FPT mạng tệ nhất Vn ...

Coi phim muốn nhanh thì dep 30k vào mấy trang thu phí ấy, coi bằng stream bao load ngon luôn, khỏi lo vấn đề load bị đứng

fbt phục vụ hổ trợ tốt hơn vnpt.chứ đâu phải đường truyền tốt hơn.fbt dùng ké đường truyền mà

Các bạn cứ ném đá FPT chứ mạng nào chả thế. Bản thân mình dùng qua FPT và VNPT rồi. Mạng VNPT thì được cái băng thông quốc tế ngon không bị giới hạn. Mạng FPT thì đêm đêm nó mới mở cổng cho chạy tẹt ga. Tuy nhiên nếu bạn dùng nhiều máy cùng 1 mạng thì FPT là lựa chọn tốt. VNPT mà dùng vài máy chỉ cần 1 máy download thì các máy khác mạng lagg cứ gọi là :D

Chuyện thường ngày ở huyện, cùng một nhà cung cấp không phải mạng ai cũng như nhau, tuy khu vực bạn ở nữa, cứ đổi nhà cung cấp hay đi khảo sát hàng xóm rồi hãy lắp , lên đây 9 người 10 ý ! :binhsua50:

Cả tuần này mạng FPT 6mb ép load nổi 1 cái 1 tập phim dài 10 phút là sao .... ?

mình mạng fpt gói 6mb/ 3 máy.. vẫn load video phim 120 phút dc mà... đó là wifi thôi! ổn định là đằng khác... đừng quá đả kích FPT

sao chê mạng FPT, nói gì thì nói nó vẫn còn đc phết đó chứ, mình xài ổn định, vừa bắt :D

dùng gói 8mb HMA tụt xuống 3mb luôn
hỗ trợ thì nhiệt tình thật nhưng ai cũng thấy bảo nên dùng mạng vnpt thì nó ổn định hơn có gì thời tiết xấu tốc độ vẫn ổn định
fpt thời tiết xấu là hay có vẫn đề
như trên có bác vo_danh nói là dùng nhiều máy thì nên dùng fpt ạ
em dùng chung với hàng xóm 1 thời gian 3 nhà dùng chung luôn 1 nhà down 2 nhà kia kêu giãy giời luôn
đang định tính dùng nhiều máy 1 đường mạng không biết như vậy có ổn không
em vẫn đang dùng fpt
mà nói chung theo mình thấy thế này
đã ip động thì nó không băng thông tốc độ làm sao ổn định đc
thử dùng cáp quang xem ( tuy chưa dùng cáp quang của nó lần nào )

Cả tuần này mạng FPT 6mb ép load nổi 1 cái 1 tập phim dài 10 phút là sao .... ?
nhưng mà gói 6mb của bạn là download 6mb nghĩa là đc 600kb/s
nhưng up load của nó là 640kps nghĩa là có 64kb/s thì cũng lâu đấy nhưng 1 tuần mới up xong thì đúng là quá lâu
download thì thấy vẫn nhanh nhưng upload lâu lắm

em sài FPT gói 350k/tháng hình như là 8mb, xem phim online ko hề lag
phim HD720p trên HDViet.com (nét đến từng hột mụn) chứ ko fải ba cái web cùi chúi, hột é, phim nhẹ hều nhé
Có điều là bị chặn 1 số web thì đổi dns là vào đc
Mạng ngon, ổn định, em mở 24/24 vì hay cắm máy kéo torrent, tốc độ down khoảng 800kb-900kb/s

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week