[Game show] ĐỐ VUI TOÀN FORUM

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
Tình là forum hơi bị buồn nên mở GAME SHOW cho ae chơi đỡ buồn

Cuộc thi đố vui toàn forum lần 1 bắt đầu (kéo dài từ hôm nay 11/4 đến hết ngày 26/4):

Giải thưởng lần thứ 1 nhứ sau:

1 giải nhất: 2$
1 giải nhì: 1$
1 giải ba: 0.5$
5 giải phụ giành cho 5 mem tham gia đều nhất: 0.2$/mỗi giải

Đợt 1 kết thúc thúc tốt đẹp.

Tổng kết chung cuộc:

1/ caohanh1502: 156 điểm >> Hạng 1 + 1 giải phụ
2/ Ultimate : 112 điểm >> Hạng 2 + 1 giải phụ
3/ foreverok : 92 >> Hạng 3 + 1 giải phụ

4/ babel0ve: 1 giải phụ
5/ Roll : 1 giải phụ

Phần thưởng đc trao qua: PP/AP/LR :)

--------------------------------------Close---------------------------------------------------

Thể lệ là mình sẽ đưa ra các câu đố định kì, các bạn sẽ tham gia trả lời như sau:

Mỗi câu trả lời đúng và nhanh nhất đc 10 đ
Mỗi câu trả lời đúng và nhanh thứ 2 đc 6 đ
Mỗi câu trả lời đúng và nhanh thứ 3 đc 4 đ
Còn lại các câu trả lời dúng tiếp theo trong thời gian quy định được 2 đ

Mỗi bạn đc đoán thoải mái cho đến khi nào hết thời gian quy định hoặc đã có 10 mem trả lời đúng thì ngừng, nhưng để tạo thêm gay cấn cho cuộc thi sẽ có thêm luật sau:

Mỗi mem đc đoán 2 lần đầu nếu sai ko sao, nhưng nếu đoán sai lần thứ 3 trở đi sẽ bị trừ 1 đ mỗi lần sai

Phần thưởng:

Mình sẽ tổng kết và xếp hạng các bạn tham gia, sau đó cứ 15 ngày sẽ phát thưởng cho top mem có điểm cao nhất.

Phần thưởng tùy tình hình tài chính của mình lúc tổng kết hoặc có nhà tài trợ nào đó, có thể là TIỀN hoặc là làm REF FREE (click đều) cho mem chiến thắng :)

:binhsua79::binhsua79::binhsua79::binhsua79::binhsua79:

Update 1 số RULE mới:

- Mỗi câu hỏi sẽ đc bảo lưu từ đợt này sang đợt khác nếu không ai đoán ra và sau 3 lần xuất hiện sẽ công bố đáp án
- Tùy từng tình hình sẽ có gợi ý riêng cho mỗi câu hỏi
- Mỗi bạn không giới hạn số lần lời nên vì thế mỗi câu trả lời có chỉnh sửa sẽ không được tính, đến hết thời gian quy định sẽ tổng kết, ai có câu trả lời chỉnh sửa sẽ không tính lần trả lời đó

Rule mới 13/4:

- Mình thay đổi số điểm để cho công bằng và thú vị hơn, người trả lời đầu tiên sẽ có số điểm cao hơn nhiều các mem sau
- Nếu câu hỏi được bảo lưu (tức là khó) thì sẽ được cộng thêm 5 điểm vào mỗi câu trả lời ở lần bảo lưu 1 và 10 điểm với lần bảo lưu 2

Rule mới 15/4:
- Để hạn chế tình trạng trả lời theo người khác và để các mem đưa ra ý kiến riêng sẽ có thêm 1 luật, nếu người đầu tiên đưa ra câu trả lời các mem khác trả lời theo sẽ có 2 TH:
+ câu trả lời đó là đúng tính điểm như cũ
+ câu trả lời đó là sai: mem đầu tiên trả lời sai ko sao nhưng từ mem thứ 2 trở về sau mỗi người trả lời theo câu sai bị trừ theo cấp số cộng của 1, tức là mem 2 sai -1, mem 3 sai -2, cứ thế -3,-4,-5,....

Rule cập nhật 21/4:

- Các mem không được delete câu trả lời khi đoán sai hay gì đó, mỗi lần delete câu trả lời bị trừ 1 điểm (ko liên quan đến câu trả lời thì ko sao, hoặc đáp 2 lần cùng 1 đáp án thì đc delete 1 cái đi) - Mình có thể xem đc các reply đã delete nên các bạn để ý nhé
- Kể tư bây giờ, cho dù mình post vào khi nào thì giờ trả lời sẽ đc tính từ 13h hôm này đến 13h hôm sau (24h) để làm tăng thêm tính công bằng cho gameshow

Bảng xếp hạng gameshow lần 1:

1/ caohanh1502: 156 (-1-)

2/ Ultimate : 112 (-2-)

3/ foreverok : 92 (3 ^)

4/ babel0ve: 87 (3 v)

5/ Roll : 47 (-5-)

6/ kenjionline: 35 (9 ^)

7/ Starofover : 32 (6 v)

8/ HiX8X: 31 (10 ^)

9/ Karelking : 30 (7 v)

10/ n2qfr94: 23 (8 v)

11/ hauconghanh: 6 (10 v)

12/ killer8x: 4 (11 v)

13/ kingdom22: 0 (-13-)

Last edited by a moderator:
Câu 1 : Ngày 8/4 Thành lập Hội Khuyến học.
Câu 2 : Trái Bắp hay Bắp Ngô
Bỏ ngoài nướng trong là : bỏ vỏ nướng bắp
Ăn ngoài bỏ trong là : ăn hạt bỏ nõ

Last edited by a moderator:
tiếp tục đi nào các cậu, hết đợt 1 sẽ có bảng tổng sắp điểm cho toàn mem trong forum ^^

câu 2: bắp ( ngô )

---------- Post added at 12:57 AM ---------- Previous post was at 12:53 AM ----------

gợi ý câu 1 đi

---------- Post added at 01:01 AM ---------- Previous post was at 12:57 AM ----------

trả lời câu 1: ngày của Hội Khuyến Học

Từ từ sẽ có gợi ý sau, các cậu cứ đoán đi sẽ có nhiều bất ngờ

---------- Post added at 11:38 PM ---------- Previous post was at 11:17 PM ----------

lên nào, còn ai tham gia nữa không

---------- Post added 04-12-2011 at 01:19 AM ---------- Previous post was 04-11-2011 at 11:38 PM ----------

câu 1 tất cả đoán sai, gợi ý đầu nè đây là ngày của việt nam và chữ viết tắt không phải là tiếng việt

Đã kết thúc dợt 1, câu 1 bảo lưu sang đợt 2, câu 2 là câu khởi động rất dễ dàng cho các cậu đoán đáp án là bắp ngô rất chính xác ^^

bảng xếp hạng tạm thời:

1/ Karelking : 10

2/ Roll : 8

3/ Starofover : 6

4/ foreverok : 3

5/ Ultimate : 3

Đợt 2 bắt đầu từ 21h30-9h30, tiếp tục tham gia nhé các cậu ^^

Mọi thông tin câu hỏi xem update trang 1

---------- Post added at 08:39 PM ---------- Previous post was at 08:28 PM ----------

lên nào, rớt nhanh quá, chưa đc 3' nữa hic

lên nào, bạn kare hăng hái nhất vote cho 1 phiếu ^^

Câu 2: câu cá

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:11 PM ----------

Bonus tấm này mọi ngừoi vote em nha. Câu 1 nè :d

goodluck bạn, hè thử tài các mem bên đó câu hỏi của mình à :)

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

tình hình từ đợt sau phải cập nhật thêm các câu hỏi đuổi hình bắt chữ để có trả lời sai nhiều ^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,522
174,804
Latest member
nguyenha159

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom