1 chân hướng dẫn mình từ A -> Z nha ;)

bác nhận em làm đệ với :D, còn 28 ngày để bác thực hiện hoài bão đó.

Thế em lại tưởng bác đánh bằng standard acc . Mà giấc mơ của bác là 1$ >>> 1000$ trong 1 tháng . Cho em theo 1$ với được :D . Đúng 1 tháng sau em chỉ lấy 30$ thôi . Còn 970$ bác cứ giữ lấy làm tiền công là được rồi :D .
Mình đu theo các bác này tất cả các vấn đề mà họ đề cập từ việc tham gia làm để tử với việc nạp 1$ mình lấy ít thôi 5$ còn lại biếu bác hết :D.

Mình đu theo các bác này tất cả các vấn đề mà họ đề cập từ việc tham gia làm để tử với việc nạp 1$ mình lấy ít thôi 5$ còn lại biếu bác hết :D.

ý kiến hay. Vịt góp 1$ với :binhsua31:

P mới update Clip hướng dẫn đăng kí chi tiết tại sàn này. Các b vào xem rồi cho ý kiến nhé....

Up cho mọi người vào chém xã láng...:binhsua36:

Hihi. Em cũng đang tìm hiểu. Sẽ năng qua đây để học hỏi kinh nghiệm! Có 1$ gửi bác, cuối tháng chỉ xin 10$, còn lại 990 bác giữ nhớ. :)

Mà bác có khả năng vậy thì huy động vốn để chiến cũng hay, nhưng phải thành công vụ đầu này đã. ;))

ý kiến hay. Vịt góp 1$ với :binhsua31:

dep 1$ vào để chủ thớt kiếm 1000$. ;) sau đó mình đc 10$ chủ thớt giữ 990$ :binhsua31:

1000 người như vậy là đủ 1000$ rồi . Độc chiêu của chủ thớt :))

min dep là 1 $ hả các bác?

Tùy vào loại tài khoản mà b đăng kí tại sàn Exness mà có min dep khác nhau:

Cent: 1$.
Mini: 10$.
Classic: 5000$

Dựa và tình hình vốn hiện có mà b dep vào để trade có hiệu quả nhé...:binhsua30:

---------- Post added at 11:45 PM ---------- Previous post was at 11:31 PM ----------

1000 người như vậy là đủ 1000$ rồi . Độc chiêu của chủ thớt :))

Hehe...P mở topic để mọi người vào chia sẽ kinh nghiệm để cùng trade có hiệu quả thôi. Chứ kiếm Profit từ trade là đủ rồi. B nào có nhã ý thì ref cho P, đã có tài khoản tại sàn khác thì ko ref cũng ko thành vấn đề.

Chế độ hoa hồng Exness trả cho P thì đếm từng xu...kaka:

Số tiền HH=30%*Số Spread (tầm 0.1 cent với mỗi order 0.01Cent Lot MT4).
Nếu các b ref cho m và chỉ dep 1$ thì với 0.01Cent Lot MT4 P chỉ được tằm 0.10 cent=0.001$...!!!

Đợi tới 1000$ từ ref chắc là...:binhsua31:

--------------------------------------------------------------------
UP CHO MỌI NGƯỜI VÀO CHÉM TIẾP...

Đặt gạch chờ các pro vào chém, nếu ổn sẽ dep 1$ vào xem sao, hic, 1$ là PTC cả tháng trời của mình rùi hic hic

Đặt gạch chờ các pro vào chém, nếu ổn sẽ dep 1$ vào xem sao, hic, 1$ là PTC cả tháng trời của mình rùi hic hic

Đây cũng 1 pro nè! Đọc cũng đọc đến mấy chục trang ở topic của bác này nhưng vẫn còn ngây ngô, dại khờ quá. ;))

B cho mình hỏi sàn này b chơi có bị requote giá k ?
System của b R:R nhiêu vậy ? (1:1,2:1,3:1,4:1)
B trade theo system này mấy tháng rồi ? System có được public k hay chỉ để mở acc PAMM hả b :D
Nếu 500% 2 ngày thì ghê quá , b cho mình xin làm đệ tử ruột nha :) Tiền lãi tháng đầu tùy sư phụ cho ăn bao nhiêu % cũng được :)

Max

B cho mình hỏi sàn này b chơi có bị requote giá k ?
System của b R:R nhiêu vậy ? (1:1,2:1,3:1,4:1)
B trade theo system này mấy tháng rồi ? System có được public k hay chỉ để mở acc PAMM hả b :D
Nếu 500% 2 ngày thì ghê quá , b cho mình xin làm đệ tử ruột nha :) Tiền lãi tháng đầu tùy sư phụ cho ăn bao nhiêu % cũng được :)

Max
------------------------------------------------------------------------------

P trade thực bằng tay, không dùng tài khoản PAMM nhé (và Exness cũng không có acc PAMM luôn).

Còn phần RCB bonus thì = 10%*30%*Hoa hồng Exness trả cho P(tùy theo SPREAD và số order của b).

Về phần khoảng 500% sau 2 ngày thì là có thực, có proof nhé. Dạo trước có chơi bên sàn octafx Plan 8$==>trên 40$ trong vài tuần đã ok. Mấy bữa nay mới dọn nhà qua sàn này, hi vọng Plan mới có thể thực hiện được.

Về phần P thì Newbie cũng chưa hẳng, Pro cũng chưa tới mức, chỉ đang ở trong giai đoạn chuyển tiếp từ Newbie sang Pro. Mọi người cùng nhau chém để tất cả đi từ Newbie cho tới Pro nào...!:binhsua36:

-------------------------------------------------------------------------------------------------
UP CHO MỌI NGƯỜI VÀO CHÉM SÔI NỔI.

------------------------------------------------------------------------------

P trade thực bằng tay, không dùng tài khoản PAMM nhé (và Exness cũng không có acc PAMM luôn).

Còn phần RCB bonus thì = 10%*30%*Hoa hồng Exness trả cho P(tùy theo SPREAD và số order của b).

Về phần khoảng 500% sau 2 ngày thì là có thực, có proof nhé. Dạo trước có chơi bên sàn octafx Plan 8$==>trên 40$ trong vài tuần đã ok. Mấy bữa nay mới dọn nhà qua sàn này, hi vọng Plan mới có thể thực hiện được.

Về phần P thì Newbie cũng chưa hẳng, Pro cũng chưa tới mức, chỉ đang ở trong giai đoạn chuyển tiếp từ Newbie sang Pro. Mọi người cùng nhau chém để tất cả đi từ Newbie cho tới Pro nào...!:binhsua36:

-------------------------------------------------------------------------------------------------
UP CHO MỌI NGƯỜI VÀO CHÉM SÔI NỔI.

Chắc bạn hiểu sai ý Max rồi .
Max k hỏi bạn trade bằng tay(Manual) hay bằng robot(EA)
Max cũng k hỏi bạn RCB bao nhiêu hay bằng chứng về việc 500% 2 ngày :)

Max hỏi về system bạn :D
R:R bao nhiêu ?
Đã sử dụng được bao lâu ?
Có công khai không hay giữ riêng để mở tài khoản PAMM thu hút đầu tư ?
Và cuối cùng là b trade có thấy nó hay bị requote giá và lỗi trì hoãn khi đặt lệnh k :) ví dụ : System busy , requote xxx

Tại b k hiểu nên Max phải viết thẳng ra đọc nó hay nhạy cảm 1 chút ^^! thông cảm

Chắc bạn hiểu sai ý Max rồi .
Max k hỏi bạn trade bằng tay(Manual) hay bằng robot(EA)
Max cũng k hỏi bạn RCB bao nhiêu hay bằng chứng về việc 500% 2 ngày :)

Max hỏi về system bạn :D
R:R bao nhiêu ?
Đã sử dụng được bao lâu ?
Có công khai không hay giữ riêng để mở tài khoản PAMM thu hút đầu tư ?
Và cuối cùng là b trade có thấy nó hay bị requote giá và lỗi trì hoãn khi đặt lệnh k :) ví dụ : System busy , requote xxx

Tại b k hiểu nên Max phải viết thẳng ra đọc nó hay nhạy cảm 1 chút ^^! thông cảm

uhm...System của P: Volume, Stockchatic, Fibonaci,Moving Average... và nhiều Indicator khác khi cần thiết. Đã áp dụng từ khi trade Demo.
Thường R:R khoảng 1:2 -->1:4 tùy vào diễn biến của thị trường. Mà P hiểu R:R = thua:thắng.

Requote, busy thì P chưa thấy...!!!

Mọi người cùng nhau chia sẽ nhé....
:binhsua37:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645