FPT cáp quang có thật sự mạnh không?

đang dùng, cảm nhận là ncc, khuyên bạn ko nên đâm đầu vào.
ban ngày thì đỡ. cứ về đêm là load chậm chờn.. lết như cc

Thứ nhất là đắt - Chỉ cần 200K là làm 1 gói của viettel ngon gấp vài lần thằng FPT này
Thứ 2 là hỗ trợ cực chập, dịch vụ kém

khuyên bạn ko nên đâm đầu vào

mình xài gói caps quang 30mb , 350k/month thấy ok mà , download có khi lên 6 MB/s . Quốc tế thì tầm 500 ~ 1mb . FPT thấy bảo quốc tế cùi lắm . Đã dùng 1 thời gian cảm nhận là ok

1 vote cho cáp quang viettel. Đang xài cảm thấy tốt. Nhưng nếu xài gói doanh nghiệp thì FPT. Công ty mình xài FPT gói mấy củ ấy. Mang ngon đừng hỏi :D

1 vote cho cáp quang viettel. Đang xài cảm thấy tốt. Nhưng nếu xài gói doanh nghiệp thì FPT. Công ty mình xài FPT gói mấy củ ấy. Mang ngon đừng hỏi :D
mấy bạn sài viettel cho hỏi phí lắp đặt bao nhiêu thế , mình định sài gói đóng theo tháng

Thứ nhất là đắt - Chỉ cần 200K là làm 1 gói của viettel ngon gấp vài lần thằng FPT này
Thứ 2 là hỗ trợ cực chập, dịch vụ kém

khuyên bạn ko nên đâm đầu vào
đang tính chuyển qua viettel giống bác :D

FPT ra nước ngoài chậm lắm bạn, check dc nhiêu đây, kéo torrent có 2.5~4MB/s à. 1 số site max speed cũng 4.0~4.5MB/s. Play Store Google nhảy lần 6MB/s thôi. Upload Youtube tận 500MB mà mất tận 3~5p lận :(.

À mà support kém lắm, vd đường dây lỗi mình alo tận 1-2h sau mới tới sửa(với đk là ko quá 6h chiều), còn lại chả còn vấn đề gì nhờ support cả.

Viettel cáp quang gói 200k băng thông đi quốc tế đây. Các bác tham khảo

đang dùng 2 mạng viettle và fpt . Viettel rẻ và nhanh hơn !!

Đang dùng và thấy ncc, bác đừng đâm vào :D Zỡn thôi chứ bằng thông trong nước ngon nhưng nước ngoài thì vứt mọe nó đi, như nồi

Thấy nhiều bác chê nhĩ. Riêng mình thì rất hài lòng. Support nó khá nhanh. Duy chỉ modem wifi cùi quá, phát sóng khá yếu. Chắc phải làm thêm cục router.

FPT ra nước ngoài chậm lắm bạn, check dc nhiêu đây, kéo torrent có 2.5~4MB/s à. 1 số site max speed cũng 4.0~4.5MB/s. Play Store Google nhảy lần 6MB/s thôi. Upload Youtube tận 500MB mà mất tận 3~5p lận :(.

À mà support kém lắm, vd đường dây lỗi mình alo tận 1-2h sau mới tới sửa(với đk là ko quá 6h chiều), còn lại chả còn vấn đề gì nhờ support cả.
thật không bác :D e dùng gói FPT 260K (VAT)
View attachment 67670
bạn đang ở đâu vậy?

E dùng gói 316k/ tháng dùng chán vc, nói chính xác thì dùng dùng băng thông trong nước chấp nhận dc, còn băng thông nước ngoàn chán bỏ xừ , như con rùa. MMO thì cần băng thông nước ngoài chứ trong nước làm mọe gì

về tốc độ mình nghĩ FPT bị các ông lớn khác chèn ép. Còn CSKH mấy thấy cực tốt, nói chuyện dễ nghe hơn bọn chó VNPT

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week