Ask GA như thế này là như thế nào nhỉ.

PhiDung

Junior
Reactions
35
MR
0.000
Mình đã add pin ngày 19. Mà sao hok thấy nó nói năng gì hết nhỉ
chỉ nhận được 1 cái mail này

Dear AdSense Publisher,

You recently contacted our online support team via e-mail. We're very interested in hearing your thoughts about your latest support experience.

If you have a moment, we hope you’ll take our brief online survey. It takes about a minute to complete, and your feedback will be directly used to improve our service. We really do read all the comments!

Mình đã add pin ngày 19. Mà sao hok thấy nó nói năng gì hết nhỉ
chỉ nhận được 1 cái mail này

Dear AdSense Publisher,

You recently contacted our online support team via e-mail. We're very interested in hearing your thoughts about your latest support experience.

If you have a moment, we hope you’ll take our brief online survey. It takes about a minute to complete, and your feedback will be directly used to improve our service. We really do read all the comments!
Chú bạn muốn nó nói gì với bạn :D
Đã đủ min pay chưa, khi nào đủ nó sẽ nói :)

Ý mình là nó phải báo là đang chờ thanh toán hay gì gì đó. 180$ cả 2 tháng mà nó hok thèm nói gì hết

Bạn xem xem còn thiếu cái gì k ?

Các bước để nhận thanh toán

Bạn phải hoàn thành tất cả các bước bên dưới trước khi chúng tôi phát hành thanh toán AdSense đầu tiên.

1. Lựa chọn hình thức thanh toán của bạn

Tùy thuộc vào địa chỉ thanh toán của bạn, có thể có nhiều hình thức thanh toán có sẵn cho bạn, bao gồm Chuyển khoản điện tử (EFT), EFT qua Khu vực thanh toán chung bằng đồng Euro (SEPA), séc và Chuyển tiền nhanh qua Western Union. Để chọn hình thức thanh toán, hãy truy cập trang Cài đặt thanh toán của bạn.

2. Cung cấp thông tin thuế của bạn (không bắt buộc tại tất cả các vị trí)

Tùy thuộc vào vị trí của bạn, chúng tôi có thể bắt buộc phải thu thập thông tin có liên quan đến thuế. Để cung cấp thông tin thuế, hãy truy cập Tiểu sử người nhận thanh toán trong tài khoản AdSense của bạn. Nhấp chuột vào liên kết "chỉnh sửa" bên cạnh Thông tin thuế. Giao diện của chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn đến các biểu mẫu và yêu cầu phù hợp với tài khoản của bạn.

3. Xác nhận tên và địa chỉ người nhận thanh toán

Vì Mã số nhận dạng cá nhân (PIN), mà chúng tôi sẽ mô tả bên dưới, được gửi đến địa chỉ nhận thư trong tài khoản của bạn, điều quan trọng là phải xác nhận tính chính xác của địa chỉ thanh toán và tên người nhận thanh toán.

Nếu bạn cần sửa bất kỳ thông tin nào, hãy thực hiện theo hướng dẫn trong Trung tâm trợ giúp của chúng tôi.

4. Xác minh địa chỉ của bạn

Khi thu nhập của bạn đạt đến ngưỡng xác minh địa chỉ, chúng tôi sẽ gửi Số nhận dạng cá nhân qua thư đến địa chỉ người nhận thanh toán trong tài khoản AdSense của bạn. Bạn phải nhập mã PIN này vào tài khoản AdSense của mình trước khi chúng tôi có thể phát hành bất kỳ thanh toán nào. Mã PIN của bạn sẽ được gửi bằng thư thường và sẽ mất 2-3 tuần để đến nơi.

5. Đạt ngưỡng thanh toán

Nếu số dư hiện tại của bạn đạt đến ngưỡng thanh toán vào cuối tháng, thì khoảng thời gian xử lý thanh toán 21 ngày sẽ bắt đầu. Sau khi khoảng thời gian xử lý kết thúc, chúng tôi sẽ phát hành thanh toán.

Ví dụ: giả sử ngưỡng thanh toán cho tài khoản của bạn là 100 đô la Mỹ. Nếu số dư hiện tại của bạn đạt $100 trong tháng 1 và bạn hoàn thành 5 bước ở trên, chúng tôi sẽ phát hành thanh toán vào cuối tháng 2.

Nếu số dư hiện tại của bạn chưa đạt đến ngưỡng thanh toán, thì thu nhập cuối cùng của bạn sẽ chuyển sang tháng tiếp theo và số dư của bạn tích lũy cho đến khi đạt ngưỡng đó.

Khoản thanh toán được gửi trong khoảng 30 ngày kể từ cuối tháng đó.

Cám ơn bạn đã giúp tui. Hình như bạn hiểu nhầm ý tui.
1. Tài khoản đã add Pin vào ngày 19/5 giờ UTC +7
2. Tài khoản đã đạt 180$ trước ngày 19/5.
3. Tại sao trong 2 kỳ thanh toán, tài khoản của tui hok được thanh toán, theo lý thuyết thì
  • Ngày 21 (hoặc ngày làm việc đầu tiên sau ngày 21): Thanh toán được gửi đến Western Union. Bạn sẽ thấy mục dòng "Thanh toán đang xử lý" xuất hiện trong Lịch sử thanh toán của bạn.
Có nghĩa là tải khoản của tui đã bị bỏ quên 2 chu kỳ thanh toán. Vậy xin giúp cách hỗ trợ.

Last edited:
Cám ơn bạn đã giúp tui. Hình như bạn hiểu nhầm ý tui.
1. Tài khoản đã add Pin vào ngày 19/5 giờ UTC +7
2. Tài khoản đã đạt 180$ trước ngày 19/5.
3. Tại sao trong 2 kỳ thanh toán, tài khoản của tui hok được thanh toán, theo lý thuyết thì
  • Ngày 21 (hoặc ngày làm việc đầu tiên sau ngày 21): Thanh toán được gửi đến Western Union. Bạn sẽ thấy mục dòng "Thanh toán đang xử lý" xuất hiện trong Lịch sử thanh toán của bạn.
Có nghĩa là tải khoản của tui đã bị bỏ quên 2 chu kỳ thanh toán. Vậy xin giúp cách hỗ trợ.
đã đọc kỹ đâu mà đưa ra hỏi?
21 tháng 6 mới dc thanh toán

"Khoản thanh toán được gửi trong khoảng 30 ngày kể từ cuối tháng đó."
thực tế là chưa hết tháng bạn nhé..nếu tính từ cuối tháng 5 nhé..thì phải 30/6 mới hết hạn thanh toán bạn nhé..

"Khoản thanh toán được gửi trong khoảng 30 ngày kể từ cuối tháng đó."
thực tế là chưa hết tháng bạn nhé..nếu tính từ cuối tháng 5 nhé..thì phải 30/6 mới hết hạn thanh toán bạn nhé..
cám ơn bạn nhiều. bạn nói tui dễ hiểu. lý thuyết là ngày 21 nhưng thực tế nó lâu hơn.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,958
174,133
Latest member
hello88cco

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back